b11 จะเปลี่ยนสปริงของอะไรดีคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย supakit, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ตอนนี้รุ้สึกนิ่มมากๆ คับ
    เอาแบม่ายต้องแปลงอ่ะคั บ

2. supakit

supakit New Member Member

303
    6
    0
    ถ้าอยากให้หน้าต่ำกว่าหลังอ่ะคั บ
    ควรใช้ยังไงดี

3. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
  4. carmodifly

carmodifly New Member Member

176
    35
    0
  5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    รอด้วยคน คับ

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ว้า...ของผมแปลงครับ
    หน้าปรับเกรียว ปิงเดิม
    หลังอัดน้ำมันให้หนึบขึ้นน่ะครับ รู้สึกว่าจะเป็นกระบอกโช๊คของโตโยต้าน่ะครับ(เค้าใส่มาให้) ปิงเดิม

7. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ถ้าอยากให้หน้าต่ำกว่าหลังอ่ะคั บ
    ควรใช้ยังไงดี

สำหรับผมเปลี่ยนสปริงหลังอะครับ

8. klah

klah New Member Member

90
    8
    0
    ผมช่างเขาถอดสปริงข้างหลังของเดิมไปเทียบเอาน่ะครับ
    ผมเลยไม่รู้ว่าใช้ของอะไร แต่สูงดีครับ

9. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ตอบ

โฃ็ดหลังผมใช้ของTOYOTAรุ่นKE20เป็นแก็สแท้ราคา1450ต่อคู่แต่ต้องแปลงบุขตังล่างเพราะของkeเป็นบุชยางส่านบี11เป็นบุชเหล็กกับยางอยู่ในตัวเดียวกันเอาบุชยางออกแล้วซซื้อบุชโฃ็ดหน้าของisuzuรุ่นก่อนที่จะเป็นdmaxเข้ากันได้พอดีส่วนสปริงก็มีสองตัวที่ผมเคยใช้honda3dและTOYOTAรุ่นALTISก็ตัวใหม่ตัวนี้ครับตัดหัวหน่อยนิดหน่อยส่วนผมทำสตรัทเอา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้