พี่ๆครับช่วยหน่อยผมมัปัญหา (มีรูปครับ).....................

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย sixsent, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sixsent

sixsent New Member Member

56
    0
    0
    คือผมลองเอาลองไปใส่ดูก่อนพี่ๆว่ามันจะติดซุ้มล้อป่าวครับเพราะ

มันออฟเสด + เยอะโคตรๆ

ผมเคลียดมากเลยง่ะ ไม่รู้ว่าจะใส่ได้ป่าว คือผมลองถามคนอื่นดูเค่าบอกว่าเวลา

ยุบตัวล้อมันจะติดซุ้มง่ะอย่างงี้ต้องลื้อซุ้มล้อป่าวครับ ถ้าลื้อเค้าบอกงานใหญ่ เลย

ยิ่งข้างหน้ายิ่งหนักเลยง่ะเพราะข้างหน้าเป็น 4 รู 114

ต้องแปลงสเปเซอน์อีก เคลียดโว้ยยยยยยยยยยยยยย.......................................

ลองดูรูป.........อันนี้แค่ล้อหลัง ทำไงดีเคลียดๆๆๆๆๆๆๆๆ

ลิ้งรูป http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=8529398#post8529398

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2009
  2. sixsent

56
    0
    0
    ช่วยตอบให้หน่อยครับบบบบบบบบบ....................

3. sixsent

56
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบ จองพี่ๆทุกคนมากครับ

4. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    เพลาท้ายของอะไรครับเพราะของเดิมมันเป็น 4 รู แล้วล้อที่เอามาใส่กว้างเท่าไหร่? ดูจากรูปแล้วมันล้นมากเกินไปขนาดชองล้อที่เอามาใส่ก็ไม่หน้าจะกว้างเกิน 9 นิ้วใช่ป่าวครับ

ล้อที่เอามาใส่กับรถ สำหรับล้อหน้าก็ใส่ไม่หน้าเกิน 8 นิ้วถึง 8.5 นิ้ว ล้อหลังก็ประมาณ 9 นิ้วถึง 10 นิ้ว

5. sixsent

56
    0
    0

เพราะเปลี่ยนเครื่องมาเลยใส่เพลาท้าย Cedric

ล้อกว้าง 8.5 ครับ...........

6. jay7000

275
    0
    0

ไม่ทราบว่าเพลามันยาวกว่าของเดิมเยอะไม๊ครับ ? ดู ๆ แล้วหน้าจะยาวกว่านะ ทำไมไม่หาเสื้อเพลาของ 86 ใส่ล่ะครับ ไม่ต้องไปแปลงดุมล้อด้วย

7. poomy

poomy New Member Member

39
    0
    0
    ดึงเพิ่มทั้งหน้าหลังเลยครับไหนๆก็ทำสีแล้ว

8. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    เรื่องใหญ่และยาวเลยนะนี่ ถ้ายังไม่ซื้อของมาใส่ก็ไม่เท่าไรหลอกแต่นนี่ซื้อของมาหมดแล้ว นิคับ น่าจะปรึกษาผู้รู้ก่อนตัดสินใจซื้อจะได้ไม่ผิดหวัง

9. sixsent

56
    0
    0
    สงสัยคงต้องเปลี่ยนล้อดีกว่าเนอะ...........

ไม่อยากดึงโป่ง........

10. jay7000

275
    0
    0

ใส่โป่งเย็บไงครับ :)

11. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ใส่โป่งเย็บดีกว่าครับราคาถูกกว่าดึงซุ้มล้อแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้