รบกวนขอความรู้เรื่องแบตเตอร์รี่รถยนต์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Hayabusa, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    คืนตอนนี้รถที่บ้านจอดไว้อย่างเดียวเลย เพราะว่าผมไม่ค่อยได้ใช้งานเลย

ทำให้แบตที่เปลี่ยนไปเมื่อ2ปีที่แล้วเริ่มเสื่อมสภาพ startไม่ติดแล้ว แต่ผมไม่อยากจะเปลี่ยนแบตใหม่(แ บตแ ห้ง) เพราะที่บ้านเค้าอาจจะเอารถคันนี้ไปเทรินแลกป้ายแดงมา

อยากทราบหน่อยนะครับ
    1.ถ้าเอาแบตไปชาร์ทไฟตามร้านแบตมันจะอยู่ได้นานไหม
    2.ร้านแบตเค้าจะมีน้ำยาพิเศษใช้ฉีดใส่ลงในแบตจะทำให้แบตใช้ได้อีกครั้ง แต่ไม่นานมาก อยากทราบว่าดีจริงหรือป่าวครับ แล้วใช้งานได้นานเท่าไร
    3.แบต45 แอม ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ ทั้งแห้ง+เติมน้ำกลั่น

ขอบคุณครับ

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ตอบนะคับ
    1. ถ้าแบตเก็บไฟไม่อยู่แล้วนำไปชาร์จไฟก็ไม่สามารถเก็บไฟได้อยู่ดี
    2. อันนี้ไม่เคยลองคับ
    3. แบตแบบเติมน้ำกลั่นราคาไม่น่าเกิน 2 พัน ส่วนแบตแห้งราคาไม่น่าเกิน 3 พันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้