Meeting กันหน่อยดีไหมคับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย JiMmY_DioZ, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    พอดีจะกลับ กทม. ช่วงวันที่ 6 - 12 มีนา อ่ะคับ (เหมือนบ้านนอกเข้ากรุงเลย)

เลยอยากชวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มานั่งกินข้าว หรือ ไปไหน ชิลๆ กันดี

เพราะไม่ได้ meeting กันเยอะๆ หลายๆคันนานแล้ว

ใครใคร่ว่างวันไหน เวลาไหน ที่ไหน ลองนัดกันดูไหมคับ

หรือจะไป meeting กันที่คลอง 5 ดี วันเปิดสนามเลย มีแข่งรายการใหญ่ด้วยพอดี

ว่าไงว่ากันคับ

:D:D:D:D:D:D:D

2. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    ไปด้วยครับ เดือนนี้ไม่น่าติดอะไร...

3. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    วันที่14มี.ค. สนามเปิดวันแรก รายการ HOTROD Thailand ผมไปอยู่แล้วอ่ะครับ

13.00-17.00 ซ้อมวิ่ง 200บาท ครับ ตกดึกมี Girly Berry มาให้ชมด้วย

ค่าเข้าน่าจา 100 บาทครับ ถ้าไปมีตติ้งสนามคงได้บรรยากาศอีกแบบ ลองดูมั้ยครับ:D:D:D

เพิ่มเติม www.HotRodThailand.com

4. am3door

am3door New Member Member

190
    0
    0
    ไปคร้าบพี่จิม555ว่างจัด

5. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    พี่ไปป์อยากไปอ่ะ

แต่วันที่ 12 - 15 อยู่สมุยอ่ะ

เซ็งเลย อดเจอ girly berry เลย

6. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    วันอาทิตย์ ที่7นี้ดีไหมหาร้านแถวเรียบท่างด่วนรามอินทรา นั่งสบายๆ ร้านส้มตำนัวก้อรอยดีนะที่จอดรถสบาย

7. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ไปด้วยครับ น้องใหม่ อยากร่วมแจม

8. PipEz NeKo

192
    1
    0

โทษทีครับ สนามเปิดวันแรกเสาร์นี้อ่ะ (7มี.ค.) คนละรายการกับ HOTROD อ่ะ:eek::eek::eek:

9. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ไปด้วยครับ.........

10. PipEz NeKo

192
    1
    0
    อยากได้สายไฟที่ต่อจากคอยล์จุดระเบิดไปจานจ่ายอ่ะครับ

ใครมีถ้าไปมีตติ้งเอาติดไปให้ด้วยได้มั้ยครับ (ตัวnon-air)

11. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    อยกากมิตติ้งล้วยยยย แต่คลอง 5 จิงจิ T^T นู๋กัวอ่ะ ไม่วิ่งได้มะ ไม่ค่อยอยากไปแถวนั้น คุนแม่เตือนๆเล่าให้ฟัง กัวจิงๆ แง้ๆ อยากนั่งทานข้าวคุยกันชิลๆ ยังไงก้ได้นะคะ แล้วแต่พี่ๆแล้วกัน งานเปิดสนามมันกี่โมง โปรแกรมไงเอ่ย ถ้าแบบบ่ายๆเย็นๆหน่อย ใครอยากจะเทสรถลองวิ่งดูก้เอาเลยค่ะ และค่ำๆหน่อยก้ไปทานข้าวกันไรงี้ก้ได้นะคะ เอ๋จะเอารถไปซ่อมแอร์ด้วย แอร์ม่ายเยง T^T เซงเป็ด -*-

12. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    ไปด้วยแมทนี่จาปิดร้านไปเรย

แต่น้องแดงยังทำอยู่เอาน้องขาวไปแทน คิคิ

13. am3door

190
    0
    0
  14. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    มิตติ้งป่ะคะ จะได้จัดตาราง ว่าอะไรไง จะให้คนที่อยากวิ่งคลอง 5 วิ่งก่อน คนที่อยากทานก้รอตอนเย็นนัดเจอร้านอาหารแถวเรียบทางด่วนก้ได้ ดีป้ะ...

