พี่น้องชาว MiniTruck ผมรบกวน เกี่ยวกับ ความร้อน เครื่องดีเซลหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย taifar, 27 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taifar

taifar New Member Member

151
    2
    0
    พี่น้องชาว MiniTruck ผมรบกวน เกี่ยวกับ ความร้อน เครื่องดีเซลหน่อยครับ
    พอดีผมอยากทราบ ว่ารถดีเซลของเพื่อนๆ ที่ติด เกจ์วัดความร้อน
    เวลาเราซัดนิดหน่อย ความร้อนขึ้นประมานเท่าไหร่ครับ
    แล้ว ความร้อนปกติของเครื่องดีเซล ที่ขึ้นโชว์ ที่ เกจ์วัด ขึ้นเท่าไหร่เหรอครับ
    พอดีของผมขึ้น ประมาณ 90 ไม่รุ้ผิดปกติมั้ย

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ

2. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    น่าจะราวๆ 80-85 นะครับ (ดูจากรถเพื่อนๆ)
    ใส่พัดลมไฟฟ้าน่าจะแจ่ม

3. taifar

taifar New Member Member

151
    2
    0
    ขอบคุณ

ขอบคุณมากเลยนะครับ

ตอนนี้รุสึกจะเจอปัญหาที่แน่ชัดแล้ววว คือว่า

พัดลมมันไม่ดูดอากาศหม้อน้ำ เพราะว่า

มันมีฟรีปั้มใบพัดลมอยู่ น้ำมันอาจระเหยหมด ทำให้ไม่หนืด
    ไอเราก็เพิ่งจะรู้ว่า พัดลม มันเติมน้ำมันฟรีปั้ม ได้ด้วย

พรุ่งนี้คงจะได้เติมและครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

4. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ครับผม ถ้าจะให้ดี ซัดแล้วความร้อนไม่ค่อยเดิน เจาะวาวน้ำ และใส่พัดลมไฟฟ้า แจ่มเลยนะครับ

5. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ฮืม น่าลอง มั่ง ครับ ใส่พัดลมไฟฟ้า เหรอ แล้วมันใส่ ยังไง อะครับ แล้วมันจะไม่ติด พัดลม เดิม เหรอครับ

6. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    เอาพัดลมเดิมออกครับ แล้วตีบังลมใหม่แล้วก็เอาหม้อน้ำมาเกาะไว้กับบังลม ผมก็ใช้อยู่ของvolvoเรื่องความร้อนหายห่วงเลยครับ ไม่ลองไม่รู้นะ...

7. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    แหม......

8. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    หุหุ แหมมมมม อ่ะนะ พี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้