แต่งรถแบบไหนที่ชาว EK Grp คิดว่า ดูเชย บ้างครับ..

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย fernando-torres, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    แสดงว่าเริ่มหาตัวเองเจอแล้วไงครับของบางอย่างมันก็ไม่จำเป็นหรอกสวยก็ไม่สวยแพงก็แพงแถมอาจมองดูไร้สาระในสายตาคนอื่นอีกประโยชน์ก็ไม่มีใส่แล้วจะได้ใช้ป่าวว๊ะเนี่ย แต่มันต้องมีอ่ะ

JaCk_SiR ถูกใจสิ่งนี้
  2. สวยทุกแบบแหละคับ

3. duskdevil

duskdevil New Member Member

78
    4
    0
    123

อยู่ชลคับ ชื่อแอ๋ม เอาเบอไหมคับ

4. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    - แต่งตามทุนทรัพย์ในกระเป๋าก็ดีนะครับ อิอิ ช่วงนี้ตึง จนจะขาดแล้วอ่ะ
    :D

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ค่อย ๆ แต่ง เพราะตังค์น้อย และ ถ้าแต่งครบทีเดียว เด้วเบื่อเร็ว 55

6. หล่อจังเว่ย

หล่อจังเว่ย New Member Member

8
    1
    0
    อยู่ที่คนขับมากกว่า

รถมันสวยอยู่แล้ว ทุกคนชอบไม่เหมือนกัน ชอบแบบนี้ก็ว่าสวย ไม่ชอบก็ว่าไม่สวย
    ผมว่าอยู่ที่ตัวคนขับมากกว่าคับ ว่าเสี่ยวแค่ไหน
    อาทิ เช่น เปิดกระจก แล้วเปิดเพลงดังๆ
    เปิดกระจก ให้เห็นหน้าคนขับ ประมาณว่าต้องเห็นกรูขับนะ โดยไม่มีความจำเป็นใดๆ
    เช่นเพื่อประหยัดน้ำมันเพราะปิดแอร์ หรืออยากชมวิว รับลม หรืออะไรก็แล้วแต่
    ขับผ่านสาว หรือกลุ่มวัยรุ่น ก็ทำเป็น ออกตัวแรงๆ หรือเบิ้ลรถแรงๆ หรือขับแบบไม่มีมารยาทแต่คิดว่าเท่ห์

SONG-EK ถูกใจสิ่งนี้
  7. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    .......แต่งแบบนี้งัย.......โครต.....เชย....เลย........

........แปลก.....ไม่แนว......แตกต่างกว่าชาวบ้าน........เช้ย...เชย.....จริงๆ.....

8. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    หรือว่าแนว Jump Jump แบบนี้ครัย :D

9. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    แต่งตามเราชอบคับ... ตามตังค์ด้วย แถมด้วยมีข้อมูลสักหน่อย ก็ โอเซ แล้วคับ

ที่แต่สำคัญ อย่าข้ามสายพันธ์ ของมัน
    ไม่ช่ายว่า ขับ Honda
    แต่ไปติดสติกเกอร์ Rally Art, Nismo แบบนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกันคับ

10. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    มันก็จะค่อยๆเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ไปเรื่อยๆล่ะครับ
    แต่ก็จะถูกใจเราทุกครั้งที่เปลี่ยนเห็นว่ามันสวย ณ เวลานั้น ถ้าเราชอบก็เป็นอันใช้ได้ครับ

เด๋วไว้เอารูปรถผม ตอนมาเริ่มแต่งใหม่ๆ เอารูปเก่าๆมาดูแล้ว ก็แปลกตาดี ..อิอิ ไม่รู้แต่งไปได้ไง
    ปล.เคยแปะโลโก้ GTR ข้างหลังแทนโลโก้ Honda ด้วยล่ะ...(อายจัง)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มีนาคม 2009
  11. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    ผมว่าแต่งแบบที่คนนั่งข้างๆ ไม่บ่นตลอดทางน่ะดีที่สุด

12. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    แต่งตามคนอื่นครับเชยอะตังเราก็ต้องแต่งตามเราจิครับงบน้อยก็นิหน่อยงบมากก็จัดกันไป

13. Maxspeed

Maxspeed New Member Member

21
    3
    0
    บองบางอย่างอาจไม่ต้องตามใครก็ได้นะครับ บางคนอาจไม่ชอบ แต่เราชอบ ก็ไม่ต้องสนใจใครครับ

14. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ค่อยๆ ศึกษา เดว ก็ รู้แนวทางของตัวเองครับ ..........

15. SINGHUTSATIT

SINGHUTSATIT New Member Member

191
    2
    0
    เจ้าของว่าสวย ขับแล้วสบายใจ ก้ดีคับ ถ้าคนอื่นชอบแต่เจ้าของขับไปอึดอัดไป ไม่ชอบ มานก้ไม่สบายใจคับ อีกอย่างตามกำลังทรัพย์คับ อย่าให้มาเบียดบังสิ่งจำเป็นในชีวิตอื่นๆ

16. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    แต่งตามตัง

17. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ไม่เห้นต้องอายเรยเพ่ ใครที่เกิดทัน ช่วง BBS RS ดังๆ ส่วนใหญ่ก็ต้องใส่ล้อ ลายนี้ทั้งนั้นแหล่ะคับ กรี๊ดกันแบบ CE-28 เลยละกัน

18. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผมเกิดไม่ทัน...

19. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ผมยังเป็นวุ้นอยุ่...

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  20. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0

หรอออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ:D

21. K.F_Spoon

K.F_Spoon New Member Member

103
    2
    0
    ผมน้องใหม่คับ........ผมว่าHONDA.......EK.....แต่งแบบไหนก็ดูด.ดีนะคับ...จริงไหม

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  22. GolfgreenEk

GolfgreenEk New Member Member

6
    0
    0
    แหะๆ แต่งตามที่ตัวเองชอบครับ ดีที่สุด อย่าไปฟังพวกปากหอยปากปู

แมกผมใส่มาคนอื่นว่าไม่สวย แต่ แม่ กะ เมีย บอกว่า สวย ก็ โอ แล้ว ค้าบบบบบ

;) ;) ;) ;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้