15. jasma_arm

277
    1
    0
    แพลนน้องเอ๋ก้อดีนะคับ นัดวันมาเรยละกานนะ

16. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    พอดีคุยกับพี่หนุ่มเมื่อวานนี้คับ

อย่าเรียกว่า meeting เลย นัดมากินข้าวกันดีกว่า (คำว่า meeting มันดูกดดันกันเกินไป)
    :D:D:D:D:D:D:D

สรุปว่าคงเลื่อนเป็นวันจันทร์แทนอ่ะคับ ร้านส้มตำนัว ถนนเกษตร-นวมินทร์ เวลาประมาณ 2 ทุ่ม คับ

ถ้ามาจากแยกเกษตร พอเข้าถนนเกษตร-นวมินทร์ ให้ตรงมาเรื่อยๆ จนข้ามสะพานข้ามคลองสูงๆ
    ให้ชิดซ้าย ร้านจะอยู่ทางซ้ายมือ ประมาณ 100 เมตร ก่อนถึงแยกแรกคับ (แยกลาดปลาเค้า)

ถ้ามาจากทางเลียบทางด่วน ก็เลี้ยวเข้าถนนเกษตร-นวมินทร์ มุ่งหน้ามาทางแยกเกษตร
    พอผ่านแยกไฟแดงที่ 3 (แยกลาดปลาเค้า) ก็ชิดซ้ายเตรียมกลับรถใต้สะพานข้ามคลองคับ
    ร้านจะอยู่ซ้ายมือเลย

ที่นัดค่ำๆหน่อยเพราะหลายคนอาจเลิกงานเดี๋ยวมาไม่ทัน อีกอย่าง รถจะได้ไม่ติด

ตอนนี้มีสมาชิกคือ

ผม
    พี่หนุ่ม 2000gt
    จิ๊บ เบาะเทพ
    อาร์ม (ควรจะมาได้นะ บ้านก็อยู่ตรงนี้เอง 5 5 5 แอบบังคับ)
    พี่ไปป์ (อยากให้มาคับ จะได้ปรึกษานิโหน่ย)
    ส่วน แอม กับ พี่ยอด เห็นพี่หนุ่มบอกว่า เดี๋ยวล็อกคอมาให้
    K. notjambar กับ K. Denki มาให้ได้นะคับ ยังไม่เคยเจอเลย อยากรู้จักคับ

ใครที่จะมาเพิ่มรบกวนลงชื่อไว้หน่อยนะคับ จะได้จองที่เผื่อ
    ขอโทษ สำหรับคนที่ไม่ได้โทรไปชวนนะคับ ไม่มีเบอร์อ่ะ
    แต่ยินดีต้อนรับทุกคนเลย อยากให้มากันเยอะๆ มานั่งกินข้าวกัน
    ยังไงรบกวนลงชื่อไว้หน่อยนะคับ หรือจะโทรมาหาผมก็ได้คับ 086 - 9977654

17. am3door

190
    0
    0
    เพิ่งกินเมื่อวานเองพี่จิมแต่กินอีกกก้อด้ายยยอิอิ

เจอกันครับพี่

18. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    จันทร์ไหนอ่ะคะ โทรบอกนู๋ด้วยจิ จะได้เข้าไปทำแอร์ด้วย

086-898-2868 อย่าบอกจันทร์นี้เน้อออ วันที่ 9 มีนา???

ฮ่าๆ เรียกไงก้ได้ค่ะ มิตติ้ง หรือ ทานข้าว ไงก้ได้ ไม่ได้ซีเรียส สบายๆค่ะ :D

ปอลอว. ร้านมันอยู่เกือบๆถึงหัวมุมทางโค้งเลี้ยวเข้าแยกลาดปลาเค้า ตามที่พี่จิมบอก แต่ระวังหน่อยและกันค่ะ ทางเข้ามันอยู่หัวมุมจิงๆ รถชอบมาแรงเพื่อจะแทรกเข้าทางตรงกับเลี้ยวเข้าซอย

ประมาน 2 ทุ่มนะคะ อยากจะจอดรถแบบเรียงกันสวยๆเป่าเอ่ย เด๋วจะได้คุยกับพี่ที่ทางร้านเค้าให้ พอดีรู้จัก เมื่อก่อนไปทานที่สยามบ่อยมากๆ :D ยังไงช่วยส่งข่าวเอ๋วันพรุ่งนี้ (วันอาทิดอ่ะค่ะ ใครไป BITEC เจอกันนะคะ มีงานดริฟ) เพราะเอ๋จะได้โทรไปคุยกับพี่เค้าให้กันที่จอดให้หน่อย ซักประมาน 10 คัน เยอะไปมั้ยอ่า หรือน้อยไป ไงบอกด้วยนะคะ หรือโทรบอกเอ๋เรื่องรายละเอียดก้ได้ :) มีใครโทรชวน พี่โด่ง พ่อเลี้ยงวิน รวมถึงท่านสมาชิกเก่าเปล่าคะ ไงช่วยส่งข่าวกันหน่อยแล้วกันสำหรับคนที่รู้จักและยังติดต่อกันอยู่ อยากเจอสมาชิกเก่า นั่งคุยด้วยกัน :)

