หาร้านใส่ล้อ ถอดล้อ แถวสุขุมวิท71 คลองตัน พัฒนาการ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปดันหลับ, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีเพิ่งได้ขอบ18มาใหม่ อยากหาร้านใส่ล้อ และถอดของเก่าหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแนะนำบ้างครับ แถวสุขุมวิท71 พัฒนาการ คลองตันได้จะดีมากๆ

พอดีชุดเก่าที่เคยเอาไปใส่ร้านแถวบ้าน มีประสบการณ์ไม่ดี ทำล้อเป็นรอยหลายจุดเลย(ตอนไปทิ้งไม่ได้อยู่ดู) แถมคิดค่าแรงโหดมาก(ไม่ได้ถามราคาก่อนด้วย) ตอนนั้นโดนไปพันกว่าบาท โดนไปจนจุก จึงอยากมาถามก่อน

กรณีที่ของเดิมใส่ขอบ17 เปลี่ยนมาใส่18 ต้องตั้งศูนย์กับถ่วงล้อใหม่ด้วยรึเปล่าครับ ค่าแรงควรประมาณเท่าไหร่ครับ

1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ช่วย up ละกัน

อยากรู้ เ หมือนกันครับ
    ว่า ร้านเปลี่ยนล้อ เ ปลี่ยนยาง ถ่วงล้อ ถอดแกะตะกั่ว แบบ เนียน ๆ
    ตัง ศูนย์ แบบล้อ ไม่โดนจิก ขอบ

ว่า ไปใช้บริการที่ไหน กันบ้าง :D

2. TechWash

TechWash New Member Member

44
    3
    0
    ลองร้าน Inch Up ดูครับ โดยส่วนตัวไม่เคยเข้าไปทำร้านนี้ แต่เห็นว่าร้านเค้าใหญ่โต มีอุปกรณ์ถอดใส่ครบครัน แล้วเค้าเองก็ขายยางเส้นโตๆขอบบางๆอยู่แล้ว น่าจะไม่มีปัญหาตรงนี้

3. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ลองไปดูร้าน ก.เจริญ กล้วยน้ำไท

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ก.เจริญ อีกเสียง ถ้าขอบ 18" ขึ้นไป งานสับเปลี่ยนเนียน หุหุ

5. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมแนะนำสองร้านที่เคยทำนะ มีร้าน ก.เจริญ กล้วยน้ำไท กับ ตันติรัตน์ ถ. พัฒนาการ

6. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    แนะนำ ก. เจริญ กล้วยน้ำไทเหมือนกันครับ เพิ่งไปทำมาวันนี้เอง เนียนมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้