ใครมีรูป Nv กระบะใส่หลังคาเรียบเจาะทำเป็นแวน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย didomon, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    วันที่ไป meeting ที่ชลบุรี ผมก็ไปแต่ไม่ได้คุยกันเนอะ........555+

ก็ 2000 บาทคับพอดี ฟลุ๊คเจอคับ............

จุดยึดต้องทำคับ เพราะบอดี้ของ 200sx เป็นหลุมรับ 2หลุมเลย............

แต่พอมาอยู่ใน nv เราก็ต้องสร้างเหล็กขึ้นมารับ กะโหนกกลาง ..........

แล้วก็ตัดฟองน้ำยัดเข้าตรงกลางให้ไม่ทรุดตัวมากเวลานั่งคับ.............

ส่วนที่พิงก็สร้างโครงเหล็กอย่างที่เห็นคับ........ส่วนล่างยึดน๊ดตเบอร์12 ก็จบคับ..........

เสียงข้างนอกจะดังขึ้นนะ บอกก่อนแต่เราไม่ต้องการแผ่นซับเสียง เพราะมันจะหนักรถ.......555+:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2009
  2. Mr.M

88
    2
    0
    เพิ่มเติมคับ...........

3. tanit wongsanit

tanit wongsanit New Member Member

100
    7
    0
    เจาะมาแล้วต่อทะเบียนได้เปล่าครับอยากทำเหมือนกันถ้ามีเบอร์ร้าน
    ที่แปดริ้วด้วยก็ดีครับ
    เจาะแล้วเป็นรถดัดแปลงจะต่อทะเบียนไม่ได้ใช้เปล่าครับ:D

4. Mr.M

88
    2
    0
    อืมก็ต้องจ้าง ตรอ.เอกชลต่อให้คับ...........

แต่ตอนขายก็งานเข้าหน่อยคับ................

แต่ยังงัยก็ต้องแจ้งดัดแปลงอยู่แล้วคับ แต่ไว้ก่อน............อิอิ.......

5. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    สงสัยว่าจะตรวจสภาพแบบปกติไม่ผ่านครับ ต้องตรวจด้วยวิธีพิเศษครับ แล้วต่อทะเบียน - โอน ได้แน่นอน ยินดีให้คำแนะนำครับ (แนะนำที่ทำเฉยๆไม่ได้รับทำนะครับ)

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ขอบคุณครับที่จัดให้ ขอบคุณมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้