แม็คขอบ 15 กว้าง 6.5" วิ่งเซอร์กิต

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย MOO - VTEC, 1 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    จะมีผลอะไรหรือเปล่าครับผมใช้ยาง RE01R 195/50/15
    เพื่อนมาเสนอขายแม็คให้เลยตัดสินใจไม่ถูกเพราะจะใช้แข่งเซอร์กิต
    เลยถามว่ามีใครเคยใส่แม็กหน้ากว้าง 6.5" วิ่งบ้างครับ

2. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ยาง 195 ใส่ 6.5 นิ้วได้ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้ายาง 205 นี่คงไม่แนะนำ

3. OHM 11

OHM 11 New Member VIP Racer

12
    1
    0
    ใส่ได้ครับ ผมก็ใส่อยู่ อิอิ

4. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    ขอถามหน่อยนะครับ
    แล้วหน้ายางมันจะแคบลงหรือเปล่าครับ
    แล้วเวลาปีนแบ็งเวลาล้อมันกระแทกยางมันจะหลุดขอบหรือมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

5. OHM 11

OHM 11 New Member VIP Racer

12
    1
    0
    หน้ายางอาจจะแคบลงนิดหน่อยครับ ส่วนเรื่องขึ้นแบงไม่มีปัญหาครับ ขึ้นได้เลย อ้อ ส่วนอาการรถอาจจะรู้สึกว่ามันลื่น ๆ นิดนะครับ ยังไงถ้าใส่แล้วก็ลองวิ่งให้ชินกับอาการรถก่อนก็แล้วกันครับ ไม่น่ามีปัญหาอะไร

6. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้