จะลงเครื่องใหม่ครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PASIN, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    เครื่องตัวนี้เป็นไงครับ 1JZ - VVTi พอดีเพื่อนจะขายรถ เซฟิโร A 31 ซึ่งอุปกรณ์ เช่น ล้อ และ เบรก ของคันนี้ผมซื้อมาหมดแล้วเหลือแต่เครื่อง รู้สึกว่าจะขายให้ประมาณ 28,000 ประมาณนี้แหละ ตามรูปใหม่มั๊กมาก ( ตามรูป พึ่งถอดได้3 วัน )
    View attachment 1237766

ประวัติเครื่องดีมาก เคยวางอยู่ในรถตู้รับส่งเจ้าอาวาสของวัดที่บ้านผมมาก่อน แล้วมีเด็กโข่ง ( เพื่อนผมเอง )ไปซื้อมาเพื่อวางใน เซฟิโร A31 คันนี้ แต่เผอิญ เซฟิโรคันนี้ไปโดน 6 ล้อทิ่มตูด หลังจากกลับบ้านแล้วแวะทานข้าวข้างทาง รถยุบไปครึ่งคัน แต่เป็นส่วนด้านหลัง เครื่องด้านหน้าไม่เป็นไรครับ ก็เลยขายเครื่องซ่อมรถแล้ววางเครื่องเดิมขายครับ

2. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
  3. เเจ่มมั้กๆๆ จัดไปเลยครับ

4. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    สวยมาก

5. good ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รอผู้รู้มาตอบดีกว่า โดยส่วนตัวเพิ่มอีกนิดได้เครื่องยุ่นมือแรกนะครับ...แต่ถ้าคิดว่าโอเคก็ไม่ว่ากันครับ (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อืม ราคาเท่ากับเจโบตัวธรรมดาเลยอะครับ

แล้วแต่คนชอบอะครับ ระบบVVTI อะครับที่ไม่ควรมองข้าม

8. PASIN

84
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้ข้อมูล ว่าแต่จะลงเครื่องครั้งนี้ต้องเสียงบประมาณเยอะ ไม่ทราบว่า 2L ตัวที่อยู่ในรถผมแบบโมดิฟายนี้ ทั้งชุดขายได้ประมาณเท่าไหร่ครับ พร้อมอินเตอร์ใหม่เอี่ยมเลย.........

9. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เครื่องสวยดีครับ

10. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    สภาพภายนอกดูดีครับ จัดไป

11. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    เครื่องสวยมากๆ ครับ

อยากได้มาลง ไมตี้แดงผมมั่งจัง

ได้แต่รอ งบอย่างเดียว ฮื้อ....

12. PASIN

84
    0
    0
    ถามหน่อยสิครับว่า ใช้เพลา Toyota Crown แล้วชนเกียร์เดิมได้ป่าวครับ......เฟืองท้ายผมใส่เต็ดแล้วครับ นอกจากนี้ต้องเพิ่มไรอีกครับ สำหรับอุปกรณ์เครื่อง J รวมถึงอินเตอร์คูลเลอร์ใช้อันเดิมน่าจะได้เน้อ ( ผมไม่เคยเล่นเครื่องแบบนี้ครับ รบกวนผู้รู้เรื่องเครื่อง J หน่อย )

13. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    VVTI ชื่อนี้ถ้าทำจบก้อใช้ลืมคับ แต่ถ้าไม่จบลืมมันไม่ลงคับ

อะไหล่หายากด้วยคับ แล้วถ้าคิดจะโมตัดทิ้งได้เลยครับ

ลองคิดดูคับ

14. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    เครื่องสวยงามมากครับ vvti ถ้าชุดสายไฟ รีเลย์ เซนเซอร์ ครบ ช่างวายสายชำนาญ ก็ไม่มีปัญกาอะไรครับ

แต่ถ้าไม่ครบ ช่างไฟไม่เก่ง มันจะจบอยาก เหมือ อั่งบอกอะครับ เครื่องตัวนี้วิ่งดีครับ ถ้าติดแก็สให้ระบบหัวฉีด

ดีกว่าแบบดูด ส่วนเรื่องอะไหล่หายากซะหน่อย เครื่องมีน้อย

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    สวยมากครับ...แง่มๆๆๆ

16. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เครื่องสวย

17. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าถูกใจก็เอาเลยครับ แล้วที่วางในเซฟ มันจบหรือเปล่าล่ะครับ

18. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ...เดินสายยากกว่า j ธรรมดา แน่นอน

19. Mochisuperhero

760
    6
    0
    แล้วเครื่องเก่าหละคับ....

20. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ผมเคยถามมานะว่า ตัวนี้ถ้า เอามาขับ แบบ เดิมๆ OK ครับ ขับสนุกกว่า J ธรรมดา แต่ถ้าจะแรงลำบากหน่อย
    แล้วเป็นเครื่องยกลงด้วยยิ่งไม่แนะนำ ญี่ปุ่นใช้มาแล้ว เท่าไหร่ แล้วมาใช้ ในไทยอีก กลายเราเป็นมือ ที่ 3 ไปเลย
    ส่วนตัวผมว่า 28000 J ธรรมดาน่าเล่นกว่า กำเงินไปเดินเชียงกง บางนาครับ อาจจะได้ของครบๆ เครื่องแจ่มๆ
    ผมว่าอาจเหลือเงินไว้ เลี้ยงเหล้าพวกพี่ๆ ในคลับ สะบายเลยครับ ความคิดผมนะ ลองดูครับ

21. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ตามเซียนเลยครับ.......

22. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ราคานี้วางเจโบตัวธรรมดาดีกว่าครับ เครื่องวีวี ขับในเมืองสนุกครับ
    ยาวๆโดนตัวธรรมดาแน่ๆ วีวีต้องเจอช่างวายสายดีๆ ขุนให้โตยาก
    อะไหล่บางชิ้นมีแต่รอนานหน่อย ราคาสูงด้วยเมื่อเทียบกับตัวธรรมดา
    แรงบิดมาไวหมดไว ตัวธรรมดา มาช้าแต่หนักและยาวกว่า ขุนง่ายโตดี
    แต่ถ้าจะวางตัวนี้ก็ได้นะครับ

23. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อ่ะลองๆดูครับ ขาดตกตรงไหนบอกมาเลยครับ

24. JZ_std.

8,075
    74
    0

ตามนั้นเลยครับ เคื่องอะไรๆๆที่ปีใหม่ๆ ก็ไม่ใช่ว่าดีเสมอไปนะครับ

25. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เห็นด้วยกับพี่ฮั่งคับ แต่เครื่องสวยดีจัง แต่ราคาแรงไปนิด

26. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    สาระ.............................ดีจัง

27. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เจอีกแหละ...

28. PASIN

84
    0
    0
    จะลองเข้าเซียงกงไปตามหา 1 เจโบดูก่อนครับ......... ( เพื่อนบอกให้แหวกแนว ถ้ามีงบวาง 1UZ หรืออาจเป็น RB26 ไปเลย ..... แต่คงเป็นเพียงแค่ฝันอ่ะครับ )

29. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ตามมาดูสาระ

30. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ่JZZZZZZZZZZZZZ Bo ตัวก่อน VVTI ดีกว่าครับ แน่นอนกว่า

แรงด้วย ราคาก็พอกับเครื่องที่คุณจะเอาแต่นั้นเป็นเครื่องยกลง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้