>>>ร้านไฟท์เตอร์ ดัดทราย>>>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มีพี่ น้อง ชาวRCWEBท่านใดรู้จักร้านไฟท์เตอร์(พี่พล FIGHTER) ย่านดอนเมืองที่ทำท่อเฮดเดอร์ ดัดทราย ท่ออินเตอร์ และท่อทางในเครื่องยนต์บ้างครับ? :)

2. kanfitge8

kanfitge8 New Member Member

42
    1
    0
    ผ่านบ่อยครับ แต่ไม่เคยเข้าไปใช่บริการเลยครับ

3. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เห็นเพื่อนพี่ที่รู้จักกันบอกว่าเป็นพี่หรือน้องของพี่เปี๊ยก Thunder อะครับ อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ แต่งานของร้านพี่พล ผมเห็นรถรุ่นพี่ผมทำโรลบาร์ใส่ ท้ายโด่งอะครับ งานเนียนมากเลยครับ ว่างๆ + มีตัง ผมก็ว่าจะเข้าไปทำมั่งอะครับ 081-615-8915 อันนี้เบอร์พี่พลครับ ไม่รู้ว่าเปลี่ยนยังนะ ได้มานานแล้วครับ

รุ่นพี่ผมเค้าบอกว่าแกจะติสๆ หน่อยนะครับคุณดุ๊ก ประมาณว่า ไม่มีอารมณ์ทำ วันนี้ไม่ทำ ไรเงี้ย

4. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    ไม่ทราบว่าร้านอยู่ตรงไหนของดอนเมืองอะคับ รบกวนด้วยคับ

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยเจอมาแล้วครับผม ร้านพี่เค๊าอยู่ข้างซอยบ้านผม สังเกตุดูมีงานเรื่อยๆ มีGTR 35มาทำหลายคัน เคยมีทีนึงพาเพื่อนไปทำ เข้าไปถาม พี่เค๊าบอกว่า ยังไม่ว่าง งานเร่ง
    แต่ก็เห็นมีรถอยู่แค่คันเดียว และงานก็ดูไม่น่าจะเร่งอะไร แต่อารมณ์ศิลปินคงยังไม่เกิดอะครับ แต่คิดว่างานคงดี เห็นรถSUPERCARมาทำหลายคันละคับ :)

6. DUKE_68

6,189
    129
    63
    บ้านผมอยู่ม.ธนินทร รู้จักมั๊ยครับ ข้างๆจะมีซอย ที่ไปทะลุออกสน.ดอนเมืองได้นะครับ(ออกตรงม.GRAND CANAL)
    สมมุติว่ามาบนถนนวิภาวดีฯสุดสนามบินดอนเมือง ออกทางคู่ขนานผ่านสะพานU-TURN ตรงตีนสะพานฝั่งขาออก เลี้ยวซ้ายตรงเข้ามาซอยนั้น(เรียกซอยเปรมประชา) มาตามทางร้านจะเป็นตึกแถวอยู่ซ้ายมือ ก่อนถึงทางบังคับเลี้ยวซ้ายไปข้ามทางรถไฟครับผม :)

7. keng_ES

keng_ES New Member Member

68
    3
    0
    ออคับ ขอบคุณมากคับผม

8. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    เนียนๆ

9. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ร้านพี่พล อยู่ข้างหมู่บ้านผมเลยคับธนินทร ร้านพี่พลต้องเข้าซอย.เปรมประชา อ่าคับ

งานที่ร้านเนียนมากคับ ดัดทราย เฮดเดอร์ เดินท่อเลส หม้อน้ำมิเนียม โรบา ได้หมดคับ ราคาก็ตามงานคับ หุหุ

ปล.ผมอยู่หมู่บ้านเดียวกันพี่ DUKE_86 อ่าคับ อยู่ ซ8 แต่ไม่ค่อยกลับบ้าน ไว้มีโอกาสจะขอไปดูของซิ่งที่บ้านพี่สักหน่อย อิอิ

n!Cs`RCW ถูกใจสิ่งนี้
  10. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    เข้ามายืนยันว่าเนียน คับ ทั้งพี่เปี๊ยกและก้อพี่พล

11. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เชิญครับ เชิญ:)

12. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    อีโว ผม ทำท่อ และ โรลบาร์ที่นี่คับ