และสำหรับวันคลอง 5 ใครอยากวิ่งหรือนัดเจอ จัดแจงตาราง โปรแกรม เวลา โพสได้เลยนะคะ เอาเลยค่ะ ตามสบาย ไม่ว่ากันเน้อออ อยากเจอ อยากไปไหน อยากทำไร โพสเลยค่ะ :D บอร์ดเรา สบายๆ ไม่ต้องพิธีรีตรองอะไรมาก พี่ๆน้องๆ ไม่มีประธานหรือหัวหน้าไรทั้งนั้น :p

biw_unzenn ถูกใจสิ่งนี้
  19. jasma_arm

277
    1
    0
    จัดไปคับพี่น้อง สองทุ่มอะกู้ดไทม์เลยคร้าบร้านปิดพอดีไปแบบไม่เสียงานสุดยอดเลยคร้าฟๆๆๆๆๆๆ

20. SW-20->00GT

142
    1
    0
    ตกลงจันทร์ไหนขอรับ???

21. JiMmY_DioZ

218
    2
    18
    จัมทร์ที่ 8 คับ พรุ่งนี้ เวลา 2 ทุ่มเจอกันคับ

ตอนนี้มี

ผม
    พี่หนุ่ม 2000gt
    จิ๊บ เบาะเทพ + ล้อใหม่
    อาร์ม
    แอม

ส่วน นัท พี่ดรีม เป๊ก พี่โด่ง รอคอนเฟิร์มพรุ่งนี้คับ

22. PipEz NeKo

192
    1
    0
    ไปไม่ได้อ่ะคับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆ

อยากไปเจอเพื่อนๆทุกคนแต่ต้องไป ตจว อ่ะ ไว้คราวหน้าจาไปให้ได้ครับ

แล้วเอารูปมาให้ดูด้วยนะครับ :D:D:D

23. ไม่แน่ใจว่าจะได้ไปรึเปล่า

ช่วงนี้โทรศัพท์เสียด้วยครับ เดี๋ยวโทรได้เดี๋ยวไม่ได้

24. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ไปด้วยครับ ตั้งแต่ได้รถมา ยังไม่เคยได้มิตติ้งกับเค้าเลย แล้วเจอกันครับ

สำหรับร้านส้มตำนัว ถ้ามาจากทางอุโมงเกษตร ถ้าเพื่อนๆไม่อยากตัดเข้าร้านก่อนเลย ชิดขวาแล้วยูเทรินตรงไฟแดงแยกลาดปลาเค้าก็ได้นะครับ แล้วค่อยกลับรถใต้สะพานเอาได้

อ๋อ เกือบลืม ผมชื่อโจ้นะครับ ใช้ MR2 สีแดง เดิ๊มเดิม หมดทุกอย่าง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ อิอิอิ

25. Aee-ViPeR-MR2

463
    6
    0
    ทานข้าวเปนไงมั่งคะ ขอโทดทีที่ไม่ได้ไปทานด้วย เรียนหนักมั่กๆ

26. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    ตกลงพี่หนุ่มถ่ายรูปไว้ป่าวครับ............ ขอโทษด้วยนะครับที่เมื่อคืนรีบกลับ(ไปทำงานครับ)คราวหน้าที่ร้านผมนะครับ

27. ใครถ่ายรูปไว้ จัดมาให้ดูด่วนเลยครับ ขอร้อง........

แว่วๆ มา ว่า project หน้า......ทะเล.......เหรอครับ

28. BarcodE

BarcodE New Member Member

15
    0
    0
    ไรอ่ะ

ไม่ได้เข้ามาดูบอร์ดแปปเดียว มีมีทติ้งไปอีกและ

งอน

ไม่ได้ไปด้วยอีกและ

จัดมีทติ้งไปเลยจิจ๊ะ

29. SW-20->00GT

142
    1
    0
    ผ่านไปซะเเล้ว... งื้อ

30. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เป็นมิตติ้งที่เป็นกันเองมากเลยครับ ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนด้วย ที่ต้อนรับเป็นอย่างดีอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้