เกียร์ U13 ใกล้ไปแล้วครับ ตามหามือสองมายัดแทน ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย WF_Kitti, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    U13 ที่บ้านเกียร์เริ่มจะไปแล้วครับ อยากตามหาลูกใหม่
    มาใส่แทนครับ ขอผู้รู้แนะนำแหล่ง และ อู่ ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    หวัดดีคับพี่กิตติ....จะมาชวนกลุ่มผมไปเล่นโกคาร์ทรึคับ....อิอิ :D

ถ้าพี่จะหาเกียร์ U13 น่าจะเป็น Auto เน๊อะ
    ผมอยากให้ติดต่อ น้องในคลับ คือ นิว คับ
    เบอร์ 089 4119236 น่าจะพอช่วยเหลือได้....:D

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: เกียร์ U13 ที่ขายในบ้านเรา
    จะมีอยู่ 2 รูปร่างหน้าตา....... คือเกียร์ที่ใช่กล่องเครื่องคุม กับเกียร์ Auto ที่มีกล่องคุมแยกต่างหาก
    2 ตัวนี้รูปร่างหน้าตาจะไม่เหมือนกัน....... ถ้าเป็นตัวแรกนั้ย หาเกียร์ใหม่ตามเซียงกง
    ไม่ยากครับ จำรูปร่างของเกียร์แล้วไปเดินหาเทียบ หรือถามร้านได้เลยครับ
    แต่ถ้าเป็นตัวที่สอง ต้องหาตัวเกียร์ที่รูปร่างเหมือนเปี๊ยบๆ เลยเช่นรูปร่างของ
    Crack เกียร์ ตำแหน่งของ Crack เกียร์ สายไฟที่เข้าไปในตัวเกียร์มีกี่เส้น
    มิฉนั้น เอามาแล้วอาจจะทำให้กล่องคุยกับเกียร์ไม่รู้เรื่องครับ.........

อิอิ
    :D

4. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณอาจารย์โต้งแทนพี่กิตติมากคับ.....อิอิ....

5. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    ขอบคุณครับ
    เดี๋ยวต้องโทรไปนิสสันก่อนร๊ะ
    ว่ากล่องสมองเกียร์แยกหรือเปล่า?

6. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    เพิ่งได้ข้อมูลจาก nissan มาวันนี้ครับ
    กล่องเกียร์ไม่แยกครับ ใช้กล่องเดียวกับเครื่องครับ
    พอจะทราบราคาเกียร์ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

7. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืมรบกวน นิว มาแจ้งราคาให้ด้วยนะคับ.....ขอบคุณคับ....อิอิ

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อัพๆ...

9. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อิอิ .......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้