ถังAและกลิ่นน้ำมัน(เบนซิน)ในห้องโดยสาร แก้ไขอย่างไรครับ?

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีรถมีถังAครับ แต่ปัญหาคือมีกลิ่นเบนซินเข้ามาในห้องโดยสาร(ก็เข้าใจว่ามันเป็นธรรมดา) ใครมีวิธีแก้ไขมั่งครับ กลัวมันจะเป็นอันตรายต่อสุขภาพ (รถผมมีเบาะหลังนะครับมันยังเข้ามาได้เลย:D)

1. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ของผมถังน้ำมันเดิม ปั๊มติ๊กแช่ ยังมีกลิ่นขึ้นมาเลยครับ :D

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เพื่อนผมเรียกรถผมว่า รถพร้อมแดนช์ไปแล้วคับ

คือถ้านั่งรถไปเที่ยวด้วย ถึงที่เที่ยวก็ไม่ต้องพึ่งแอลกอฮอลแล้วคับ ลงรถปุ๊บได้ที่พอดี

รอเบิกซีนยางฝาถังในรถอยู่ ไม่รู้เปลี่ยนแล้วจะหายรึเปล่า

3. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เอาไปไว้ใต้ท้องรถซิครับ ถ้ามีที่นะ กลิ่นจะหายไปเลย ผมทำแบบเนี่ยแหละ แถวช่วยยาวอะไหล่พอมีทีซ่อนเข้าไปอยู่ หรือไม่ก็ติดพัดลมดูดอากาศเจาะช่องดูดลมออกไป ช่วยได้หน่อย หรือไม่ก็ Open Air เปิดกระจกหมด ไปเลย อิอิ

4. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ผมเคยเป็นแต่ไม่รู้แบบเดียวเปล่านะ ของผมมันมาจากช่องแอร และหน้ารถกลิ่นอะ ตอนนั้นแก้โดย หา ฟองน้ำไปอุดามรูหน้ารถที่เข้ามาห้องโดยสารได้ แต่สวนตรงช่องแอรไม่แน่ใจว่าอุดยังไงลืมละอยากรู้ห้องมีรู ลองไปอยู่ที่มุดแล้วเปิดไฟฉายในรถ ออกมาดูนอกรถว่ามีแสงออกจากตรงไหน อาจจะหาเจอ

5. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถัง A กับ กลิ่นน้ำมัน ? ? ?

เป็นปัญหาโลกแตกที่ค่อยรบกวนรถแรงมาน๊าน นาน

" ทำใจ ๆ ๆ " คิดซ่ะว่า น้อยคันที่จะมีถัง A แสดงว่ารถเราแรง ฮิ . . .

6. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ลองมาหลายวิธี สุดท้ายหายเหม็นได้........

........... เอาถัง A ออก

ไม่ได้กวนนะ ผมใช้รถทุกวัน ทนไม่ไหวจริงๆ

:)

7. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมว่ากลิ่นนี้มัน คลากสิก นะ

ไม่ได้กลิ่น ถือว่า ไม่ได้นั้งรถซิ่ง อิอิ

8. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0
    ผมเคยเป็น ผมใช้ พัดลม 12 V อ่ะครับ จะ ตรง บริเวณ ซุ้มยางอะหลั่ยอ่ะครับ อ้อ ของผมไม่มียางอะไหล่ แล้วใส่พัดลมลงไป ซั๊ก ตัว หรือ 2 ตัวอ่ะครับ ให้ มัน ดูดออก มันก็พอช่วยได้อ่ะครับ

ทั้งนี้ ขึ้นอยู่ กับ ขนาดของ พัดลม แล้ว ลักษณะ ตัว ถัง รถด้วยอ่ะครับ ว่าจะช่วยได้ มากน้อยแค่ไหน

9. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ใช่แล้วครับติดพัดลมดูดแรงๆซักตัว หรือไม่ก็ย้ายไปไว้ใต้รถ แล้วแอร์ของรถคุณจะกลับมามีกลิ่นน้ำหอมอีกครั้งหนึ่ง หลังจากสูดดมอ๊อกเทนมานาน แต่มันก็ดีอย่างนะ ดมกลิ่นน้ำมันทำให้ไม่ง่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้