รถเซทโบใช้หวีครัชกับผ้าครัชอะไร ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย wUt-Td27, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    พอดีกำลังจะเปลี่ยนครัชเนื่องจากครัชเดิมมันลื่นครับ ใช้รถกระบะนิสสันเครื่องTd27 ครัชขนาด9.5นิ้ว
    กำลังจะซื้อหวีครัชกับผ้าครัชกึ่งทองแดงจากในเวปนี้อ่ะครับ เลยอยากจะสอบถามเพื่อนๆพี่ๆในเวปแห่งนี้ว่า หวีครัชแต่ง(ไม่ถึงขนาดหวี2ชั้น)คิดว่าน่าจะเป็นหวีชั้นเดียวแต่คงหนากว่าของเดิม+ผ้าครัชกึ่งทองแดง เพื่อนๆที่ใช้กันอยู่ มันแข็งมากไหม๊ครับเพราะผมใช้รถในกรุงเทพ เดี๋ยวเหยียบ เดี๋ยวปล่อย เลยอยากถามผู้ที่มีประสบการณ์หน่ะครับ เพื่อนๆบางคนแนะนำให้ใช้ครัชเดิมของ นิสสัน Zdi หรือไม่ก็ของ นิสสันYd2.5 เพราะโบผมลูกเล็กๆหน่ะครับบูท ไม่เกิน25psi ช่วยกันคอมเม้นด้วยนะครับ ขอบคุณครับผ๋ม

ปล.แค่อยากรู้ว่ามันแข็งมากหรือป่าวเวลาเหยียบ

แก้ไขล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2009
  2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับของผมลาโลกไปและ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หวี 2 ชึ้น + ผ้าทองแดง 6 ก้อนครับ

ไม่ก็ หวีเสริม + ทองแดง 6ก้อน

เคยใส่กึ่งทองแดง ไหม้กระจายแล้วครับ SR20DET

4. wUt-Td27

47
    1
    0
    เพื่อนๆที่ใช้อยู่ช่วยคอมเม้นให้หน่อยนะครับว่า มันแข็งมาไหม๊ ครัชแต่งหวีชั้นเดียวกับผ้ากึ่งทองแดงอ่ะครับ ขอบคุณคร๊าบบบ

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่แข็งหรอกครับ หวีเสริม

ปั๊มครัชล่างบิกเอ็มใหญ่อยุ่แล้วด้วย

6. wUt-Td27

47
    1
    0
    ขอบคุณครับ งั้นคงได้ข้อสรุปแล้วหล่ะครับ คงใช้หวีครัชเสริม+ผ้าครัชกึ่งทองแดง ที่จะส่งในเวปนี้แหล่ะคับ

7. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ผ้ากึ่ง ถ้าชอบ เบิร์นยาง ออกรอบสูงๆ แบบปั๊มออก มันจะไม่ทนนะคับ แต่ถ้าไล่รอบไปปั๊ม ช่วงติดบูสอะ โอเคคับ

8. บูสไม่เกิน25psi ของผมเคยใช้ Ford 10 นิ้วผ้ากึ่งอยู่อ่าครับไม่แข็งด้วยครับ

9. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    ครัช โรตารี่ , สามเอส เทอร์โบ , ORC , OS

ไม่แข้ง จะ ดีดๆๆ หน่อย เหยียบสบายๆ คับ

10. wUt-Td27

47
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้