GA16 เกียร์ธรรมดา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย LAOSO, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LAOSO

LAOSO New Member Member

19
    1
    0
    GA16 เกียร์ธรรมดา เช็คน้ำมันเกียร์ยังไงครับ

แล้วใครเคยเปลี่ยนเองบ้างครับ

2. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ผมเองคิดว่าไม่น่าจะเปลี่ยนเองได้นะครับ ถ้าไม่มีเครื่องปั้ม ใช้สำหรับปั้มน้ำมันเกียร์เข้าไปเพราะว่ามันใส่จาก้านใต้ครับ ส่วนการดูนั้นไม่แน่ใจครับ เพราะว่าผมเองก็ไม่มีที่ดูเหมือนกันครับ

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เปลี่ยนเองได้ครับ ถ่ายออกมาแล้วกรอกน้ำมันใส่ทางรูเกียร์ครับทำบ่อยๆเมื่อซีลน้ำมันเกียร์รั่วก็ เปลี่ยนซีลแล้วก็น้ำมันครับ ผมเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ที่ 15000 กม ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้