HOT ROD THAILAND 13 มิย.52 (สนามที่3) พบกับสุดยอดของการแข่งขันควอเตอร์ไมล์ "หน้ายาว" วิ่งคู่ ครั้งแร

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย JennyMa, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    ++++++

ต๊าย ตาย ใครพลาดหละจะมานั่งร้องให้นะจ๊ะ อิอิ

2. JennyMa

JennyMa New Member Member

57
    0
    0
    เริ่มนับถอยหลัง HOT ROD HOT ROCK รายการแดร็คที่ร้อนแรงที่สุด เสาร์นี้ที่คลองห้า
    *****สำหรับนักแข่ง สนามนี้ จะเป็นสนามแรกในการเก็บคะแนนการแข่งขัน เพื่อนับคะแนนปลายปี รวมกับการแข่งขันรายการสุดท้าย คุณอาจเป็น แชมป์ประเทศไทยรายการ HOT ROD THAILAND รายการแข่งที่มาตรฐานเป็นสากลที่สุดในประเทศ******

3. ballzwa

ballzwa New Member Member

63
    0
    0
    up up

เสาร์ที่ 9 นี้ มีวง เบิร์น นะคับ

** พบกับ พี่ ตา ราม 77 เอาหน้ายาว มาลองเวลา แบบ สุดๆ คับ

4. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    น่าไปแฮะ.........

5. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ต้องโดนๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. JennyMa

57
    0
    0
    HotRodThailand สนามที่2 ใครมีสติ๊กเกอร์ HOT ROD ติดสติ๊กเกอร์ที่รถของท่านด้วยครับ ท่านอาจเป็นผู้โชคดีได้ของรางวัลจากทางทีมงาน Hot Rod Thailand

****สติ๊กเกอร์รายการมีจำหน่ายเป็นของที่ระลึกในวันแข่งขันเท่านั้นไม่มีแจกนะครับ เพื่อนๆท่านไหนติดรถมา แสดงว่าท่านได้อุดหนุนน้องๆไว้เมื่อสนามที่แล้ว เดี๋ยวเราหาเรื่องแจกรางวัล

7. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไปแน่นอน ...:D:D:D

8. JennyMa

57
    0
    0
    เหลืออีก 3 วันครับ รถเพื่อนๆพร้อม "ดวล" กันยัง???? ใครเอาแฟนไป งานนี้มีรุ่น Lady ขำๆครับ

9. TobZwa Neko

605
    7
    0
    ++++++++++

งานนี้ดูแล้วน่าไปสุดแล้วอะครับ เป็นกำลังใจให้คร้าบบบ....

ปล.ชอบรุ่น 275 SPECIAL เป็นการส่วนตัว อิอิ ไม่จำกัดเรื่องยางแบบนี้แฟร์ดีคับ

10. TobZwa Neko

605
    7
    0
    ++++++++++

งานนี้ดูแล้วน่าไปสุดแล้วอะครับ เป็นกำลังใจให้คร้าบบบ....

ปล.ชอบรุ่น 275 SPECIAL เป็นการส่วนตัว อิอิ ไม่จำกัดเรื่องยางแบบนี้แฟร์ดีคับ

11. james yy.

