Speed Sensor ของ B16 Auto Tec เล็ก สามารถ ใช้ Speed sensor ของ d15b ได้หรือไม่ครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป7899, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    Speed Sensor ของ B16 Auto Tec เล็ก สามารถ ใช้ Speed sensor ของ d15b ได้หรือไม่ครับ

ใครมี Speed sensor เหลือใช้ ลงราคา พร้อมเบอร์โทร ไว้เลยครับ

1. G-ferio

G-ferio New Member Member

0
    2
    2
    ไม่น่าจะได้น่ะคับ เพราะ 16เอ เทคเล็กเดิมๆจะเป็นไมล์สาย ส่วน d15b เป็นไมล์ไฟฟ้า มันคนล่ะแบบกันน่ะ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามนั้นครับ
    ไมล์สายกับไฟฟ้าคนละอย่างกัน
    หรือถ้าแปลงมาแล้วก็ใส่กันได้ครับ

3. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ถ้าB เทคใหญ๋ ใช้ของD15B ได้ครับ

4. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ใส่ไม่ได้ครับ Speed Sensor ของเทคเล็กเป็นแบบไมล์สาย แต่ของ D15B Speed Sensorเป็นแบบไฟฟ้า มือสองราคาไม่น่าจะเกิน1000บาทครับ ลองโทรถามดูครับ 087-9659545

5. เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ..
    สงสัยของผมคงจะดัดแปลงหรือสลับเกียร์ของตัวอื่นมาก็ไม่รู้ เพราะรถพึ่งซื้อต่อเค้ามา 120000 ครับ ก็เลยลองแวะร้านของอะไหล่มือสองแถวสายไหม เค้าลองเอาของ d15b มาเทียบดูแล้วมันเหมือนกัน เพราะมันเป็นปลั๊กสายไฟแบบ 3 เส้น ลองเปลี่ยนดูแล้วสามารถใช้งานได้เลยครับ แบบนี้แสดงว่ารถคันนี้โดนยำเกียร์มาหรือป่าวครับ

6. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    สงสัยจะได้เทคเล็ก รหัสเครื่อง14xxxxxxxx เพราะตัวนี้จะเป็นเซ็นเซอร์ ของเทคใหญ่หมดแล้ว กล่อง OBD1 ครับ

7. eakzub

eakzub New Member Member

442
    0
    0
    ใส่แทนกันได้เลยครับผมก็ใส่อยู่ ถอดชุดที่เป็นสายออกมา แล้วเอาแบบไฟฟ้ายัดลงไปเลย แต่มันจะยึดนอตได้แค่ตัวเดียว แต่ก็อยู่นะ พอดีผมก็ไช้อยู่ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้