ขอคำแนะนำหน่อยค่ะท่านผู้รู้ Turbo&Inter

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย นู๋ใหม่ค่ะ, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าหนูใช้เครื่อง 4E-FTE เดิมๆอยู่ว่าจะย้ายอินเตอร์ไปข้างหน้ากะจะใช้ของ VR4 จะดีมั้ยคะแล้วควรจะเดินท่อกี่นิ้วดีถ้าไม่ได้เปลี่ยนโบเป็นโบเดิมๆจะรอรอบมากมั้ย
    แล้วถ้าหนูจะเปลี่ยนโบแบบไม่ต้องยุ่งกะไส้ในมากเอาแบบถอดเปลี่ยนได้เลยจะใช้ของอะไรดี
    คืองบไม่ค่อยมีแต่อยากแรงอะค่ะใครที่มีประสบการณ์หรือมีแนวทางแบบอื่นก็ช่วยแนะนำด้วยนะค้า
    ขอคำแนะนำด้วยนะค้า
    สุดท้ายนี้ขอให้ชาว Starlet หล่อๆรวยๆทุกคนเลยค่ะ ^^

1. plunk

plunk Member Privilege

122
    0
    16
    ย้ายมาแล้วครับ ไม่รอรอบเลยครับ

2. StarGatE

StarGatE New Member Member

175
    0
    0
    ตอบ คุณนู๋ใหม่

1. คือว่าหนูใช้เครื่อง 4E-FTE เดิมๆอยู่ว่าจะย้ายอินเตอร์ไปข้างหน้ากะจะใช้ของ VR4 จะดีมั้ยคะแล้วควรจะเดินท่อกี่นิ้วดี
    ตอบ. ใช้อินเตอร์ของ VR4 ได้ครับ ท่อก็ประมาณ 2 นิ้ว

2. ถ้าไม่ได้เปลี่ยนโบเป็นโบเดิมๆจะรอรอบมากมั้ย
    ตอบ. ก็รอมากขึ้นกว่าเดิมหน่อย ขึ้นอยู่กับความยาวของท่อที่เดินด้วย ถ้ายาวมากรอบก็มาช้ากว่าเดิม ทำให้เปลืองน้ำมันมากกว่าเดิม

3. แล้วถ้าหนูจะเปลี่ยนโบแบบไม่ต้องยุ่งกะไส้ในมากเอาแบบถอดเปลี่ยนได้เลยจะใช้ของอะไรดี คืองบไม่ค่อยมีแต่อยากแรงอะค่ะใครที่มีประสบการณ์หรือมีแนวทางแบบอื่นก็ช่วยแนะนำด้วยนะค้า
    ตอบ. ส่วนใหญ่ที่เขาเปลี่ยนโบกันจะเปลี่ยนไปที IHI05 หรือ TD04 นะ ความแรงมันก็ย่อมมากับงบที่ตามมามากขึ้นนะ เพราะว่าการที่บูสมากขึ้นหรือหนักขึ้นทำให้ต้องเพิ่มปริมาณการจ่ายน้ำมันที่มากขึ้นกว่าเดิม รอบก็มาช้ากว่าเดิมมากในเกียร์ 1 และ 2 จะเริ่มดีขึ้นตอนเกียร์ 3 และนอกจากนั้นเวลาบูสสูงกว่า 0.8 กล่องเดิมก็จะตัด ต้องใส่กล่องปลดล๊อกบูสอีก นอกจากนั้นก็จะมีเรคกูเลทที่ต้องเพิ่มแรงดันน้ำมันด้วย และอีกอย่างก็คือ อาจต้องขึ้นเขาใหม่ , เวสเกตแยก , โบออฟวาวล์อีก และก็จุกจิกๆ อีกเยอะเลย

4. ขอคำแนะนำด้วยนะค้า สุดท้ายนี้ขอให้ชาว Starlet หล่อๆรวยๆทุกคนเลยค่^^
    ตอบ. ขอให้ สวย และ แรง ทั้งรถทั้งคนนะค๊าบบบ

จาก ศานติธร (แป่ว...มะใช่เสพสมบ่มิสม เนอะ) ว่างๆก็เข้ามา Meeting พูดคุยกันได้นะครับ

3. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    อธิบายซะระเอิยดเลยนะเกตุยี่งเป็นผู้หญิงถ้าเป็นผู้ชายจะตอบสั้นกว่านี้ใช่ป่าว(แซวเล่นน่า:D:D:D)
    ตอนนี้ผมกำลังติดตั่งโบ CT 12 เป็นโบเดิมของเครื้อง 1J ราคาก็ไม่แรง
    ไม่ต้องเดินเขาใหม่ตัดหน้าแปนใหม่อย่างเดียวไม่กินเนื้อที่มากด้วย
    ไว้รถเส็จแล้วจะมาบอกว่าวี่งเป็นไงบ้าง ;););)

4. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ตามพี่เกตุบอกเลยครับ

5. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    ใช้ผู้หยิงรึป่าวครับพี่เกต

6. StarGatE

175
    0
    0
    แหม!!!! เป็นผู้หญิงผู้ชายก็ตอบหมดแหละ เอ...เห็นเราเป็นคนยังไง 555+

7. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    ก็เห็นเป็นคนใจดีไงครับยิ่งเป็นสาวๆตอบหมดใส้หมดพุงครับ

8. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    มี นัยยะ รึป่าว พี่

9. Fishink

Fishink New Member Member

203
    6
    0
    เค้ามองเกตุเป็นคนดีมีเทคแคร์ดี 555 :D:D:D

10. StarGatE

175
    0
    0
    แหม ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ ขอบคุณครับที่ชม แต่ว่า ชมกันมากเดี๋ยวยิ้มหน้าบาน หมดหล่อกันพอดี ยิ่งหายากๆอยู่ :p

11. jadeae111

jadeae111 New Member Member

1,457
    1
    0

ใช้เขาเดิม...แล้วพวกท่ออินเตอร์จะต้องทำใหม่หรือป่าวคับ

ปล.ผมย้ายอินเตอร์ไว้ด้านหน้ารถอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้