เดินเบาสวิงอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย choophan, 6 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. choophan

choophan New Member Member

55
    0
    0
    ของเอ้อ่ะคับ Rover 820sli คับ
    มานสวิงมากมาย บางครั้งก้อดับไปเรย
    ทำไงดีคับ
    แล้วชุดเดินเบาสามารถถอดออกมาล้างได้ป่าวคับ

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    รถผมเคยเปนนะ แต่ก่อบ้านผม มี 820 ด้วยอะ อาการ นี้ คิดว่า กล่อง ECUอาจจะไม่ค่อยดี หรือว่า หัวนกกระไม่ดีอะ มันจาอยุ่ใน จานจ่ายอะคับ ทำให้ ไฟมนเนไม่สม่ำ เสมอ มันมี หลาย อย่างนะ ต้องลองหาช่างเก่งๆลองไล่ดู แต่แนะนำว่าต้องเปนช่างของโรเวอรื เท่านั้น จาดีที่สุด

3. choophan

55
    0
    0
    หายแล้วคับ แบบว่า เปลี่ยนหัวเทียน ล้างปีกผีเสื้อ
    ขอบคุงคับ

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ดีใจด้วยแต่ทำเองป่าว..

ดีใจด้วยแล้วที่ว่าทำเองไหม.เพราะรอบสวิงมันไม่มีไรมาก
    หลอกถ้าจับจุดได้ทำเองดีกว่าครับไม่ต้องไปเสียรู้ช่างมัน
    หัดถอดล้างปรับแต่งเองเดียวก็เข้าใจระบบเครื่อง.....ครับ..:D

5. choophan

55
    0
    0
    ไม่ได้ทำเองคับเพราะไม่คิดว่ามันจะง่ายขนาดนี้
    เรื่องเปลี่ยนหัวเทียนไม่คิดมากเพราะว่าที่บ้านไม่มีบล็อกหัวเทียน
    แต่ไอ้ล้างปีกผีเสื้อนี่ดิ ถอดน๊อตไม่กี่ตัวเอง โดนไป 300 เซรง
    ถ้ารู้ว่ามันไม่มีไรมากทำเองไปแร้วอ่ะคับ
    T_T

6. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ครับ.ไม่มีอะไรที่เราทะม่ะได้.

ใช่เลยลองทำไปทีละนิดๆอันไหนไม่รู้ครั้งแรกก็
    ไปนั่งดูช่างเขาทำแล้วจำๆๆๆไว้ครั้งหน้าจะได้
    ทำเองไม่ต้องเสียตังค์บล๊อคถอดหัวเทียนอันไม่กี่
    ตังค์ครับไม่น่าถึงร้อยด้วยแต่ต้องเอาแบบสำหรับ
    ถอดของรถยนต์นะมันจะยาวๆแล้วขนาดท่อจะ
    เท่ากันทั้งเส้นเพราะถ้าเป็นของมอไซต์ตัวบล๊อค
    มันจะขยายใหญ่ด้านปลายใส่ม่ะได้.ค่อยๆสะสม
    เครื่องมือไปครับ.เดี๋ยวถอดได้ทั้งคันเองล่ะ.555:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้