กระจกมองข้างลายเคฟล่า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 1 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เวลานำมาใส่กันแล้ว กระจกปรับไฟฟ้าไม่ได้ใช้หรือเปล่าครับ
    เคยคิดจะใส่ สวยดี แต่กลัว และเบื่อแมงกะไซค์ เอาแฮนด์ มาเชี่ยว
    ชนประจำ เลยต้องมองข้ามไป

แล้วมีปัญหากันบ้างไหมครับเวลานำมาใส่จุดยึดพอดีกันไหมครับ

ขอบคุณครับ:D

2. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ใส่แล้วสวยครับ

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส่ได้เลยครับ

4. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    เพิ่งตัดสินใจใส่มาเหมือนกัน มองยากกว่าเดิมจริงๆ
    มันเล็กจัง พยายามให้ชินอยู่
    ของไต้หวันซื้อที่ TRC มาพร้อมแป้นก็เนียนดีนะ
    กระจกเลนส์ฟ้ามองแล้วสบายตา ปรับมือค่ะ

View attachment 1251271

View attachment 1251273

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ใส่เลยครับ มันสวยกว่าเดิมแน่ๆ

อย่ามัวไปกังวลจะโดนเฉี่ยวนู่น โดนขโมยนี่ ถ้ามัวกลัวอยู่

มันก็คงไม่ได้ใส่อาไรซักอย่างอ่าครับ

ผมไม่เคยกังวลเลย เวลาใส่อาไร ใส่ canard ไป คนเดินเตะประจำ

ก็ไม่คิดมาก คิดซะว่า ใส่แล้วมันสวย ถูกใจเราก็พอครับ :)

6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    โดนเตะ Canard บ่อยๆเปลี่ยนวัสดุเป็นใบมีดสแตนเลสคมๆเล้ย ไม่มีเตะ

จริงๆนะผมเห็นด้วยว่า ถ้าใส่ของแต่งแล้วกลัวโน่น นี่ อย่าใส่เลยโอกาศที่

แมงตะไซมาเฉี่ยวผมว่าน้อยกว่ากระจกเดิมอีกมันสั้นกว่า ถ้าโดนชนมีวิธีแก้ครับ

ซื้อใหม่แก้ได้ครับชัว คิคิ

ของซื้อมาใช้งานครับไม่ได้มีไว้ถนอมใช้งานเพื่อประสิทธิภาพครับอย่าคิดมาก
    ใส่เลย ใส่แล้วหล่อ รถแต่งต้องใส่ของแต่งมิใช่เอาของเดิมนอกมาใส่แล้วบอก
    ว่านี่แหละรถแต่งครับ ย้ำๆๆๆ

7. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ใส่เเล้วหล่อครับ

8. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    รถพี่แจงมีของมาใหม่อีกแล้ว

9. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ถามต่อได้ป่ะครับว่ามานไม่มีรุ่นไหนที่ยังปรับไฟฟ้าได้เลยหรอครับ

10. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ถ้าปรับได้น่าสนใจเหมือนกัน ครับ

ปัญหาตอนนี้อยู่ที่รถผมติดฟิมล์ดำ 90 ที่ 3 บานหลัง ทุกวันนี้
    ต้องอาศัย กระจกมองข้างซ้ายขวา เป็นหลักเลยครับ กระจกหลังมองไม่
    ค่อยเห็น........ ยิ่งตอนถอยเข้าบ้าน ต้องปรับกระจกด้านซ้ายลง เพราะ
    ถนนต่ำกว่าบ้านแถมมีดังขยะด้านซ้ายอีก

ถ้าขืนติดกระจกเคฟล่า มีหวัง กว่าจะขึ้นได้มีรอยช้ำแน่.........
    แถมจะแซงซ้าย แซงขวา ไม่ทันใจแน่ มัวแต่เล็ง 55

สวยแต่ พาเราลำบากอะครับ ร้านแต่งแถวหลังมาบุญครอง
    4000 นิด ๆ งานเนียนดีครับ

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เพื่อนๆผม เขาเอาไปแปลงทำปรับไฟฟ้า กันได้นะครับ :D
    บอกไว้เป็นข้อมูล

13. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    yatt มีแบบปรับไฟฟ้าด้วยครับ แต่ต้องรื้อของรถเราไปใส่ ทำกลับคืนไม่ได้ครับ ราคา เอาเรื่องเหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้