james yy. New Member Member

31
    2
    0
    พบกันแน่ๆวันพรุ่งนี้ ทุ่มเศษๆ

12. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ไม่ไปเชยตายยยยยย

13. JennyMa

57
    0
    0
    เพิ่งกลับมาจากสนามบางกอกแดร็กฯ เมื่อสักครู่ ตื่นตากับวันซ้อมของรายการเรา HotRodThailand ที่มีคนดูเยอะมากๆ รถแข่งมาซ้อม เพื่อจะแข่งวันพรุ่งนี้วัน ร่วมร้อยคัน โดยเฉพาะรถแข่งหน้ายาววววของคุณบุญตาแห่งราม77 แค่วันนี้ซ้อมเบาะๆทำเวลาไป 7.665วินาทีแค่น้าน?????? แค่วันซ้อมก็ตื่นตาตื่นใจขนาดนี้แล้ว พรุ่งนี้ค่ายราม77ซัดหน้ายาวไม่ยั้งเวลาจะซักเท่าไหร่น๊อ... อย่าพลาดนะครับเจอกันเสาร์นี้
    *****เวทีคอนเสริทยิ่งใหญ่เหมือนเดิม กำลังติดตั้งระบบแสง เสียงสมบูรณ์แบบ กับร็อคมันส์ๆของวง BURN เล่นกันสดๆ กับเครื่องดนตรีสดๆ สะใจวัยมันส์ครับ
    *****และนี่คือการตอบแทนท่านผู้ชมให้เต็มอิ่มที่สุด คุ้มค่าที่สุด เพิ่มมูลค่าเงินของท่านที่สุด 80.-บาทเหมือนเดิม กับ HOT ROD THAILAND

14. JennyMa

57
    0
    0
    รายละเอียด :
    ขอเปลี่ยนแปลงรูปแบบการควอลิฟาย
    เนื่องจากการควอลิฟายแต่ละรุ่นใช้เวลามากจนไปทับเวลาของกิจกรรมอื่นๆ
    เช่น Super street6 มีรถเข้าแข่งขัน15คัน ควอลิฟาย1ทุ่ม คันสุดท้ายควอลิฟายก่อนคอนเสริตเริ่ม5นาที(ตัวอย่างนะครับ)ทำให้กิจกรรมอื่นๆล่าช้าไป
    ทางกรรมการจึงขอเปลี่ยนแปลงการควอลิฟาย
    1.ทางกรรมการจะจัดการควอลิฟายทุกรุ่นตั้ง 6โมงเย็น ถึง3ทุ่มครึ่งโดยประมาณคือรถแข่งแต่ละคันจะมีเวลาควอลิฟาย3ชั่วโมงครึ่งและสามารถควอลิฟายได้3RUN
    2.การควอลิฟายจะต้องควอลิฟาย2ใน3RUNและจะต้องวิ่งทั้งTRACK A และTRACK Bยกตัวอย่าง(รถแข่งทำการควอลิฟายได้เวลาดีที่TRACK B แต่ยังไม่สามารถเข้ารอบได้เพราะขาดการวิ่งอีก1RUN ที่ TRACK A เมื่อวิ่งTRACK Aแล้วเวลาไม่ดีเท่าTRACK B กรรมการจะใช้เวลาที่ดีที่สุดของรถคันนั้นทำการคัดเข้ารอบ4คันต่อไป)
    3.กรรมการจะไม่ทำการเรียกรถแข่งและนักแข่งเพื่อมาทำการควอลิฟายจะขึ้นอยู่กับทีบแข่งและนักแข่งที่จะเข้าทำการควอลิฟายในช่วงเวลาไหนก็ได้ภายในเวลาที่กำหนด(3ชั่วโมงครึ่งโดยประมาณ)
    4.กรรมการจะมีบอร์ดเขียนรายงานเวลาการควอลิฟายแต่ละรุ่นแต่ละรอบไว้ให้นักแข่งได้รับทราบว่ารถแข่งของตนอยู่ในอันดับเข้ารอบการแข่งขันหรือเปล่า
    5.กรรมการจะปิดรับสมัครการแข่งขันทุกรุ่นเวลา3ทุ่มโดยประมาณถ้าท่านมาสมัครช้าเช่นมาสมัคร3ทุ่มก็จะมีเวลาควอลิฟายแค่ครึ่งชั่วโมงและต้องวิ่งให้ครบ2TRACKด้วย
    (ก็เท่ากับว่าคนที่มาสมัครเร็วก็มีเวลาควอลิฟายถึง3ชั่วโมงครึ่ง วิ่งได้ทั้ง3RUN พักรถนานขึ้น)
    ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนรายการของเรา

15. JennyMa

57
    0
    0
    *************ย้ำำกันอีกครั้งครับ ใครมี Sticker ของ Hot Rod Thailand ที่ซื้อไว้จากงานคราวที่แล้ว ติดรถด้วยนะครับ เรามีการจับรางวัลมูลค่าพอสมควรให้ท่านเป็นที่ระลึก***********

HOTROD THAILAND วันนี้ พี่ ตา RAM 77 เอาหน้ายาวมาวิ่งแน่นอน คับ

กิจกรรมก็มี วง BURN วงดังแห่ง SANTICA มอร์เตอร์ไซด์ superbike มาวิ่งยกล้อให้นานที่สุด งานเริ่มตั้งแต่ 6 โมงเย็นนะคับ เพื่อนๆ ชมกำหนดการคร่าวๆๆได้เลยคับ

รายละเอียดของการจัดงาน HOT ROD Thailand
    1 การแข่งขันรถยนต์ทางตรงเริ่มการแข่งขันอย่างเป็นทางการ ในช่วงแรกตั้งแต่เวลาประมาณ18.30 น.- 21.30 น.โดยการวิ่งครั้งแรกจะเป็นการจับเวลารอบคัดเลือกทุกรุ่นคันละ 3 เที่ยวตามลำดับ เปิดทำการซ้อมพร้อมรับสมัครการแข่งขันและตรวจสภาพรถแข่งทุกคัน ตั้งแต่เวลา 15.00-21.00 น.
    ตั้งแต่เวลา 22.00น. ถึง เวลาประมาณ 23.00 น. จะมีการแสดงของศิลปินชื่อดัง หมุนเวียนมาทำการแสดงในแต่ละครั้งที่จัดการแข่งขัน
    3 เริ่มการแข่งขันช่วงที่สอง ในรอบ4 คันสุดท้ายของแต่ละรุ่นและรุ่นPro Stockรุ่นเดียวที่จะเป็นการแข่งขันรอบที่สอง จนถึงรอบชิงชนะเลิศในเวลาประมาณ 23.00 น. ถึง01.00 น.
    4 จัดให้มีกิจกรรมพิเศษ เช่น การโชว์รถ การประกวดขวัญใจ HOT ROD หรืออาจมีกิจกรรมอื่นๆ ตามที่เห็นสมควรโดยไม่ขัด ต่อศีลธรรมและกฎหมาย บริเวณพื้นที่ของสนาม
    5 การวิ่งของรถแข่ง ในแต่ละรุ่นจะจัดให้วิ่งแบบหมุนเวียนทุกชั่วโมง โดยรถในทุกๆรุ่น และทุกคันจะเริ่มวิ่งรอบจับเวลาคัดเลือกเวลาประมาณ 18.30 น.เรียงไปตามลำดับ( Rotation) เช่น เวลา 18.30-21.30 น. จะเริ่มการแข่งขันเพื่อทำการจับเวลาคัดเลือกคันละ3เที่ยว( ลำดับการวิ่งแต่ละรุ่นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง) เพื่อที่จะให้รถที่ทำการแข่งขันได้มีการพัก และทำการซ่อมบำรุง ให้อยู่ในสภาพพร้อมที่จะทำการแข่งขันในรอบต่อไป เวลาประมาณ 23.15น.-01.00 น. โดยประมาณ จะเป็นการแข่งขันในรอบ 4 คัน ( ยกเว้น Pro Stock ที่จะต้องทำการวิ่งในรอบต่อไปทุกคัน ยกเว้นคันที่ทำเวลาในรอบคัดเลือกดีที่สุดเพียงคันเดียว จะได้เข้าไปรอในรอบ 4 คันสุดท้าย ) โดยที่รถแข่งที่เข้ารอบจะต้องมาจอดรอในบริเวณที่เตรียมไว้สำหรับการแข่งขัน( Staging Area )ในรอบต่อไปเป็นเวลา 10 นาทีก่อนทำการแข่งขันและห้ามทำการซ่อมหรือแก้ไขใดๆในเขตนี้อย่างเด็ดขาด ยกเว้นการเติมเชื้อเพลิงและการเปลี่ยนยาง (ลำดับการวิ่งแต่ละรุ่นกรรมการจะทำการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ในเวลาประมาณ 22.00-22.45 น. รถแข่งที่เข้ารอบคันใดที่ไม่มาตามเวลาที่กำหนดถือว่าสละสิทธ์ในการวิ่งรอบนั้นๆ ) การแข่งขันในรอบ 4 คัน จะเริ่มขึ้นหลังการแสดงเสร็จสิ้นลงใน เวลาประมาณ 23.00-23.30 น. จนกระทั่งถึงการชิงชนะเลิศในแต่ละรุ่นจะเสร็จสิ้นเวลาประมาณ 01.00น.

16. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    ฝนตกได้วิ่งกันไหมครับ

17. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    เป็นไงกันบ้างครับ ช่วยรายงานทีๆ

18. BaBy_GaL

BaBy_GaL New Member Lady Member

46
    3
    0
    รอฟังข่าวด้วยค่ะ

19. james yy.

31
    2
    0
    ฝนตกไม่ได้แข่งเสียดายมาก
    รอไปอีกหนึ่งเดือน เฮ้อ ! เมื่อไรจะได้เเชมป์รายการ
    Hot Rod กับเขาบ้าง

20. JennyMa

57
    0
    0
    เมื่อคืนใครกลับก่อนหรือใครพลาดไม่มาเพราะฝนตก คงเสียดายและนึกไม่ถึงว่า นอกจากรายการแข่งรถแล้ว Hot Rod Thailand ยังมีคอนเสริทสุดมันส์ของ BURN ที่เล่นได้สะใจและเต็มที่กับการแสดงของพวกเค้าคืนกำไรให้กับผู้ชมและนักแข่งได้มากมายขนาดนี้ เสียใจสำหรับคนที่พลาดครับ.....สายฝนไม่สามารถหยุดความร้อนแรง ของ Hot Rod Hot Rock ได้เลย..จริงๆ

เห็นใจนักแข่งครับรุ่นใหญ่ๆ ไม่ได้วิ่งเลย ที่เพื่อนๆนักแข่งกับผู้ชมร้องขอมาให้ทาง Hot Rod Thailand เป็นผู้จัดแข่งขันในเสาร์ห้าของเดือนนี้เดี๋ยวขอประชุมทีมงานก่อนครับ คืบหน้าอย่างไรทางเราประชาสัมพันธ์ให้ทราบอย่างเร่งด่วนครับ

********ใครอยากให้ Hot Rod เป็นผู้จัดเสาร์ห้า ยกมือขึ้น...............

21. JennyMa

57
    0
    0
    สนามที่2 เสาร์ 9 พ.ค.2552
    *****ผ่านไปอีกสนามแล้วครับ กับรายการร้อนๆ ของชาว Hot Rod อย่างพวกเรา
    ทางทีมงาน Hot Rod Thailand ขอแสดงความขอบคุณเพื่อนๆทุกท่าน ที่มาร่วมงาน อันประกอบไปด้วย เพื่อนๆนักแข่ง เพื่อนๆผู้ชมรายการ เพื่อนๆที่ให้ความสนับสนุนรายการ รวมทั้งเพื่อนๆ สื่อมวลชนทุกท่านที่มีส่วนร่วมทำให้รายการ Hot Rod Thailand สนามที่สอง ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี แม้จะมีความไม่ีราบรื่นจากฝน ที่ตกลงมาช่วงสามทุ่มครึ่งเศษ ทำให้รายการแข่งสุดมันส์ของรุ่นใหญ่ๆ ซึ่งมีรถรอทำการแข่งขันร่วมร้อยคัน ต้องงดไปโดยปริยาย แต่ผู้ที่มาร่วมงานส่วนใหญ่ก็ยังไม่ได้หนีหายจากพวกเรา ยังคงอยู่ร่วมงานจนกระทั่งฝนหยุดตกประมาณสี่ทุ่มเศษ ซึ่งจะเป็นเวลาของคอนเสริทพอดี และก็เป็นการโชคดีของทางทีมงานและพวกเราที่อยู่ร่วมงาน ทำให้ระบบแสงเสียงของคอนเสริท ไม่ได้รับผลกระทบจากฝนมากนัก ทางบริษัท ซาวด์โปรเจค ซึ่งเป็นเจ้าของระบบมูลค่าหลายล้าน ได้ให้อนุญาติ กับทาง Hot Rod Thailand ดำเนินงานแสดงคอนเสริทได้ (ทางทีมงานต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ) ดังนั้น ในวันและคืนร้อนๆ อย่าง Hot Rod Hot Rock จึงไม่มีอะไรหยุดความร้อนลงได้แม้กระทั่งสายฝน..............

