"ร้อนๆแบบนี้ติดฟิล์มสีอะไรดีงับ ช่วยน้องเลือกหน่อย"

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MamheaW_LoveLove, 2 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    พอดีว่าเหมี่ยวจะไปติดฟิล์มใหม่หมดเลยรอบคัน คือร้อนรนจนทนไม่ไหวมากๆแล้วอะค่ะ
    ขับรถกันตัวดำ เนื่องจากบานหน้าก้อไม่มีฟิล์มอะงับ ไม่รุ้จะติดสีดำดีรึป่าว
    หรือจะติดสีชาดี แต่สีชาก้อน่าจะเอาไม่อยู่ พี่แดดแกแรงเกิ้น รถน้องติดน่าจะสีรายดีเอ่ย
    ที่ดูๆไว้มีคนแนะนำให้ไปติดที่ร้านแถวๆรามอินทราอะค่ะ(ไกลเกิ้น)แต่เค้าว่าติดดี
    ชื่อร้าน TAKO WORKS ร้านอยู่ติดกะร้านท่อไอเสีย 42/1 เยื้อง โลตัสเลียบทางด่วนรามอินทราก่อนซอยทางลัดลาดพร้าว 87 อะไรประมานนั้น
    ดูไกลเนอะ แต่เหงเค้าว่ามีให้เลือกเยอะดีหลายเกรด หลายยี่ห้อ แล้วเค้าก็มีล้างรถและก้อขายอุปการณ์ตกแต่งอิกด้วยมั้ง

ปล.นี่น้องไม่ได้ค่านายหน้านะจ้ะ อยากติดจริงๆ แต่เลือกไม่ถูก ขอคำแนะนำหน่อย อิอิ
    ว่าจะไปติดแล้ว เผื่อติดแล้วน้องจะขาวขึ้นซัก10 % 555:D

link2pik ถูกใจสิ่งนี้
  2. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    น้องมะเหมี่ยวไม่ต้องติดฟิล์มหรอกจ๊ะ มาขึ้นรถพี่ดีกว่า แอร์เย๊นนนเย็นนนน.. :D

3. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    น้องเหมี่ยวอย่าไปติดเลย ติดแล้วตัวก็ยังดำเหมือนเดิม เปลืองตัง

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมติด hi kool

3 หน้ามืด 70 %
    3 หลังมืด 90 %

กลางวันสบายเย็น กลางคืนแทบต้องเปิดกระจกขับ

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ร้าน TAKO นีโอเคเลยครับ ผมก็ไปติดมา แต่เอาหน้าเขียวหลังดำ
    ตอนกลางวันร้อนไปนิด แต่ก็เอาแอร์สู้ 555+ :D

6. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ติดฟิล์มรัฐภูมิ ดิ่เม๋ว ....เย็นกายเย็นใจ 5555 :D

7. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ถ้าน้องเม่วกลัวดำ แนะนำให้ติดหน้าดำ-หลังเขียวคับ :D

8. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ติดสติกเกอร์ 3M สีดำแสงไม่ผ่านชัวร์
    ที่บ้านเฮียมีเยอะมาติดได้ตลอดถ้าหลัง 5 ทุ่มสะดวกมากๆ 555

9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    แต่ละคน ความรู้ทั้งนั้น

จิง ๆ ไอ้ฟิล์มที่กันร้อน ดี ๆ ก็จะมีปรอทเยอะ ๆ

พอมีปรอทเยอะ ๆ มันก็สะท้อนแว๊บ ๆ ดูไม่ค่อยงาม

ถ้าอยากสวย ๆ ก็ติด เขียวใส ปรอทนิดหน่อย ไม่เกิน 12% ทั้งคันไปเลย ไม่ Lamina ก็ Hikool ก็ได้

หรือไม่ก็ หน้าเขียวหลังดำ

หรือไม่ก็ หน้าดำน้อย หลังดำมาก (40-60 / 80)

มันก็มีอยู่ไม่กี่สูตรหรอก

mo_mo ถูกใจสิ่งนี้
  10. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    Hikool จะทนและถูกกว่า แต่เพราะอะไรคนถึงติดกันแต่ lamina ก็ไม่รู้นะร้านประดับยนต์ก็ยังหาคำตอบไม่ได้ซึ่งเขามีทั้ง 2 ตัว

11. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ติดไปก็ไม่ช่วยอะไรหรอกเปลืองตังป่าวๆ:D:D

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  13. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ลองดู V-Kool ครับ แล้วจะติดใจเพราะมันกันได้จริงๆครับ เย็นเลยทีเดียว แต่ราคาจะแพงกว่าทั่วๆไปเยอะเลยครับ
    อ่อ กันไม่กันร้อนไม่ได้อยู่ทีสีนะครับ ลองดูที่ spec มันดีกว่า

14. อยากขาว เอาตังค์ไปซื้อ Blink กินจะช่วยได้มากกว่านะน้องจ๋า 555+

15. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    นี่คิดได้ไงเนี่ย อย่างโหดเลยแต่ละคน:D

16. MamheaW_LoveLove

MamheaW_LoveLove New Member Member

38
    17
    0
    แป่ว ได้ความรู้เยอะจริงๆ ขอบคุงนะค้าบบบบ

ปล.พี่เต้ เหมี่ยวว่านะ ชาตินี้กิน Blink ทั้งชาติคงไม่ขาวอะ คงต้องไปเกิดใหม่ เผื่อจะสวยกว่านี้ แงๆ น้องไม่อยากเปนหนูดำ นะพี่

17. TAKO WORKS แน่นอนร้านนี้ชัว ติดมาหลายครั้งละ ตอนแรกสีชา ตอนนี้ดำซะนิด 80 ไปเลย แผ่นหน้า 60 เย็นสบายเลย

18. สี......ทนได้ :D

19. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ของผม 90 ทั้งคันตรับ ปานหน้า 70 แบบ ดำๆไปเลยครับ

20. link2pik

link2pik New Member Member

356
    222
    0

ตอบ มี สาระ อยู่ คน เดี๋ยว

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  21. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ไม่รู้ป่านนี้ติดมาหรือยัง หรือเอาตังไปกินเหล้าซะหมดและ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้