แจ้งเพื่อนๆทุกคนที่มีรถ ให้ระวัง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย SORAWIT, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ผมเพิ่งได้รับเมลจากเพื่อนมา เรื่องมีอยู่ว่า..เพื่อนผมไปเที่ยวที่จังหวัดแพร่ แล้วแวะเติมน้ำมัน หลังจากนั้นเพื่อนผมก้อขับรถเข้า กทม ในขณะที่ขับอยู่นั้น เหลือบไปมองกระจกข้าง เห็นถุงพลาสติก ปลิวอยู่บริเวณฝาถังน้ำมัน เพื่อนผมเลยจอดรถเปิดฝาน้ำมันและลงไปดู ปรากฎว่าถุงในนั้นภายในมี..ยาบ้าอยู่ 5 เม็ด เพื่อนผมตกใจมาก เลยโยนมันทิ้งข้างทาง แล้วขับรถต่อไป ขับไปได้สักพักเจอ..ด่านตำรวจ เค้าให้เพื่อนผมจอด แล้วบอกว่า..ขอตรวจค้นหน่อย ช่วยเปิดฝาน้ำมันด้วย เพื่อนๆที่อ่านเมลนี้คงเข้าใจแล้วนะครับว่าเกิดอะไรขึ้น เมื่อตำรวจตรวจค้นไม่เจอยาบ้า 5 เม็ดที่เพื่อนผมได้ทิ้งไปก่อนหน้า มันโกรธมากครับมันค้นทั้งคันก้อไม่เจอ จึงปล่อยเราไป เพื่อนผมเล่าให้ฟังว่าเดี่ยวนี้ ให้ระวัง มันร่วมมือกับเด็กปั๊ม โดยให้เด็กโทรแจ้งลักษณะรถ แล้วตำรวจไปรอตั้งด่านตรวจ หากใครเจอลักษณะนี้ ไม่รอดที่จะถูกเรียกเงิน อย่าน้อยก้อ 2-3 หมื่น แล้วแบ่งกันกับเด็กปั๊ม ช่วยเมลบอกเพื่อนๆต่อด้วย เวลาเติมน้ำมันหรืออะไรที่เกี่ยวกับรถ ระวังมันจะใช้รถของเราเป็นพาหนะนำของส่งโดยที่เราไม่รู้ตัว พลาดขึ้นมาเราเป็นเจ้าของรถ ซวยอย่างเดียวครับ

2. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ลงใน racing forum เลยครับ

จะได้เตือนเพื่อนๆในเวปท่านอื่นๆด้วย

บอกชื่อปั๊มไปเลย

พวกเหี้ยๆอย่างงี้ต้องโดนประจาน

3. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    น่ากลัวววว มันไม่รู้จะหากินแบบไหนแล้วเหรอเนี้ย

4. jooe_ranger

jooe_ranger New Member Member

9
    0
    0
    ตำรวจไทยเก่งที่สุดในโลกแล้ว เรื่องโกง อ่ะ

5. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ูู^
    ^
    ^

ชอบๆๆๆ

6. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ชั่วกันจิงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้