เซ็นทรัล ล็อก ติดตั้งยังไง สำหรับnv

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 1 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    เซ็นทรัล ล็อก ติดตั้งยังไง สำหรับnv ซื้อมาแล้ว หาตัวเกี่ยวกับตัวที่ล็อกในประตูไม่เจอครับ หรือเขาให้อุปกรณ์มาไม่ครับ เรียนถามท่านผู้รู้ครับ ซื้อมาก็มีอุปกรณ์ตามภาพครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2009
  2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ครบนะครับ
    ตัวดีดต่องหาที่ยึดตรงขอบประตูด้านในนะครับ
    ระวังติดรางกระจกนะครับ

3. PIKACHU

PIKACHU New Member Member

47
    1
    0
    ตามรูปเลยครับ

4. virus_x

483
    3
    0
    เดี๋ยวลองดูอีกทีครับ ขอบคุณมากครับ แต่ว่าภาพเบลอไปหน่อย แต่เดี๋ยวลองก่อนครับ ได้ไม่ได้ยังไงเดี๋ยวมาแจ้งครับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมติดรางกระจกแต่ตอนนี้ไม่ติดแล้ว (ได้ประตูใหม่)...อิอิ...:D :D :D

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามภาพเลยครับ แน่นนอน
    ขอบคุงสำหรับภาพอธิบายด้วยครับ

7. virus_x

483
    3
    0
    ติดตั้งได้แล้วครับ แต่มีสายไฟอีกสามเส้นไม่รู้ว่าเอาไปไหน แต่คิดว่าไม่น่าจะจำเป็นนะ สายที่เหลือน่าจะเกี่ยวกับเสียงเวลากดรีโมทมั้ง ตอนนี้กดรีโมท ไฟเลี้ยวทั้งสองข้างก็กระพริบแล้ว ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ

8. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ที่เหลือเป็นออพชั่น ต่อหรือไม่ก็ได้
    1-สีขาวทริกกับไฟ+ ผ่านกุญแจ(ignition on) หลังจากสตาร์ท 15 วินาที มันจะล๊อคอัตโนมัติืครับ
    พอปิดกุญแจ มันจะปลดล๊อคเช่นกันครับ

2-สีน้ำตาล ไปทริกกับสวิตซ์แป้นเบรค เมื่อสตาร์ทและเหยียบเบรคครั้งแรก มันจะล๊อคประตูเองครับ

3-สีเทา สำหรับต่อไกปืน เปิดฝากระโปรงท้ายครับ

ขออภัยที่ลืมบอก ล๊อคอัตโนมัติต้องเซ็ตก่อนครับ
    เมื่อต่อสายไฟเรียบร้อยแล้ว
    1.ฟังชั่นเปิดกุญแจแล้วล๊อค
    -เปิดกุญแจไว้ (ignition on) กดปุ่มล๊อคและปลดล๊อค พร้อมๆกันครับ ไฟเลี้ยวรถจะกระพริบ 1 ที เป็นการใช้ฟังชั่นนี้
    การยกเลิก กด2ปุ่มพร้อมกันอีกครั้ง ไฟจะกระพริบ2หน เป็นการยกเลิกฟังก็ชั่นนี้ครับ

2.ฟังชั่นเหยีบเบรคแล้วล๊อค
    -เปิดกุญแจไว้ กดปุ่มล๊อคและปุ่มปิดเสียง(ซ้ายล่าง) พร้อมๆกัน ไฟเลี้ยวรถจะกระพริบ 1 ที เป็นการใช้ฟังชั่นนี้
    การยกเลิก กด2ปุ่มพร้อมกันอีกครั้ง ไฟจะกระพริบ2หน เป็นการยกเลิกฟังก็ชั่นนี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2009
  9. virus_x

483
    3
    0
    เส้นที่เหลือครับ สามเส้นครับ มีสี เทา ขาว น้ำตาล ครับ แต่ลองต่อ สองเส้นอย่างที่คุณ Golf-GTI บอกไว้ ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ ไม่รู้เกิดจากสาเหตุใด

10. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    แล้วไม่มีคู่มือให้หรือคับ

11. jojona

jojona New Member Member

1
    0
    0
    ชุดนั้นราคาเท่าไรครับพี่

12. baron66

baron66 Member Member

33
    0
    6
    ราคาเท่าไร ซื้อที่ไหนครับ

13. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    พี่เอาอะไรยึดตัวปืนยิงครับ อีพอกซี่ หรือเจาะยึดน๊อตครับ

