~~~เรื่องเตือนภัยสำหรับผู้ชอบเข้าคาร์แคร์~~~เชิญชมรูปครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 525is-GTE, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    เรื่องคนรับรถ นี่ผมเคยเจอ1ทีครับ
    เอารถลูกค้าไปตั้งศูน ร้านขายแม๊กดัง ย่านประชาอุทิศ ไม่พูดนะคับว่าร้านไหน แต่มีร้านเดียวดังๆเจ้าของร้านนิสัยดีครับแต่มันจะมีลูกน้องเค้า1คน ตัวดำๆปากไม่ค่อยดีเท่าไร เห็นรถคันไหนชอบวิจาร ทั้งๆที่ไม่ได้รู้เลยว่าเจ้าของรถเค้ายืนอยุ่ใกล้ๆ พอมันได้เข้าไปนั่งขับรถไปลองเท่า นั้นแระ หน้าร้านแมรงซัดซะ รถลูกค้ายังไม่ได้จูนเลย ซัดซะแล้ว
    เล่นเอาผมแทบเป็นลม ผมยังเคยยืนรอรถทำอยุ่มันรถอีกคันไปลอง พอกลับมามันบอกว่ารถไม่ค่อยวิ่งเลย กับเพื่อนมัน เจ้าของรถยังยืน งง อยุ่เลยครับหุหุ ตอนน้ได้ข่าวมาว่า มันโดนไล่ออกไปแล้วรึป่าวไม่แน่ใจ ถ้าไล่ไปแล้วจะดีมากครับ ขับรถแบบนี้ ทำใช้ชื่อเสียงที่ดีเสียเพราะไอ่บ้า1คนได้เลย
    แต่ผมประทับใจ ที่ล้างรถแถวบ้านอยุ่1ที่ ขับ200sx เล่นในเวปนี้ละครับ เปิดคาร์แคร์เหมือนกัน รับรถหน้าตายิ้มแย้ม เอารถเข้าที่ล้างกับเอาเข้าที่ดูดก็ยังไปขับเอง แถมมีกล้อง วงจรปิด ด้วย ราคาไม่แพงด้วยครับล้าง+ดูด 80บาทเอง 10ฟรี1อีก
    ร้านนี้อยุ่แถว TOP วัดชม ย่านพระประแดงจ้า^^ สงสัยจะได้ล้างฟรีแหะฮาๆ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ตอนแรกอ่านแล้ว นึกว่านิดหน่อย
    พอดูรูปมันไม่ใช่แล้ว โดนเต็มๆเลย
    ซ่อมให้เหมือนเดิมยังเคืองเลย
    เสียใจกับเจ้าของรถด้วย
    อย่าไปย่อมเอาให้ถึงที่สุด

3. BosstoN

BosstoN New Member VIP

152
    4
    0
    เด็กรับรถสงสัยกินหญ้าแน่ๆเรย...

4. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เรื่องเอาไปชนก็น่าโมโหมากอยู่เเล้ว เเต่เรื่องรับผิดชอบเเม่มทุเรศสุดๆ เเย่ เเบนเเม่มเลย

5. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    เวอร์ไปป่าวแบงค์ ร้านใหนหว่าจะได้ไปล้างฟรีม่างงงง 5555555

6. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ก้อรุอยู่ว่าพื้นในอาคารจอดรถมันลื่นปรื๊ดๆ ยังจะซัดอีก -.-

7. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    จาเป็นโลม............. :mad::mad:

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน นะครับ

9. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    แค่ค่าเครื่องก็เท่าไหร่ละนั่น

10. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    แค่ขับรถเลื่อนไปล้างชนได้ยุบขนาดนี้นี่ไม่รู้ว่าขับเร็วเท่าไหร่

ซ่อมมาขายต่อราคาก็ตกฮวบแน่ๆครับ เล่นซะถึงคานหน้าขนาดนั้น

อย่างนี้ต้องฟ้องเอาแล้วครับ 15000 นี่เผลอๆซ่อมออู่นอกจะยังไม่อยู่เลย

ชุ่ย + ทุเรศจริงๆ อย่างนี้ต้องเอาไปซ่อม ซ่อมเสร็จขายต่อแล้วออกใหม่ให้เลย

11. ฟ้องแพ่ง ละเมิด เรียกค่าเสียหาย
    ค่า...เสียหายตามจริงที่เกิดกะรถ
    ค่าเสียหายต่อสภาพจิตใจ
    ค่าขาดการทำมาหารายได้...คือเสียประโยชน์จากการไม่ได้ใช้รถ
    จะคิดเปนวันก็ได้
    คิดดอกเบี้ยตามกม.จนกว่าชำระเสร็จสิ้น
    ฟ้องภายใน1ปีนับแต่วันชน
    เวลาฟ้องบวกค่าศาล ค่าทนาย ค่าเดินทางไปด้วยนะ จะได้ไม่เนื้อ
    ปล.มีข้อสงสัยpmได้จ้า..............

12. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ร้านล้างรถในห้างชอบเกิดปัญหาแบบนี้(บางที่)ไม่รู้ทำไม เคยเอารถไปล้างกลับมาช่องแอร์ฝั่งคนนั่งล้มเกือบหมดแถว

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แย่จริงๆ

14. momo9699

momo9699 New Member Member

122
    5
    0
    เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ

15. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    อย่ายอมความ ฟ้องร้องจนถึงที่สุด

16. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    อ่านที่แรกไม่เห็นภาพ .................................... โหเยอะนะเนี่ย เค้าขับเท่าไร ถึงชนได้ขนาดนั้นอะครับ และก็ พวก ชอบเบิ้ล รถอีกอย่าง ไม่รู้จะเบิ้ลทำไม แค่ ถอยไปล้างรถเนี่ย เฮ้อ..................................

17. seven_e30

seven_e30 New Member Member

30
    0
    0
    อย่าไปยอม คับ ผมก็เคยเจอมา ไอ้เด็กพวก รับรถ มันชอบ โชว์ ต้อง ตบ คับ

18. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    เต็มๆๆ เลย

นึกเสียว ขึ้นมาทันที

เข้าไปใช้บรการต้องระมัดระวังกันให้มากๆๆ หน่อยนะครับ

19. crub_666

crub_666 Member Member

60
    0
    6
    รถใคร ใครก็รักครับ

20. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ชนขนาดนี้ ....

มันถอยจอดล้าง หรือ มันซัดในห้างกันแน่คับเนี่ยย

21. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    คนขับรถเป็นพวกคนงานพม่า ป่าวเนี่ย

22. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    อย่าไปยอม...แมร่งไม่รับผิดชอบ เอาให้หนัก

นี่มันซัดเต็มๆๆๆนะเนี่ย ไม่ใช่นิดหน่อย

23. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    แค่ค่าพาร์ท ก็เกิน 15000 แล้วอ่ะ แล้วไหนจะค่าเครื่องอีก -*-

24. SignifeR

SignifeR New Member Member

61
    2
    0
    ไอ้เด็กรับรถพวกคนขับต่างด้าวหรือเปล่า? บ้านมันพวงมาลัยซ้ายไง พอย้ายมาด้านขวาก็เลยไม่ถนัด ล่อเสาซะงั้น

พวกคาร์แคร์มันชอบรับแต่แรงงานต่างด้าว ราคาถูกๆ พอมีปัญหาพวกนี้ชิ่งลาออกก่อนอยู่แล้ว เผลอๆไม่มีบัตรประจำตัวด้วย
    ผมว่าต้องเลือกครับ จะใช้คาร์แคร์ไหนนี่ต้องเลือกดีๆเลย เจอเหมือนกันคุยกับมันบอกเก็บงานดีๆ มันไม่เข้าใจภาษาไทย.......

วัยรุ่นเซ็งเลย บางเจ้ายิ่งเช็ดยิ่งรอยเยอะ (รถผมสีดำ) ทำชุ่ยจะเห็นชัดมากๆ

25. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เห็นแล้วเซ็งแทนเลย

26. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    น่าสงสารเจ้าของรถครับ เป็นเราคงเซ็งจิต

27. Super Robert

Super Robert New Member Member

1
    0
    0
  28. Johnnie

Johnnie New Member Member

26
    1
    0
    ไม่เคยให้เด็กรับรถขับรถให้เลยครับ เพราะรู้ว่าเวลาเกิดความเสียหายทีมันไม่มีปัญญารับผิดชอบ

29. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อย่างนี้ต้องฟ้องให้ถึงที่สุด
    เพราะว่ามันไม่ใช่ความผิดของเจ้าของรถเลย

30. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หุหุ ผมเจอมาแล้วครับ วันนั้นผมไปล้าง ที่ เซ็นทรัล รัตนาธิเบศ เลยครับ ศูนย์โปรคลีน อยู่บนลานจอดรถ ไม่ใช่ศูนย์ที่อยู่ข้างล่างนะครับ

ข้างล่างล้างดี เยี่ยม เลย ผมเคยลอง แต่ศูนย์ โปรคลีน มันห่วยได้ใจผมจิงๆเลยครับ มันทำของในรถผมพังไปหลายอย่างและ ล้างก็ไม่

สะอาด คิดแล้วเซง คับ ที่ปรับตรงช่องแอร์ มันก็ทำซะของผมหักหมด ตอนถอยออกมาจากที่ล้าง มันก็สกิด กำแพง ไปนิด แล้วมันทำนิ่งคับ

ทำเปนไม่สนใจ แต่ไม่เยอะคับ ไม่บุบ แค่สีถลอกๆมันไม่รับผิดชอบคับดูมันทำ ผมก็ช่างแม่ง ไม่สนใจ ไม่รับก็ไม่รับ ผมขับรถออกมาเลย ไม่

จ่ายเงินหรอก ทำรถผมขนาดนี้ ออกมาทั้งรถเปียกๆเลย อิอิ เด็กที่ร้านมันมีแต่ เด็กอ่อนๆฝึกหัด ทั้งนั้น คับ บริการ ก็ไม่ดี ใช้ไม่ได้เลย จำไว้

อย่า เข้าศูนย์นี้เด็ดขาด ไม่เช่นนั้น คุณจะนั่งเครีดย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้