อู่นี้ ทำโรลบาร์ให้กับ อิมแรลลี่ ของคุณ สุพจน์ กสิกรรม ครับ

แต่ละคันที่มาทำ ก้อ รถ supercar ทั้งนั้นคับ

แต่เห็นอู่ตอนแรก อาจจะไม่เชื่อคับ ต้องลองคับ:D

13. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ลองดูจากแผนที่บ้านผมก็ได้ครับ เข้าทางซ.หมู่บ้านเปรมประชานิเวศน์นะครับ มาเรื่อยๆในซอยนั้น ก่อนถึงโค้งข้ามทางรถไฟ ร้านจะอยู่ซ้ายมือเป็นตึกแถว จะมีรถหน้าแหลมสีเหลืองเครื่องJของทางร้านFIGHTERจอดอยู่ครับ :)

คลิกที่แผนที่เพื่อชมขนาดใหญ่

14. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    พี่เค้าทำงานตามคิวที่นัดลูกค้าไว้คับที่คุณเห็นว่าไม่มีรถอยู่ในอู่แล้วเค้าบอกไม่ว่างเค้ากำลังทำของเตรียมไว้ให้รถลูกค้าที่นัดไว้คับพี่พลรับงานนัดแล้วทำตรงเวลาคับ ปล.เค้าเป็นศิลปินกับบางคนเท่านั้นอ่ะคับ

15. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ฝีมือครับ เฮดเดอร์เทอร์โบพี่ผมอย่างงามม จบ

16. tul_flip

tul_flip Member Member

51
    0
    6
    งานดีครับ

17. DUKE_68

6,189
    129
    63
    อ่อ ทราบครับ เพราะตอนหลังรถเพื่อนๆในกลุ่มก็ทำที่นี่ตลอด ใกล้บ้านมากครับ...

การทำงานที่ละเอียดอ่อนเช่นนี้ ก็เหมือนงานศิลปะหละครับ และถ้าใช้อารมณ์ศิลปินทำ ผมก็เห็นพี่เค๊าละเอียดกับรถทุกคันนี่ครับ คงไม่เลือกเฉพาะบางคนหรอกครับ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2009
  18. EK-Sedan by KUN.

EK-Sedan by KUN. New Member VIP

82
    3
    0
    รถผมก็ทำกับพี่พล งานดี แต่คิวเยอะ
    ตีHeader+หม้อกลาง+หม้อปลาย 2.5" ทั้งหมด แพงไปนิดแต่ดูแลตลอด

งั้นเผื่อใครสนใจ โทร 081-615-8915 พี่พล

19. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ของเค้าดีจริงๆครับ....ขนาดพี่ต่อ(ม่วงค่อม) อยู่ลพบุรี รถวางเครื่องหรือรถแข่ง ยังเอาเข้าไปทำที่นี่เลยครับ...

เห็นมาแล้วงานเนียนดีครับ

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยเห็นมีคนทำเวปให้แกด้วย

จะลิ๊งค์ไม่ได้อ่ะครับ

21. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ท่อทางเดินไอดี ในEVO VIIของ ต๊อด ปิติ ฝีมือพลFIGHTER

22. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    :D
    เข้าใจผิดกันป่าวคับ.........

ผมว่าคงหมายถึงถ้าใครมาจู้จี้กับแก ประมาณลูกค้าแนว งี่เง่า ๆ แกจะไม่เอามั้งคับ ผมว่านะนี่แหละอารมณ์ติสท์

ส่วนเรื่องตั้งใจทำ ....แน่นอนแกตั้งใจทุกคันครับ

23. DUKE_68

6,189
    129
    63

งานท่อคันนี้ฝีมือพี่พล...

24. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    งานเนียนดีครับ ตอนอยู่ม.รังสิตเคยพาเพื่อนไปทำ คุยกันรู้เรื่องครับ

25. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    อยู่แถวบ้านเลยครับ ผ่านทุกวัน รถแรงๆ ทั้งนั้นที่ไปทำ เคยเข้าไปคุยด้วย 2-3 ครั้ง

26. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
  27. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เมื่อก่อนใช้เส้นทางนั้นลัดเลาะหนีรถติดวิภาวดีฯ ไปออกโลคัลโรด ผ่านมาหลายปีเห็นการเปลี่ยนแปลงของอู่มาก เมื่อก่อนอู่โทรมมากๆ เอาสีกระป๋องมาทากำแพงหน้าบ้านว่า "ไฟเตอร์" ตัวโย้ๆเย้ๆ สีย้อยๆ อาร์ทมาก เดี๋ยวนี้พัฒนาขึ้นเยอะครับ ฝีมือดี ใครๆก็มา รถสวยๆเต็มอู่แทบทุกวัน.........