14. virus_x

483
    3
    0
    ยึดกับตรงเหล็กข้างประตูเลยครับ พอดีมีรูอยู่แล้วครับ

15. denny

224
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่ มีรีโมทกับเขาแล้ว ค้างกระจกไฟฟ้า

16. whatlove

whatlove New Member Member

11
    0
    0
    ผมเด็กใหม่ พึ่งสมัครมาคับ

ผมพึ่งไปจ้างเค้าติดมาอ่าคับ

ที่ ครองถม ร้าน d 6 - 6 หรือ ไรนี่แหละคับ จำ อักษรมะได้ แต่ เลขมั่งใจ

ค่าติดตั้ง พร้อมอุปกรณ์ทั้งหมด 1500 บาท ครับ option ครบคับ

ส่วนค่า cental ล๊อก กะ ประตูละ 300 บาท ครับ

ผม ใช้ nv queen cab มี 2 ประตู รวมทั้งหมด 1900 บาทถ้วนคับ

^^ พอดีตอนเค้าติดตั้ง ต้องเอาของไปให้แม่ เลยบอกมะถูกอ่าคับว่าทำไง แหะๆ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:58:35 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:58:19 ----------

ผมเด็กใหม่ พึ่งสมัครมาคับ

ผมพึ่งไปจ้างเค้าติดมาอ่าคับ

ที่ ครองถม ร้าน d 6 - 6 หรือ ไรนี่แหละคับ จำ อักษรมะได้ แต่ เลขมั่งใจ

ค่าติดตั้ง พร้อมอุปกรณ์ทั้งหมด 1500 บาท ครับ option ครบคับ

ส่วนค่า cental ล๊อก กะ ประตูละ 300 บาท ครับ

ผม ใช้ nv queen cab มี 2 ประตู รวมทั้งหมด 1900 บาทถ้วนคับ

^^ พอดีตอนเค้าติดตั้ง ต้องเอาของไปให้แม่ เลยบอกมะถูกอ่าคับว่าทำไง แหะๆ

17. tuta

509
    70
    0
    แพงไปนะ
    แบบรีโมทชุดละ 700
    ค่าติดตั้ง 300 /คัน

18. denny

224
    2
    0
    พี่ครับของผมที่สั่งมา มันมี 6 เส้น ใช้งานหมด เพราะมันเป็นเฉพาะ เปิด-ปิดครับ มันไม่มีสายต่อ ไปไฟเลี้ยวครับ แต่ผมดุที่ข้างกล่อง มันมีอีก2 เส้น บอกว่าต่อไป Alarm ครับ แต่ที่กล่องควบคุมมันไม่ได้ต่อช็อคเก็ตไว้ให้ครับ เราเอาตัวนี้ไปต่อ ไฟเลี้ยวได้ไหม หรือ รบกวนพี่เปิดกล่องควบคุมพี่มาเทียบดูสายได้ป่าวครับ ไม่รู้วงจรเหมือนกันป่าว

19. whatlove

whatlove New Member Member

11
    0
    0
    คือว่า มันเป็น รีโมท + เซนทัลล๊อก + กันขโมย คับ 1900 อ่า

พอดีบอกมะหมดอ่าคับ แหะๆ

แล้วปกติ พี่ๆ ไปแต่งที่ไหนกันหรอคับ

20. tuta

509
    70
    0
    รูปกล่องควบคุมแบบธรรมดา มี8สาย
    ใช้จริง6สาย อีก2ที่เหลือต่อกับ Alarm

""มันมีอีก2 เส้น บอกว่าต่อไป Alarm ครับ แต่ที่กล่องควบคุมมันไม่ได้ต่อช็อคเก็ตไว้ให้ครับ เราเอาตัวนี้ไปต่อ ไฟเลี้ยวได้ไหม""

ไม่ได้ครับ
    อีก2เส้นที่ไปต่อกับ Alarm นั้นคือสายที่จะไปทริกกับระบบกันขโมย
    เพื่อรับสัญญาณควบคุมการเปิด-ปิดจากระบบกันขโมยครับ

หรือหากไม่มีระบบกันขโมย สาย2เส้นนี้ไปต่อกับสวิตซ์3ทาง เพื่อสั่งเปิด-ปิดได้ครับ
    ปกติจะป้อนไฟลบครับ

21. tuta

509
    70
    0
    รูปกล่องควบคุมแบบรีโมท รุ่นเดียวกับคุณไวรัสX

สายเยอะหน่อย เพราะมีฟังก์ชั่นต่างๆตามข้างบนๆครับ

22. denny

224
    2
    0
    แสดงว่าของผมมีแต่เปิดปิดอย่างเดียว กับสัญญาณ กริ่ง ต่อไฟไม่ได้

ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้