<< ผลการแข่งขัน PTT-MSL CANCUP สนามที่1 2009>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอแสดงความยินดีกับแชมป์ทุกรุ่นครับ....

รุ่นมือใหม่

1.ARM
    2.BSS-BOYZ
    3.PONG

รุ่นมือเก่า

1.NONG
    2.ICEMAN
    3.BANK

สนุกสนานกันท่ามกลางความร้อนสุดๆ...แต่มันส์มากๆ ทุกช่วง ทุกฮีท โดยเฉพาะ มือใหม่......
    ขอขอบคุณทุกท่านครับ

ไปดูรายชื่อ ผู้ชนะกัน
    http://www.motorsportsland.net/Whatson.htm

ปล. ฝากแบ็งค์ลงรูปด้วยครับ....

2. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    สนุกมากครับสนามนี้ ได้ประสบการณ์เพียบ ถ้าผิดพลาดอะไรไป ขอโทษพี่ๆ ทุกคนด้วยครับ
    สนามต่อไปจะปรับปรุงตัวให้ดีขึ้นครับ ขอบคุณครับ

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณพี่ไก่และทีมงาน
    ขอบคุณพี่ๆน้องๆนักแข่งทุกท่าน

วันนี้สนุก ร้อน เหนื่อย มากๆคับ แต่ยอมรับว่าได้รับอะไรดีๆจาก
    การแข่งครังนี้เยอะคับ
    ขออภัย สำหรับการกระทบกระทั่งกับนักแข่งทุกท่านนะคับ

และสุดท้าย ขอบคุณ อาจายร์ เจ๋ง ที่อบรมสั่งสอนให้ผมขับได้ดีขึ้นเยอะ
    มากๆเลย

ขอบคุณมากคับ.....:D:D:D:D

4. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    โย่

ขอบคุณทีมงานสนามนะคราบ บบบบบ

สนุกสนานมากมายทีเดียว :D
    และขออภัยหากผมไปแปะใครไว้ :)

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    รูปมาแล้วคร๊าบบบบบ

ใครว่าง ทำ link มาลงทีครับ
    เอามาโหลด RC web มันช้า เลยเอาไปฝากไว้ที่
    http://bank9352.multiply.com/photos/album/129/129

ตามไปชมได้ครับ คืนนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะคร๊าบบบ

6. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    รุ่นมือใหม่

รุ่นมือเก่า

Desperate KartRacer ถูกใจสิ่งนี้
  7. Bank blue coupe

758
    3
    0
    มารวมกันก่อนแข่ง

พระเอกของเราครับ

8. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ขอบคุณคับ ภาพเด๋วพรุ่งนี้จัดให้คับ นอนก่อนเช่นกัน หึหึ

9. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :D เมื่อวานนี้ รุ่นมือใหม่ และ มือเก่า แข่งขันกัน รุ่นละ 3 ฮีท ท่ามกลางความร้อนสุดๆ........

มือใหม่ เริ่มสนุกสนานกัน โดยมี BSS-BOYZ นำโด่งมาตลอด แถมได้ใจคนดูอีก เมื่อ ผ่านทางตรง
    เจอกองเชียร์ให้สันญานให้เบรครอเพื่อนๆ....ก็เบรครอถึง 3 รอบ จนที่ 2 ตามไล่มาติดๆ...เพิ่มความมันส์
    ส่วนตัวแปรสำคัญคือ AONG ไล่จากข้างหลังมา พร้อมกับไล่บี้มากับ NOP-CITY สนุกสนาน รวมถึงแปะกันตลอด...ส่วน ARM รอจังหวะ เก็บแรงใว้ใน ฮีท FINAL เมื่อสตาร์ท ที่2 หลังจากตีธงเขียว
    จุ่มคันเร่งแบบไม่ยก..ในโค้งแรก และ โค้งยูบริเวณต้นไม้ เสียบนำโด่ง BSS-BOYZ ไล่ตามมาที่ 2 ส่วนที่ 3 ของรายการ ช่วงต้นๆ ล่วงมาอยู่ท้าย นั้นคือ PONG กัดฟันไล่บี้ขึ้นมา..ซึ่งขอปรบมือให้ เนื่องจาก อายุก็เยอะสุดในรุ่น...ทั้งอึดทั้งฮึด สู้ตาย ไล่ขึ้นมา จนอยู่ที่ 3 ในรอบหลังๆ...ส่วนงานนี้ ขอชื่นชม น้องใหม่
    อย่าง X ที่มาจาก จ.ว ตราด เดินทางมาแข่ง ซึ่งมาซ้อม ที่ PTT-MSL เพียงครั้งเดียว แล้วลงแข่งเลย
    ถึงแม้จะประสบการณ์ไม่มี..แต่ขอเริ่มต้นเลย..ขอปรบมือให้ อย่างน้อย ในฮีทสุดท้าย ได้ไล่บี้ กับ AONG แบบสุดๆ........