******ท้ายนี้ขอขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งจากใจจริง และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า ไม่ว่าครั้งไหนๆที่ Hot Rod Thailand จัดการแข่งขัน คงได้รับการสนับสนุนจากเพื่อนๆ ดังเช่นที่ผ่านมานี้ตลอดไป

Hot Rod Thailand

22. JennyMa

57
    0
    0
    มากันแต่เนิ่นๆ สร้างวัฒนธรรมที่ดี

ซ้อมๆๆๆๆๆ

คืนนี้สนุกแน่ๆ ครับ

"วันนี้เป็นจะเป็นยังไงบ้างครับ?????"
    "ผมว่าฝนตกนะแต่คงหยุด HotRodไม่อยู่ครับ"

สมัครกันตั้งแต่เย็นๆอย่างนี้มีเวลาเตรียมตัวเยอะดีครับ

มีรุ่นเลดี้มั้ยคะ นู๋จะลงแข่ง????

จากค่ายราม77เตรียมรถมาวิ่ง...........หนีฝน

ทะเลสงบก่อนมีภายุใหญ่... เค้าว่าาาาาาาาาา

เบื้องหลัง5555

มาชมกันต่อ.......
    หลังภายุใหญ่ผ่านไปฟ้าก็ใส.....ฟ้าหลังฝน......และแล้วเราก็ได้ "เผา"เวทีกัน

มันร้องว่าอะไรฟะ..???????

มันส์...มั้ยพี่..

คนดูไม่ยอมเลิก..บอกเอาอีกๆๆๆๆ .....นักร้องบอก..... กรูเหนื่อยยย......แล้วพี่

วงBURNนี่...เมา..เอ๊ย..มันส์..ดีจริงๆๆ

นี่ครับแก๊งค์นี้เค้ามาเสริมความมันส์ให้หลังฝน... แทร็คเปียกๆ วิ่งไปเบาะ 10วิเศษ วิ่งขำๆ

ทั้งหมดคือคร่าวๆนะครับ เพิ่มเติมได้นะครับใครถ่ายรูปมา ช่วยๆกันลงให้ดูด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ชมบรรยากาศในงานเต็มๆได้ที่ รายการ "นี่แหละมันส์" วันพุธนี้ครับ เที่ยงคืนสิบนาทีโดยประมาณ ทางNBT

23. JennyMa

57
    0
    0
    ทั้งหมดคือคร่าวๆนะครับ เพิ่มเติมได้นะครับใครถ่ายรูปมา ช่วยๆกันลงให้ดูด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ชมบรรยากาศในงานเต็มๆได้ที่ รายการ "นี่แหละมันส์" วันพุธนี้ครับ เที่ยงคืนสิบนาทีโดยประมาณ ทางNBT

24. james yy.

31
    2
    0
    ยกมือขวาให้เลย

25. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    รูปสวยมากๆคับ ขอบคุณที่นำบรรยากาศมาฝากกันคับ

26. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ขอบคุณภาพสวยๆๆคับ:D

27. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    เกียร์แตกเลยไม่ได้ไปอ่ะ

28. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    แจ่มๆ

29. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    รูปสวยจริงๆ

30. mine0007

mine0007 New Member Member

392
    17
    0
    รูปสวยครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้