++ ผะเอิ๊น น ซัด V POWER 95 ไปเต็มถังเลย ! ! ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย + SENG +, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    Hot News รายงานสด เมื่อบ่ายนี้เอง . . .
    "น้ำมันหมดแล้ว แวะปั๊มเซลส์เจ้าเก่า เติมน้ำมันให้ลูกรักหน่อยดีก่า"
    ว่าแล้วก้อขับไปที่ปั๊มขาประจำ หัวจ่ายเดิมที่เคยใช้บริการ "น้องเต็มถัง คับ"
    ปรากฎว่าเด็กปั๊มอัด V POWER 95 ให้เต็มถังเลยคับ พอดีด้วยความเคยชิน
    เลยไม่ได้สังเกตว่าหัวจ่ายเดิม ๆ ตัวนั้นมันเปลี่ยนไปแล้ว รู้ตัวอีกทีเต็มถังส่ะ
    ก้อเลยตั้งสติถามเด็กปั๊มไปว่า มันเป็นยังงัยไอ้ V POWER 95 เนี๊ย ?

เด็กปั๊มเลยอธิบายให้ผมฟังว่า มันเป็น เบนซิน 95 ตัวใหม่ ไม่ได้ใช้เอทานอล
    เหมือนดั่งโซฮอล์หรอก ไม่ต้องตกใจ มันถูกพัฒนาให้ดีขึ้น เหมากับรถแรง
    เหมาะกับรถเฟอร์รารี่ อย่างพี่ น้าน น น ว่าไป
    ( กรูขับ Silvia กรูไม่ได้ขับเฟอร์ ว๊อย ผมเถียงมันในใจ )

ผลที่ออกมา . . .
    หลังจากใจหายไปอยู่ที่ตาตุ่ม ก้อค่อย ๆ กระดึ๊บ ๆ ออกถนนใหญ่ไป
    สิ่งที่สังเกตได้คือ เสียงท่อเบาขึ้น เสียงแคมกระตุกน้อยลง
    จังหวะสั่นของเครื่องยนต์เบาขึ้นจนสังเกตได้ คันเร่งก้อเบา ๆ นิ๊ด ๆ
    สรุปว่ามันไปทิศทางที่ดีขึ้น แต่ก้อไม่ค่อยแน่ใจ เลยเอามาเล่าให้ฟัง

ถามต่อ . . .
    สำหรับเพื่อน ๆ ที่ขับรถโมสัก 3 - 4 ร้อยม้า เคยลองรึยัง
    ผลออกมาเป็นไปในทิศทางเดียวกับผมมั๊ย ? . . . . . . . . .
    :rolleyes:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2009
  2. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    อิอิ " บ้าผมยังไม่มีให้เติมเลยเพ่ ค๊าบ " กำลังอยากลองเลย ยังไงพี่ เส็ง มารายงานผลการ ทดลองใช้ด้วยน่ะครับผม ขอบคุณครับ :D:D:D

3. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ปั๊มแถวยุดยามาแล้วเหรอคับพี่เส็ง

4. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    ใช่ปั๊ม ที่เคยไปนั่งรอเค้าเซ็ตหัวจ่ายรึปล่าวครับ เฮีย

5. FAIZ

FAIZ New Member Member

37
    2
    0
    ลองแล้วครับ พอดีเป็นรถเดิมๆเลยไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ครับหรือที่เติมไปเป็น 95 ธรรมดาแต่เปลี่ยนป้ายเป็น v power เฉยๆหรือป่าวไม่รู้ :D

6. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ลองเเล้วก็รู้สึกว่าเครื่องมันเงียบๆกว่าเดิมนะคุณเส็ง เเต่เวลาบูสต์หนักๆ รู้สึกเครื่องมันสมูทดีนะ

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แถวบ้าน95เหลือแต่ตราดาว ไม่รู้ว่าจะมีด้วยรึเปล่า

8. tonkmx

tonkmx New Member Member

319
    26
    0
    ปั้มตรงข้ามซีคอน เด็กปั้มมันตอบว่าเหมือนเดิมทุกอย่างเปลี่ยนป้ายเฉย ๆ ยังไงเนี้ย

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่มี LPG V Power

10. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0
    แถว ปทุม ยังไม่มี เลย อะ คับ

11. เอาขึ้นไดโนเลยคับ ยากที่จะจับความรู้สึก

12. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    แล้วมัน ลิตรละเท่าไรอะครับ

13. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    คุณเส็งครับ แบ่งขายให้ป๋มมั่งก้อได้นะครับ

14. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    :D:D:D:D

ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง เด็กปั๊มทำความลับรั่วเลยนะเนี่ย

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    มีตัง ต้องลองซะหน่อย

16. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ต้องขอลอง เติม กับ นูโว สักหน่อย

17. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    หระรี หายากกกก

18. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ราคาเท่าไหร่ครับ...

19. tum_740

tum_740 New Member Member

34
    2
    0
    เห็นว่า 35บาทนะครับ

20. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ถามมา - ตอบไป

มาแว้ว ว คับ ผมเป็นคันแรก ๆ เลยที่ลองของ
    ไม่ถึง 10 คันมั๊ง เด็กปั๊มมันบอก . .
    :eek:

ใช่เลย ๆ :cool:

เหมือนกันเลยคับ มันคงดีเน๊อะ ๆ ๆ :rolleyes:

ไม่มี ว๊อย ย :mad:

ท่านเด็กปั๊มบอกว่า เท่ากันกับ 95 ธรรมดาเลย
    แต่เดือนหน้าอาจเพิ่มราคาได้อีกลิตรละ 3 บาท ( 50/50 )
    :p

เกรงว่าท่านต้องดูดออกจากถัง อะดิ่
    ซื้อเองที่ปัํมเซลส์ใกล้บ้านกีก่า นา . . .
    :p

21. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    หลังจากลองซัดแล้วรายงานผลหน่อยครับ อยากทราบว่ามันต่างจาก95

เมื่อก่อนหรือเปล่า

22. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    รอฟังความเห็นอีกเสียง

23. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อยากให้ต่างจังหวัดมาบ้างจังเมื่อไรจะมาเนี่ย

24. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ทุกอย่างเบาขึ้น
    (รวมทั้งตังในกระเป๋าอิอิ)

25. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    ต้องไปลองแล้ว

26. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    เติมไปเหมือนกันครับ รู้สึกวิ่งดีขึ้นบ้าง

27. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    รอเครื่องตัวใหม่เสร็จเเล้วจะไปลอง...

28. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ต่างจังหวัดก็มีแล้วนะครับ อิอิ

29. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    เติมแล้วระวังแคร้งน้ำมันเครื่องบุบอีกนะพี่ อิอิ แซวเล่นนะ

30. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ยังไม่เคยเติมเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้