มือเก่า....สนามนี้มีนักแข่ง ทางเรียบ 2 ท่าน คือ BOY-PTT และ BILLIEAD-PTT มาร่วมงาน ในฮีทที่ 1-2 LIEAD นำมาตลอด ตามติดด้วย BOY-PTT ส่วนมือเทพ ICEMAN และ REXX ไล่มาติดๆ
    NONG สนามนี้ไม่ธรรมดา ปกติก็ไม่ธรรมดาอยู่แล้ว ทุกสนาม มาในรอบ FINAL ซึ่ง เมื่อ Rolling ออกไป แต่เกิด เกี่ยวกัน ในโค้งยู ต้นไม้ ทำให้รถ ทั้ง 7 คันกองอยู่ตรงนั้น ธงแดงโบกให้ Start ใหม่
    เมื่อออกไป...ICEMAN และ REXX นำ มาได้สักระยะ REXX แซง ICE ขึ้นมา นำ แต่มาถึง โค้งยู ต้นไม้....รถREXX เสียอาการ จาก......??? ทำให้ REXX ล่วงมาอยู่ท้าย....เป็นจังหวะให้ NONG ไล่บี้
    กับICEMAN ส่วน กลุ่มหลังๆ ไล่บี้กันติดๆ ทั้งขบวน มีแปะกัน มีแซะกัน ตลอด......สนามนี้ ทำให้ NONG รับถ้วยไป ซึ่ง ประสพผลสำเร็จสักที สำหรับ ที่ 1 ที่ PTT-MSL ซึ่งหลายๆสนามที่ผ่านมา นำโด่งมาตลอด แต่ดวงไม่มี รถพังตลอด......ส่วน ในรุ่นนี้ ปะทะกัน ตลอด เวลา ต้องขอบอกกันก่อนว่า....
    การแข่งขันในกลุ่ม รถเช่านี้ จะมีเหตุการณ์เช่นนี้ตลอด ซึ่ง ถ้าทุกท่าน ให้อภัยซึ่งกันและกัน ปัญหาย่อมไม่เกิด....

ปล...ต้องขออภัยทุกท่าน หากการแข่งขันบกพร่อง และ ขอขอบคุณ นักแข่งทุกท่าน การแข่งขันต้องมีน้ำใจนักกีฬา.....

10. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    แย่เลยสนามนี้ ขับไม่ได้เลย

ต้องรีบ ๆ ขยันซ้อมซะแล้ว

ไม่งั้นสนามหน้าได้ลงมือใหม่แน่ ๆ อิอิ

11. Desperate KartRacer

Desperate KartRacer New Member Member

419
    2
    0
    แบงค์ โพเดี่ยม ทั้งแข่ง ทั้งถ่ายรูป
    Thank you สำหรับรูปนะครับ
    :)

12. Bank blue coupe

758
    3
    0
    เอารูปมาลงต่อ อิอิ

13. Bank blue coupe

758
    3
    0

:D
    :)

14. Bank blue coupe

758
    3
    0

15. Bank blue coupe

758
    3
    0
    พริ้วๆครับ

16. Bank blue coupe

758
    3
    0

17. Bank blue coupe

758
    3
    0
    โค้งสวยๆ

18. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ช่วงชุลมุน

แซงกันทางตรง !

อ้าว จอดซะแย้ววว

19. Bank blue coupe

758
    3
    0
    ปิดกันสุดชีวิต

20. Bank blue coupe

758
    3
    0
    อาจารย์ลงมาซ่อมสนาม

21. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากคับ สำหรับรูปสวยๆ.....อิอิ

22. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    อ่า รูปเยอะมากเลย ป๋ารักผม สอยขอบสนามหรอ ขาดเลยอ่า อิอิ

23. mod-xxx

mod-xxx New Member Member

7
    0
    0
    X

สนามนี้สนุกมากครับถึงจะเป็นการแข่งครั้งแรก จบลงไม่ค่อยสวยแต่จะพัฒนาฝีมือให้ทันพี่ๆนะครับ อิอิ สนามนี้ขับไม่ดีกะขออภัยด้วยนะครับไปแปะเขาไว้เยอะ 555 + มือใหม่หัดแข่ง ขอบคุณคำชี้แนะจากรุ่นพี่ด้วยนะคับสนามนี้ไปจอด โค้งต้นไม้ซะบ่อย555+สนามหน้าว่ากันต่อยังไม่หมดหวังหลอก (หลอกตัวเองอีก) -*-:D:D:D

24. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ยินดีด้วยครับ [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

25. aoi dracula

aoi dracula New Member Member

63
    2
    0
    เสียดายมาก นักเลงติดคุกยกแก๊งเลย
    งานไม่เสร็จเลยโดนกักบริเวณ
    ทั้งนายตู่ นายนัท (อ้างว่ามือเจ็บด้วย)นายนน
    แล้วก็ตัวกระผมเอง รอสนามหน้าก็แล้วกันครับ

26. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    แสดงความยินดีกับทุกท่านด้วยครับ

27. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

พอขับได้แต่เจ็บจริงคราบบ น้า อ๋อย แต่ที่กร่อยคือออกไปไม่ได้นี่สิ

28. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    ไลน์นี้ขับสบายกว่าไลน์ที่แล้ว ชาวนักเลงคงจะได้มีชื่อขึ้นบอร์ดโดยทั่วหน้ากัน :cool::cool:

29. AonG+++

AonG+++ Guest

0
    0
    0
    สนุกมากคับ ฮีท1ร้อนมาก ฮีท2ก้อเร้าใจสุดๆ เสียวตูดทุกโค้ง ยิ่งพี่บีจัดให้แบบโดนใจวัยรุ่นมาก

และก้อฮีทไฟนอลโดน น้อง X-man แซงหน้าหงายไปหลายดอก
    ชอบคับ รถเช่าก้อมันกันไปอีกรูปแบบ

30. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แบบนี้ผมต้องปิ๊วแน่เลย......:(:(:(:(:(;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้