ใครมีรูป Nv กระบะใส่หลังคาเรียบเจาะทำเป็นแวน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย didomon, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    อยากดูรูปภายในว่าแปลงเยอะหรือไม่ ที่แน่ๆ อยากดูรูปภายในรถพี่ Pop ลบกวนด้วยนะครับ พอดีอยากดูไว้ก่อนจะได้ทำถูกไม่เสียของ ขอบคุณครับ:D:D

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    รถเฮียเป้ green nv #032 เลยครับเจาะแบบงามๆเลย:D

3. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    ยังมีเฮีย "เก้า" อีกคนนะคับ

4. didomon

2,380
    2
    0
    งั้นรบกวนขอดูหน่อยนะครับ อยากรู้ว่าต้องแปลงมากไหม ยังไงลงรายละเอียดด้วยก็ดี ขอบคุณครับ

5. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    ตัดแผ่นกั้นแล้วเก็บไว้ด้วยนะครับ เผื่อต้องเชื่อมกลับเข้าที่เดิมเวลาขายต่อ

6. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เดี้ยวเค้า เข้าไปให้ทำนะ อิอิ:D

7. didomon

2,380
    2
    0
    ของพี่ Pop ยังไม่เจาะเหรอครับ ใครที่เจาะแล้วรบกวนถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยนะครับ จ๋าขอ..อิอิ..

8. pop-ja

2,068
    235
    0
    ยังครับ พี่แบต พี่เป้ พี่เก้าเลยครับ:D

9. didomon

2,380
    2
    0
    งั้นรบกวนด้วยนะครับพี่ๆ อยากดูไว้เพื่อเป็นแบบอย่าง :cry::cry:

10. NVไขมันเฮฮา

NVไขมันเฮฮา New Member Member

119
    7
    0
    เครื่องฟอร์แมตไปไม่มีรูปเก่าๆอยู่เลย เดี๋ยวถ้าไม่พลาดวันเสาร์จะถ่ายใหม่แล้วจะมาลงให้ดูนะคับ ของผมไม่เนียรสวยนะ เพราะทำเองไม่ได้จ้างร้านทำ

11. didomon

2,380
    2
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ :D :D :D

12. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
  13. didomon

2,380
    2
    0
    ขอบคุณครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2009
  14. pop-ja

2,068
    235
    0
    ตอนนี้เหลือแต่โครงอะคราบ อิอิ:D

15. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48

ขอไรครับ ไม่ให้ครับ............................:cool::cool::cool:

อ๊ะ ล้อเล่งๆๆๆๆๆๆๆ...............................:D:D:D

16. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมทำเป็นอ่านไม่ออก
    ตาบ้า

17. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    แล้วพวกพี่เป้ แจ้งขนส่งยังครับ
    ผมไปถามมา ยุ่งยากน่าดูครับ
    ต้องมีใบวิศวกร ด้วย ที่สำคัญค่าแจ้งที่สรรพสามิต 15,000 บาทแน่ะ
    ทำเองได้ แต่ไม่รู้จะเปลี่ยนทะเบียนไง

18. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ผมว่า คุยเป็นการภายในดีกว่ามั๊ยอะครับ ...
    ที่แบบนี้อันตราย... ตามร้านไม่มีใครกล้ารับเจาะนะครับ .. มันเข้าข่าย... ดัดแปลง

ส่วนตัวแล้วถ้าไม่คิดจะขาย... เจาะได้ประโยขน์มากกว่า...
    แต่ถ้าติดที่อยากขาย.. ติดไฟแน๊นท์ อย่าได้ทำนะครับ ..

19. Mr.M

Mr.M New Member Member

88
    2
    0
    ของผมเจาะไปแร้ว เหล็กก็ลืมเก็บมา อู่คงชั่งกิโลไปแร้วมั้ง............

เราไปดูทุกวันนะแต่ไม่ได้ถ่ายขั้นตอนเรย เสียดายจัง..............

แต่ก็ดีนะ ใส่เบาะหลังของ200sxด้วย........

ไว้ถ่ายให้ดูนะ.............

แต่ปัญหาเกิด กลิ่นควันมันเข้ารถ แก้ไม่หายเลยไม่ค่อยได้ขับหน่ะ...........

20. Mr.M

88
    2
    0
    ผมว่าก็ไม่เท่าไร่นะ กับเปลี่ยนรถเป็นรุ่นอื่นแร้วขาดทุนเป็นแสนนะ

ผมยอมไม่ขายnvดีกว่า เครื่องพังก็เปลี่ยนเครื่อง ภายนอกไม่ทันสมัยก็ดัดแปลงเข้าไปสะไจดี.............

200sx ยังแปลงหน้า s15 เลยดูซิ่งขึ้นเยอะ

21. didomon

2,380
    2
    0
    ผมจารอดูรูปนะครับ ขอบคุณครับ :D :D :D :D

22. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    อยากเห็นรูปไม่มีเลย

23. Mr.M

88
    2
    0
    รอแป๊บบบบ.....จ้าไม่ลืม.........

24. Mr.M

88
    2
    0
    ลองสังเกตุดูคับ..............

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

25. Mr.M

88
    2
    0
    ภาพล่างสุด ยังไม่ล้างเลย

26. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ไฮโซดี มีที่วางขวดน้ำ-แก้ว สองข้างเลย

27. didomon

2,380
    2
    0
  28. Takumi9

Takumi9 New Member Member

97
    2
    0
    สวยดีทำเบาะหลัง 200sx แพงมั้ยจะหามาใส่บ้าง
    พอดีมั้ย ต้องทำจุดยึดหรือเปล่า
    อยากได้ๆ

29. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    แหล่มเลย...ทำให้เกิดกิเลสอีกแล้วครับท่าน
    ขอทราบงบหน่อยครับ

30. Mr.M

88
    2
    0
    เบาะ 2000บาท..............

ค่าเจาะ 13000 คับ มันก็ราคาสูงนะ.........

แต่ชั่วโมงนั้น ไม่มีอู่ไหนรับเลยคับ .............

แต่พอดีเจออู่ที่ อ.บางคล้า จ.แปดริ้ว ก็หน้ามืดแร้วววววว.........

ชั่วโมงนั้นเท่าไร เท่ากัน ........... สู้ตาย ก็เลยอย่างที่เห็นคับผม.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้