อยาก DAMP เก็บเสียงอ่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yukim, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    พอดีกำลังจะออก new city แล้วได้ยินว่า body บาง ทำให้เสียงเข้ามารบกวน เลยอยากให้เงียบๆหน่อย ไม่ทราบว่ามีร้านไหนทำงานดีๆหน่อยอ่ะครับ แล้วยี่ห้อไหนราคาไม่แรงมากนักครับ ผมอยู่แถวงามวงศ์วาน-บางซื่อ-สุทธิสาร อ่ะครับ

2. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ผมว่าให้ได้รถมาก่อนดีกว่าคับ รถใหม่ๆผมว่าเสียงไม่น่าจะเข้ามากหรอกคับ

แต่ถ้าจะแดมป์จิงๆ ตามร้านเครื่องเสียงทำได้หมดคับ ถ้าอยากได้งานดีๆเนี๊ยบๆก้อเข้าร้านใหญ่ๆหน่อยคับ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ก็ทำได้ตามร้านเครื่องเสียงคับ ถ้าให้ผมแนะนำ ผมแนะนำ SSS Audio ตรงรามคำแหงคับ

ยี่ห้อที่น่าใช้คือ Accumat กับ American Dynamic คับ

4. doctorchao

doctorchao New Member Member

54
    0
    0
    แสง สี เสียง ออดิโอ ด้วยอีกเสียงนะคับ
    เพราะผมเคยทำงานที่นั้นมาก่อน
    ทำดีมากๆเลยนะคับ

5. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ถ้ายังไม่ได้ขับอย่าเพิ่งตัดสินใจคับ เสียงมันไม่เข้ารถขนาดนั้นหรอก เพราะผมขับ new city อยู่ ความรู้สึกผมก็เหมือนกับรถทั่วๆๆไปละคับ... คุณ(ได้มา ลองขับ แล้วค่อยตัดสินใจ) :cool:

6. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ขอบคุณทุก comment ครับ ไว้ลองใช้สักพักก่อนดีกว่า ไปถามมา 14,00-16,000 เลย แพงเอาเรื่องน่ะนี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้