อายุรถกับประกันภัยชั้น 1

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย City_Ferio, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ไม่ทราบว่าประกันภัยชั้น 1 โดยทั่วไปมีกำหนดอายุรถที่สามารถทำได้รึเปล่าครับ เช่น รถอายุ 10 ปีขึ้นไป ไม่สามารถทำประกันชั้น 1 ได้

หรือกรณีนี้จะขึ้นอยู่กับบริษัทประกันภัยเป็นตัวกำหนด และประวัติของลูกค้ามีส่วนด้วยรึเปล่าครับ

ใครพอจะรู้ หรือมีข้อมูล ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ :)

2. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ที่ผมมีรถปี 94 คันนึง ทำตั้งเเต่ป้ายเเดงก็ยังทำได้อยู่ ผมว่าถ้าเป็นชั้นอื่นมาก่อนเเล้วจะทำ 1 ทีหลังคิดว่าคงไม่ได้อ่ะครับ

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าทำชั้นหนึ่งมาตั้งแต่แรก แล้วต่อของบริษัทเดิมมาตลอดนี่ทำได้นะครับ แต่ถ้าเปลี่ยนบริษัท หรือจะเริ่มทำใหม่เลยนี่ผมว่าไม่น่าจะได้อ่ะครับ

4. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    เท่าที่ทราบ บริษัทจะไม่ทำให้รถเกิน 7 ปีนะคับ

แต่ถ้าทำมาตั้งแต่แรก แล้วต่อมาเรื่อยๆโดยไม่ได้เปลี่ยนบริษัท ทางบริาัทเค้าก็จะอนุโลมต่อให้คับ

5. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

6. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ถ้ารถเกิน10ปี บางที่ก็ทำได้ครับ แต่อาจเสียค่าเบี้ยแพงหน่อย อย่างรถผมก็ประกันชั้น1 ประกันของแต่งด้วย ของไทยประกันภัยก็okนะ หมื่นสี่ เสียเบี้ยแพงแต่ผมว่าคุ้มนะ

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    น่าจะได้อีกเสียงครับ แต่

- เบี้ยแพง
    - ทุนประกันน้อย

ถ้าไม่กลัวถูกโจรกรรม (ทั้งของ+รถ)

ผมว่าทำไม่คุ้มอ่ะครับ ซ่อมเองดีก่า

อย่างผม ซัก 2-3 ปี จะเฉี่ยวซักที

ช่วยให้บริษัทประกันรวยป่าวๆ

8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ใช่แล้วครับรถเก่าทำไม่ได้

9. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ทำได้นะคับ(แต่ไม่ทั้งหมด) แล้วแต่กรณี ราคาก็ย่อมแพงเปนธรรมดา

ปัจจุบันผมก็ทำกับสินมั่นคง ครั้งแรกด้วย แต่แพงหูตูบอยู่เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2009
  10. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ผมว่าเบี้ยมันแพงเกินไปน่ะครับ :D

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    รถผมปี 94 เคยไปสอบถามกรุงเทพประกันภัยแถวบ้าน เค้าบอกทำได้ครับ
    แต่ค่าเบี้ยประกันจะสูงหน่อย ครับ

12. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    รถคันเก่าที่บ้านผม 12 ปี ยังชั้น 1 อยู่เลย ต่อกับบริษัทเดียวตลอด

แต่ตอนนี้ขายไปแล้วคับ

13. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ทำได้ครับ แต่จำไม่ได้ว่ากี่ปี

เคยทำประกันชั้น1 มาตั้งแต่ออกรถ ต่อประกันอยู่สี่ปี หลังจากนั้นปล่อยหลุด ไม่ทำประกันอะไรเลย แม้กระทั้งชั้น3
    เพิ่งจะเริ่มทำประกันชั้น1 เมื่อปลายปีที่แล้ว ก็ยังสามารถทำได้ครับ

จ่ายเบี้ยไปประมาณ 16000 (บ.จ่ายให้) แต่คุ้มครอง 2แสน
    ลืมบอกไปว่า จะมีเจ้าหน้าที่เค้ามาถ่ายรูปรถเราด้วยนะครับ

14. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    รถกระบะที่บ้านเคยทำตั้งแต่ออกป้ายแดง จนปีที่12มันก้อส่งจดหมายมาว่าไม่ให้ต่อชั้น1แล้ว

15. City_Ferio

564
    29
    28
    ของผมก็กรุงเทพประกันภัยครับ

รถพี่เก่ง ปีอะไรอ่ะครับ รถผมปี 2001 ครับ

ผมว่าขึ้นอยู่กับบริษัทประกันแน่เลยครับ เพราะบางคันเห็น 15 ปี ก็ยังทำได้อยู่

ขอบคุณทุก ๆ ความคิดเห็นเลยนะครับ :)

16. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รถเก่า ไม่ต้องกลัวหาย ก็ ประกันชั้น 2 อะครับ คุ้มครองหมด แต่ไม่คุ้มครอง รถหาย........

17. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    ชัดเจนครับ

18. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ปี2000ครับ ลืมบอกไป ว่าประกันวิริยะ นะ

19. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ส่วนใหญ่ 10up ประกันจะไม่รับนะครับ

แต่ถ้าทำตั่งแต่ป้ายแดงมาเรื่อย ๆ ก็ได้ สวนประวัติของผู้ขับขี่ ไม่แน่ใจครับ

20. City_Ferio

564
    29
    28
    พอ ๆ กันเลยครับ :D

ขอบคุณครับ

21. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รถไม่เกิน 7ปีครับ ถ้าเกิน 7 ปีทำไม่ได้ เว้น แต่ เคยทำมาก่อนแล้วมาต่อได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้