เน้นดัดทราย ราคาเลยสูง เพราะทำยาก ไม่เหมือนใช้เครื่องดัดท่อ เคยลองแวะเข้าไปถาม เดินท่อกลาง 2 นิ้ว ยาวตลอด หลังเฮดฯ ออกท่อพักปลาย พี่เค้าขอ 5,xxx ดัดทรายทั้งเส้น ตัวเราสู้ไม่ไหวจริงๆ ต้องมาทำร้านทวีสุขรวมท่อ ถ.สรงประภา ดัดธรรมดา 2,000 แต่พี่เค้าอัธยาศรัยดีครับ ขนาดเข้าไปคุยเฉยๆ พี่เค้ายังชวนคุยนู่นนี่เยอะแยะ ไม่ว่ากัน :D:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2009
  28. กูอ้วน

กูอ้วน New Member Member

51
    4
    0
    กลายเป็นกระทู้รวมเด็กย่านดอนเมืองเลย

แต่ร้านพี่เค้าดีจริงๆเพื่อนเคยไปทำ

29. Ksaba

Ksaba New Member Member

14
    1
    0
    งาน Roll Bar เนียนสุดๆครับ บางคนอาจบอกว่าแพง แต่ถ้าเทียบกับผลงานคุ้มแน่นอน
    ใครเห็นก็คอว่าของนอก
    พี่พลแกจะขำๆ ครับ ชอบบอกว่า ไปอาบน้ำพลางๆ ก่อน ค่ำๆค่อยมารับรถ 555

30. Kippei

Kippei New Member Member

1
    0
    0
    ขอโทษด้วยที่มาเจอช้าไปนิดนึงนะครับ

ผมลูกชายคนโตของคุณพล และเป็น Webmaster ของ http://www.fighter-kondudsand.com/

ขอขอบคุณในคำชมของทุกท่านในกระทู๊นี้มากนะครับ

และก็ขอฝากนิดนึง คือมาลูกค้าอยู่บางกลุ่ม ที่เห็นสภาพของร้าน แล้วไม่กล้าเข้ามาใช้บริการ

[media]http://xs537.xs.to/xs537/09113/1259.gif[/media] <<< ปอรเช่ รายล่าสุดเข้ามาเมื่อ 1 มีนาคม 2009
    [media]http://xs537.xs.to/xs537/09113/2907.gif[/media] <<< เฟอรรารี้
    [media]http://xs537.xs.to/xs537/09113/3471.gif[/media] <<< GTR35

แล้วก็มีรถหรูอีกมากมาย ที่เข้ามาใช้บริการในอู่ของเรา อย่ากลัวครับ ว่าอู่ของเราจะทำไม่ได้

บางคนอาจสงสัย อะไรวะร้านท่อไอเสียแต่ไม่มีท่อโชว์?
    -ก็ขอตอบเลยว่า ท่อไอเสียที่ไม่มีโชว์หน้าร้าน ก็เพราะว่า เป็นงาน Hand Made ทำมือทั้งหมดไม่มีของโรงงาน
    เสียงท่อเลยออกมาได้ดั่งใจมากกว่า คนทำรู้ว่าเลยว่าจะออกมาเป็นเสียงแบบไหน ไม่ Lock สเป็คแบบโรงงาน

ขอบคุณทุกคนในกระทู๊นี้มากครับ ^^ หวังว่าคงมาใช้บริการในอู่ของเรากันเยอะๆนะครับ

ปล.พ่อผมติ๊สจริงๆแหละครับ ตอนแกทำงานหน่ะ ผมเป็นลูกแกยังไม่คุยด้วยเลยครับ เหตุผลที่ว่าเวลาทำงานแล้วมีคนชวนคุยสมองจะไม่แล่น แล้วจินตนาการจะไม่ออกมาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้