ถามผู้รู้ เรื่องแก็ส เดินเบาแล้วเครื่องดับ แก้ไม่หาย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kannt, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kannt

kannt New Member Member

3
    0
    0
    ใครใช้ sr 20 ติด LPG แล้วมีปัญหาแบบผม ช่วยบอกด้วยครับ

รอบเดินเบาใช้ไม่ได้ เคริ่องจะดับ หรือเวลาวิ่งปกติ แล้วเบรคจนรถใกล้จะหยุดสนิทก็เครื่องดับ ให้หลายร้านจูนแล้ว แก้ไม่ตกซักร้าน ทุกวันนี้วิ้งน้ำมันอยู่
    แต่แน้วโน้มน้ำมันจะกลับมาขึ้นราคาอีกแล้ว คงสู้ไม่ไหว ถ้าใครเคยเป็นอาการแบบนี้ แล้วหาร้านจูนแก็สเก่งๆ แก้ได้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ติดแกส ดูด หรือ หัวฉีด แล้วอาการนี้ วิ่งน้ำมันเป็นไหมครับ

3. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    ลองเช็คดู

ของผมเคยเป็นครับ ของผมติดแบบหัวฉีด ลองดูไฟครับแก่หรืออ่อนไปหรือเปล่า ถ้ายังไงช่วยแจงลายละเอียดต่างๆเพิ่มหน่อยนะครับ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    อ่านแล้วก็คันไม้คันมือ..แต่ก็ไม่รู้จะตอบยังไง..
    เบื้องต้น..ไปติดที่ไหนมาครับ..แล้วติดมาแบบไหน..มาเที่ยววิ่งหาคนจูน..ผมก็เคยเป็น..
    สุดท้ายก็ไปตายที่ร้านที่ติดให้..เวลามันทำก็ไม่เห็นมันจะยาก..หมุนนั้น..หมุนนี่..เสร็จล่ะ
    ไปทำที่อื่น..ช่างมันขอรื้อดูว่าติดยังไงมา..ทำไมต้องใช้..โซลินอย 2 ชุด..ทำไมต้องเจาะเข้าตรงนี้..มันไกลไปรึเปล่า..อะไรแบบนั้น..สูตรใครก็สูตรมันจริงๆ..เข้าใจยาก

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เบาดับ...รอบเดินเบาดับ...ไม่เคยเป็นครับ...เคยเป็นแต่...แก๊สหมดแล้วดับครับ...อิอิอิ...ล้อเล่นน๊า...

ตอนที่น้ำมันแตะ 40 บาท ใครเคยเป็นน๊า...แบบนี้น่ะ...จำไม่ได้...

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ข้อแรกกลับไปร้านที่ติดตั้งมาเหมือนที่ น้าหม่อมว่าก่อนเลยครับ ..
    ปัญหารอบเบาดับ สตาร์ทติดยาก หลักๆก็เกิดจากการจูนแหละครับ จูนดีๆจบแน่นอน
    แต่ถ้าใช้ระบบหม้อต้มก็อาจจะมีปัญหาที่หม้อต้มได้เหมือนกัน กลับร้านเดิมเถอะครับ :D

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ถ้ามิกเซอร์ลองจูนรอบเดินเบาใหม่ดูครับ

หรือเป็นมาตั้งแต่ติดก็คงเป็นที่ตำแหน่งการวางมิกเซอร์ไม่ได้

ถ้าหัวฉีดก็ต้องจูนใหม่ในรอบเดินเบา อาจจะบางไป หรือ หนาไปจนท่วมครับ
    ถ้าไม่หายจริงๆเป็นที่การวายสายไฟหัวฉีดผิด การวางอุปกรณ์ผิด

8. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ปรับตั้งแรงดันหัวฉีดที่หม้อต้มดูครับ แรงดันอาจต่ำเกินไป

9. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ของผมหัวฉีดนะคับ ลองวิ่งน้ำมันดูก่อนว่าเปงเหมือนกันรึเปล่า

-เหมือน ลองถอดตัวเดินเบามาเป่าล้าง ที่เหลือก็ตามพี่ๆข้างบนว่า อิอิเริ่มจากตัวเสียตังน้อยๆก่อน

-ไม่เหมือน กลับไปร้านที่ติดตั้งให้เค้าลองจูนใหม่ครับ

10. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ของผม SR18 เคยมีปัญหาติดแก๊ส LPG แล้วเครื่องเดินสะดุด มีอาการสำลัก แก้ไขอยู่หลายครั้งไม่หาย เลยไปหาอู่ ช่างดูแล้วก็ด่าคนที่ติดตั้ง เดินสายยุ่งไปหมด ช่างแก้โดยการรื้อเปลี่ยนสายไฟใหม่ ล้างแอร์โฟร์ใหม่ หลังจากนั้นมา เครื่องเดินเรียบไม่มีสำลักหรือสะดุดอีกเลย และวิ่งได้ดีด้วย หายเป็นปรกติครับ

11. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0

AirFlow นี้เค้าติด ระหว่าง เครื่องกับ mixer หรือว่า ติดระหว่าง mixer กับหม้องกรอง ครับที่ว่าเดินเรียบๆเนี๊ย :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้