อยากรู้ G/A/B HA

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บังกี้, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บังกี้

บังกี้ New Member Member

18
    0
    0
    มีคัยเคยลองใช้โช๊ค GAB HA ที่ oak club นำเข้ามาบ้างหรือเปล่า อยากรู้ฟิวล์เป็นอย่างไงแข็งไหม

2. AUTONAT

AUTONAT New Member Member

65
    1
    0
    นั่นสิ อยากทราบเหมือนกัน โดยเฉพาะรุ่น SS

3. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    พี่ชายใช้อยู่ก็นุ่มหนึบดี เหมาะสมกับราคาดี
    ปล. GAB อันนี้ไม่ใช้ของญี่ปุ่นแต่ทำมาจากมาเล ในญึ่ปุ่นไม่รุ่นพวกนี้เลย

4. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  5. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ไม่รู้ว่าถ้าเทียบกับ Tein SS จะเป้นอย่างไรบ้างครับ
    สนใจอยู่เหมือนกันครับ

6. pouce

pouce New Member Member

3
    0
    0
    แบรนด์มาเลย์ และเหมือนว่าจะไม่มีส่วนเกี่ยวพันอะไรกับแบรนด์ญี่ปุ่นเลยครับ ส่วนรุ่นท้อปของเค้า เค้าก็บอกว่า ใช้อะไหล่จากญี่ปุ่นในการประกอบ

มีหลายคันใช้แล้วครับ

Tiida
    http://www.tiida-club.net/smf/index.php?topic=9765.0

Mazda 3 ก็มีครับ แต่หาไม่เจอ

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    GAB SS ผมใช้อยู่ๆ อิๆ

แจ่มดีนะครับ ผมว่ามันตึ๊บๆ ดีอะ

ปรับอ่อนก็อ่อนแบบขับสบาย ดีครับ แข็งก็แข็งได้ใจเลย

แต่เวลาแข็งมันแข็งคนละแบบกับเทอิน type flexอะครับ ผมเคยลองนั่ง Flex ของรถรุ่นพี่ มันแข็งนะ แต่แข็งจุ๊กอะ แต่ไอ้ GAB SS เวลาปรับ ระดับ 32 อะ มันจะตึ๊บๆ หน่อยอะครับ มีบางคนบอกจุ๊กบางคนบอกกำลังดีอะครับ ถ้าถามผมผมขับผมก็ขับสบายนะ
    Flex เวลาขับตามมันท้ายจะเดาแบบ เยิบๆ แต่ SS จะ ตึ๊บๆ สั่นๆ อะครับ

ผมไม่เคยลงสนามนะ รถใช้งานขับพอสนุก

อันเดิมใช้ kybกระบอกฟ้า + rsr เวลาขับเลี้ยงโค้งมีหลุดแถแท๊ดๆๆๆๆๆ อันนี้หน้าจิกโค้งดี ไม่แถไม่แท๊ดๆๆๆ แบบยังไงอะต้องลองอะครับ
    คุณแม่กับแฟน ปลื้มดีครับ ปรับได้อ่อนก็นั่งหลับสบาย ส่วนแข็งก็ไม่แข็งแบบแข๊งจุ๊กทำอ๊วกอะครับ
    เกาถนนไหมผมไม่รู้แหะไม่ได้ลงสนามแต่ใช้งานชีวิตประจำวันก็ดีนะครับ สบายๆดี ผมว่าขึ้นกับค่า K สปริงด้วยละครับ

ตอนนี้ปรับ หน้า 20 หลัง 23
    สบายๆชิวๆดีครับ

อันนี้ไม่รู้แหะ แต่ถ้าเทียบราคา tein ss กับ Gab ss นะ Gab ss ถูกกว่ามั้งครับ 37000

ผมเบิกพี่หนุ่ย oak club นะครับ

8. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ผมว่าชื่อเสียง Tein ดีกว่าเยอะ

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes: ถือ ว่า ถูก นะ ครับ

เพราะ ว่า ถ้า บอกว่า tein ปุ๊ป ก็ รู้ ปั๊ป ว่า ของ เทพ เลย อะ ไม่ ว่า รุ่น ไร ก็ ตาม

แล้ว tein เวลา ขาย ต่อ ราคา ดี มาก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้