หาร้านใส่ล้อ ถอดล้อ แถวสุขุมวิท71 คลองตัน พัฒนาการ

การสนทนาใน 'Racing Forum' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปดันหลับ, 28 กุมภาพันธ์ 2009

พอดีเพิ่งได้ขอบ18มาใหม่ อยากหาร้านใส่ล้อ และถอดของเก่าหน่อยครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแนะนำบ้างครับ แถวสุขุมวิท71 พัฒนาการ คลองตันได้จะดีมากๆ

พอดีชุดเก่าที่เคยเอาไปใส่ร้านแถวบ้าน มีประสบการณ์ไม่ดี ทำล้อเป็นรอยหลายจุดเลย(ตอนไปทิ้งไม่ได้อยู่ดู) แถมคิดค่าแรงโหดมาก(ไม่ได้ถามราคาก่อนด้วย) ตอนนั้นโดนไปพันกว่าบาท โดนไปจนจุก จึงอยากมาถามก่อน

กรณีที่ของเดิมใส่ขอบ17 เปลี่ยนมาใส่18 ต้องตั้งศูนย์กับถ่วงล้อใหม่ด้วยรึเปล่าครับ ค่าแรงควรประมาณเท่าไหร่ครับ

1. Denn

Denn New Member Moderator

9,720
    820
    0
    ช่วย up ละกัน

อยากรู้ เ หมือนกันครับ
    ว่า ร้านเปลี่ยนล้อ เ ปลี่ยนยาง ถ่วงล้อ ถอดแกะตะกั่ว แบบ เนียน ๆ
    ตัง ศูนย์ แบบล้อ ไม่โดนจิก ขอบ

ว่า ไปใช้บริการที่ไหน กันบ้าง :D

2. TechWash

TechWash New Member Member

44
    3
    0
    ลองร้าน Inch Up ดูครับ โดยส่วนตัวไม่เคยเข้าไปทำร้านนี้ แต่เห็นว่าร้านเค้าใหญ่โต มีอุปกรณ์ถอดใส่ครบครัน แล้วเค้าเองก็ขายยางเส้นโตๆขอบบางๆอยู่แล้ว น่าจะไม่มีปัญหาตรงนี้

3. GT4

GT4 New Member Member

1,024
    19
    0
    ลองไปดูร้าน ก.เจริญ กล้วยน้ำไท

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ก.เจริญ อีกเสียง ถ้าขอบ 18" ขึ้นไป งานสับเปลี่ยนเนียน หุหุ

5. R2D2

R2D2 New Member VIP

1,212
    237
    0
    ผมแนะนำสองร้านที่เคยทำนะ มีร้าน ก.เจริญ กล้วยน้ำไท กับ ตันติรัตน์ ถ. พัฒนาการ

6. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,123
    19
    0
    แนะนำ ก. เจริญ กล้วยน้ำไทเหมือนกันครับ เพิ่งไปทำมาวันนี้เอง เนียนมากๆ

แบ่งปันหน้านี้