อยากทราบวิธี check กล่อง ECU มือสอง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 10krpm, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    อยากทราบว่าตอนที่เราจะซื้อกล่องมือสอง (emanage, FC, F Con, ) เรามีวิธีตรวจสอบเบื้องต้นได้ยังไงครับ ว่ามันใช้งานได้จริง? แค่เสียบกล่องแล้วสตาร์ทติดอาจจะยังไม่พอ?

ขอบคุณครับ

2. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ถ้าเป็นกล่อง ECU ซิ่ง

แนะนำให้นัดซื้อกันที่อู่หรือบ้านจูนเนอร์ที่จะจูนเลยครับ

ให้เค้าลองต่อไฟ ถ้าติด โอเค ไปหนึ่งอย่าง

แล้วทีนี้เสียบสายจูน ลองส่งข้อมูล รับค่าได้ ส่งค่าออกได้ ก้โอเคละคับ

อย่างที่ผมขายอยู่ ก็ต้องไปเช็คก่อนที่จะมาลงขายเหมือนกันครับ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขออนุญาติเพิ่มเติมเล็กๆน้อยๆในส่วนของกล่องเดิมๆนะครับ

ในกรณีที่เป็นกล่องเดิม วิธีการเช็คเบื้องต้น ก็คือเอามาเสียบแทนกล่องที่เสียแล้วก็ลองใช้งานให้ครบทุกอย่างดูครับ ถ้าปกติทุกอย่างก็ถือว่าใช้ได้ครับ นอกจากนั้นถ้าจะเช็คดูให้ละเอียดอีกหน่อย ก็ลองเปิดดูพวกแผงวงจรและแผ่นปริ้นท์ดูครับ ว่ามีรอยไหม้หรือรอยซ่อมมาหรือเปล่า ส่วนที่เป็นรอยสีขีดๆคือเค้าเช็คเอาไว้ให้ดูว่ามีการแก้ไขชิ้นส่วนใดๆหรือไม่เท่านั้นเองครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้