++ ผะเอิ๊น น ซัด V POWER 95 ไปเต็มถังเลย ! ! ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.kALOn

Mr.kALOn New Member Member

18
    3
    0
    หุหุ โทษทีคับพี่เส็ง หลงประเด็นไปหน่อย มะว่ากันนะ
    แต่ผมก็ถามเด็กปั๊มเหมือนกัน เด็กปั๊มบอกว่าเหมือน 95 เดิมอ่ะคับ

ปล.ใครอยู่ปทุมก็ลองไปเติมได้นะครับ ปั๊มเชล ขับไปทางสามโคกนิดเดียวอ่ะคับ

2. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    รถผมเดิมๆเติมเเล้วไม่รู้สึกครับ ฟันธง!!

3. bracketia

bracketia New Member Privilege

30
    0
    0
    VPOWER คือ เบนซิน 95 ใส่สารชะล้างวาวล์ไอดี ไม่ได้มีออกเทนมากกว่านั้น

จริง ๆ น้ำมันเบนซินทั่วไป มันก็ชะล้างได้อยู่แล้วนะ

รถที่จูนกล่องมาแล้ว หรือใส่กล่องจูนมา พวก E-manage F CON ตอนจูนใช้น้ำมันอะไร

เช่น ตอนจูนใช้โซฮอล หรือ 91 วิ่งดี ๆ อยู่แล้ว มาเติม 95 ระวังวิ่งไม่ออกนะจ๊ะ มันจะออกแนวน้ำมันหนา

รถเดิม ๆจากโรงงาน ที่กล่อง ECU มันปรับค่าองศาไฟจุดระเบิดตามได้บ้างตามค่าออกเทนน้ำมัน

อันนี้ อาจจะดีขึ้นบ้าง กรณีเติมน้ำมันออกเทนสูงขึ้น

ประสบการณ์ส่วนตัว.

4. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เติมแน่นอน . . เพราะมันเลือกไม่ได้
    อีกไม่กี่วันก้อต้องจูนกันใหม่แล้ว
    คิดว่าคงจูนเป็น V-POWER 95
    ตามที่จูนเนอร์เค้าแนะนำ ไปเลย คับ

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ตอนนี้ อีตาปรือ กิน 95 เดือนละครั้ง ไว้เติมแล้วจะมา บอก แต่คงไม่น่าจะเห็นผลอะไรมาก เพราะ กล่องจูน จูนแกสโซฮอร์ ไว้ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

6. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ลองมาแล้วครับ ไม่ต่างกะ95นะ แต่ก็รู้สึกดีครับ อิอิ

7. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    เข้าท่าพี่เส็ง ...

8. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เคยสั่งเกตุกลิ่นท่อไอเสียบ้างอะป่าวอะ ผมเคยนะ เติม 91 กับ 95 คนละกลิ่น

9. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    วันนี้ รถเพิ่งวางเครื่องมาเสร็จ เลยหวดไปพันนึงครับ ...

ปล. ตู้ + สติ๊กเกอร์มันสีดำ ๆ คล้าย ๆ ดีเซลเลยอ่า กัวพวกมึนๆ เมาๆ เติมผิดหละงานเข้าเลย ...

10. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    มันคือเบนซิน 95 เดิมแหล่ะครับ แต่เปลี่ยนชื่อใหม่ ราคาเดิม

(เปลี่ยนชื่อใหม่ เปลี่ยนมุมมองใหม่ หลังจากที่ขู่บอกว่าจะไม่มี เบนซิน 95 ให้ใช้แล้ว)

ปล.เติมลองแล้วหนิ ตอนแรกคิดว่าดีเซล แต่พอดูราคาก็ อ๋อ ลูกเล่นทางการค้านี่เอง

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เฮียว่า

มันจะช่วยล้างหัวฉีดพอได้มั้ยอ่ะครับ

เหมือน Detox อ่ะ

เพราะใช้น้ำมันน้อยมาก

เด๋วระบบน้ำมันจะเดี้ยง

ขอ comment อ่ะครับ

12. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ได้ . . . :p

แต่ผมจำได้ว่า ดีท๊อกซ์ นี่มีนเอาไว้สวนตูดนะคับ !

13. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

งั้นต้องจัดซักถังมั่งแระ

หมายถึงล้างสารพิษอ่ะเฮีย

ดีท๊อกซ์เครื่องยนต์ไง อิอิ :D

14. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18

55555++:D:D

15. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ต้องลอง
    แต่ดูๆแล้วก็น่าจะดีขึ้นนิดนึง

16. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    เติมไป 400 ขึ้นมานิดเดียวเอง อิอิ

แต่ก็เติม

17. jacky_sy

jacky_sy New Member Member

21
    1
    0
    หวดไปเต็มถังเหมือนกันครับ เมื่อวานใช้เหยียบเต็มเลยที่ด้วยลากโหดอีกตะหาก
    ก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงนะผมว่า หรือว่ารถผมยังไม่ได้จูนหว่า

18. jacky_sy

jacky_sy New Member Member

21
    1
    0
    แต่มีช่วงควันขาวออกมานะตอนแรกนึกว่างานเข้า Turbo ไปซะแล้วแต่ก็ขับไปแว๊ดดๆซักพัก
    ก็ไม่มีละวิ่งก็ปกตินะ หรือดีก็ไม่รู้เพิ่งนึกออกตอนอ่านกระทู้นี้แหละว่าเติม V power ไปไช่ที่มันไปล้างป่าวหว่าไอ้ควันขาวเนี่ยแต่เห็นคนบอกว่าดีหลายคนแล้วนะ

19. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38

ลองเติมดูแล้วคับ ตามความรู้สึกผมนะ ไม่แตกต่างจาก95ธรรมดาคับ ต่างตรงที่ราคาแพงขึ้น เหอๆ

20. Orifec_a31

Orifec_a31 New Member VIP

46
    2
    0
    มันคือ 95 ธรรมดาไม่ใช่เหรอ แค่เปลี่ยนชื่อให้ต่างจาก แก๊ส 95

21. DEMON009 de HYUNDAI CLUB

DEMON009 de HYUNDAI CLUB New Member Member

20
    0
    0
    เพิ่งเติมไป500เมื่อวาน ลองวิ่งดูก็ปกติครับ
    สงสัยเครื่องเดิมๆมั๊ง เลยไม่เห็นความแตกต่าง

22. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    ลองเติมกะรถแข่งของผม(VIOS)แล้วลองวิ่งดูแล้ว...ใช้รอบเครื่องที่7,000-7,500RPM.ทุกอย่างดูเป็นปกติดีเหมือนเดิมครับ เวลาไม่ขึ้น-ไม่ลง ความรู้สึกไม่มีไรแตกต่างจากเดิมซักเท่าไหร่ครับ

23. sup A31

sup A31 New Member Member

60
    4
    0
    ลองเติมดูแล้วคับ พี่น้อง ผมว่าวิ่งดีมากคับ ผมลองเติมแล้วขึ้นทางด่วนรามอินทราวิ่งดู ขับปกตินะคับไม่ได้ซัด คันเร่งยืบไปนิดหน่อย
    มองไมค์อีกที่ ความเร็วอยู่ที่ 160 แล้ว ผมว่ามันวิ่งดีนะ
    เพื่อนผมทำอู่อยู่ เพื่อนผมบอกว่า น้ำมัน v power95 มันเป็น เบนซิน 97 ที่ใช้กันในเมื่องนอกคับ

24. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ผมลองเติมแล้ว 1000 นึงได้เกือบๆ ครึ่งถัง แต่ยังไม่เคยลองวิ่งเลย 555 เพราะใช้แก๊ส ลืมไปแล้วด้วยว่าเติมนำมันแพงอยู่ (ที่เติมน่ะ เลี้ยงน้องติ๊กไว้เฉยๆ) เด๋ววันนี้จะลองดูหน่อย

25. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ลอง แว้วววว คร๊าบบบบบ !!!!! :D:D:D

ใช้อยู่ทุกวันเลย เพราะ ไม่ค่อยมี 95 ให้เติมแว้ววว :p

ใช้ อยู่ รู้สึกว่า ไม่มีความแตกต่างเลยอ่ะครับ รึว่า ไม่ได้ ซัดก้อไม่รู้

แต่ที่ แน่ๆ เป๋าเบา เหมือนเดิม แง แง !!!!!

มี อีกอย่าง ผมก้อสงใส ทีแรกเลย ถามเด็กปั๊มว่า 95 แน่นะ
    เด็กปั๊มบอกว่า แน่ เพ่ !!! ใช้เลย ดี .... วิ่งจู๊ดดดด :D:D:D

ตกลง มันคง 95 เดิม แล้วเปลี่ยนชื่อ ชิมิ นี่ ......:confused::confused::confused::confused:

26. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    เคยลองแล้วครับ โดยส่วนตัวเติมแต่ 95 โซฮอลของเชล์ลอยู่แล้ว น้ำมันบริษัทฯให้เติม

หลังจากได้ลองเติมแล้วก็รู้สึกได้นะครับ ผมใช้ vios เกียร์ M/T เดิมๆเลยมีท่ออย่างเดียวไม่ได้ทำเครื่องเพิ่มเติมอะไรครับ

จากความรู้สึกที่แตกต่างกันพอสมควร สามารถบอกได้ว่ามีอะไรบ้าง

1.เสียงเครื่องยนต์เงียบลงเยอะ
    2.อัตราการเร่งดีขึ้นครับเล็กน้อยไม่ถึงกับดึงขนาดหลังติดเบาะได้
    3.เสียงท่อก็นวลๆขึ้นครับ รถผมตัดแคทออกหมดแล้วครับ มันจะค่อนข้างดังมาก
    4.ราคาแพงขึ้นครับ พอดีวันนั้น95โซฮอลหมด เด็กปั๊มก็เลยเชียร์ตัวนี้ ก็เอาว่ะเลยตามเลย

แต่ถ้าถามว่าแตกต่างจาก 95 ตัวเก่ามั้ย บอกตรงๆ จำความรู้สึก 95 ตัวเก่าไม่ได้แล้วครับ เพราะมันไม่มีมานานมาก จะรู้สึกได้แต่ 95 โซฮอล กับ v-power นี่แหละครับ

27. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ลองเติมกะมอไซแล้วคับ
    จะเห็นผลได้อย่างชัดเจนก็ต่อเมื่อขับขี่ในระยะทางไกลๆแล้วรู้สึกว่าประหยัดกว่าเดิม เสียงวาล์วเงียบลงเล็กน้อยครับ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม...

28. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    อยากลองเติมดูเหมือนกัน

29. arTO-TRD

arTO-TRD New Member Member

16
    2
    0
    ไมผมเติมแล้ว ยังเขกเหมือนตอน กิโซฮอร์ ก็ไม่รู้อะครับ

30. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    มีตังเติมแค่ โซฮอลครับบ เพราะรถผม 200ก่าม้าเอง ไม่ถึง 3-400 ม้า :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้