สายไฟห้องเครื่องเก่ากร่อน

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย mor_maa, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ใครพอจะคำแนะนำเกี่ยวกับสายไฟห้องเครื่องเก่ากร่อนบ้างคร้าบบบบบ
    ผมอยากจะวายใหม่เลย.....ตอนนี้ทุกอย่างเดิมๆ...ไม่ได้ทำอะไรเลย....ที่เห็น คือ แต่ละจุด/ปล๊ก...งี้เปื่อยเลย..(เห็นสายไฟเลยก็มี):cry:

สงสารน้องออน กลัวรถจะใหม้เหมือนคันแดงที่พัทยา...เมื่อเร็วๆนี้คร้าบบบบบ:confused:

2. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ของผมใช้ท่อหดอย่างดี (Sumitomo) หุ้มครับ โดยหุ้มตรงรอยต่อสาย(ใช้ท่อเล็ก)หุ้มก่อน 1 ชั้นเพราะต้องตัดสายก่อนร้อยท่อ แล้วชั้นนอกใช้ท่อใหญ่หุ้มทับอีกทีแล้วเป่าด้วยลมร้อนให้หดรัดตัว ที่ให้ใช้อย่างดีเพราะทนความร้อนกว่าอย่างถูกๆ ลองดูนะครับ

3. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ของผมมันละลายติดกันหมดเลย เพิ่งตัดต่อใหม่ แล้วหุ้มด้วยฉนวนกันความร้อนแล้วหุ้มด้วยกระดูกงูอีกที

4. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ท่านปรมจารย์ เติ๊ด และ เป้ อยากได้แบบไปถอดของเก่าออกแล้วเสียบสายไฟที่จัดการแล้ว(ใหม่ - หุ้มแล้ว) น่าจะมีบริการนะครับ...

จะได้ไม่ต้องจอดไว้....มีมั้ยครับ :) จัดให้หน่อยซิคร้าบบบบบบบบบบบ :)

5. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0

มีอยู่แล้วครับ โทรมาคุยได้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้