ร้าน cm motorsport ประชาชื่น ผลงานดีไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย arktein, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. arktein

arktein New Member Member

5
    0
    0
    ว่าจะพารถไป ออเวอร์ฮอลล์เครื่องใหม่หมด เปลี่ยนข้างในเครื่องเป็นของแต่งที่ดีและทนกว่าเดิม
    จะคุ้มกับเงินที่เสียไหมครับ ผลงานร้านเค้าเชื่อมือได้เปล่าครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

อู่พี่โก้ ทำรถแข่งอยู่ในวงการเหมือนกันเนี้ยะครับ เคยโทรไปถามราคา
    วางเครือ่ง แรงเหมือนกัน แต่กล่องจูน เริ่มต้น 2 พัน อัฟ แต่ก็ไม่ได้ทำ.........
    แถวละแวกนั้นร้านดังมีหลายร้านอะครับ

อยากให้ดูที่ใกล้บ้านตัวเอง สืบราคาค่าทำ หลาย ๆ ร้าน ถ้าวางแบบ
    แตน ๆ ไม่ต้องร้านดังมากก็ได้ นอกจากไปโม เพิ่มเติม ค่อยไปร้านดัง ๆ
    ก็ได้....

เครื่องอะไร เหรอครับ บ้านอยู่ละแวกไหน เด้วก็มีคนมาช่วยแนะนำ
    เพิ่มเติมให้เอง แหละครับ

แต่ตอนนี้ร้าน ที่น่าทำตามแบบคุณว่ามา วีโปร น่าลองครับ จูนเรียลทาม
    พร้อม หลังโมดิฟายไปด้วย ถ้าอยากทำกล่องซิ่งเพิ่มเติมนะ

อีกร้าน แถวฝั่งธน ออโต้เวย์ พี่ก่ำ ราคาไม่แรงร้านนี้ ลองดูนะครับ
    ถูก และเนียน ครับ แต่คิวเยอะมาก ๆ

3. ถ้าจะทำขนาดที่ว่ารื้อเครื่องมาใส่ของแต่ง แล้วประกอบใหม่ทั้งตัว
    แนะนำสองอู่ครับ Kar Racing กับ V-Pro Motor เคยทำมาทั้ง
    สองที่แล้ว ฝีมือเนียนไม่แพ้กัน แต่ Kar Racing ราคาอาจจะถูกกว่า
    ถ้าจะทำจริง ๆ โทรมาคุยกันได้ครับ เด๋วช่วยให้คำปรึกษาได้ เบอร์ผม
    081 668 2002 ครับ

4. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ร้านนี้แปลงเบรคเก่ง ครับ

note Si ถูกใจสิ่งนี้
  5. arktein

arktein New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณพี่มากครับ ถ้าทำจะติดต่อไป ขอพิจารณาดูก่อน
    ผมขอทราบรายละเอียด ราคาในการทำเอาแบบชุดใหญ่เลย ประมาณเท่าไหร่ + ช่วงล่างด้วย
    รับประกันผลงานกี่เดือนครับ อยากได้แบบทนๆใช้นานๆ เพราะรถใช้ทุกวันบ่อยมาก จะมีปัญหาอะไรตามมาบ้างครับ ไม่อยากซื้อรถใหม่ ขี้เกียจเป็นหนี้ครับ เศรษฐกิจไม่ค่อยดี เอาแบบขึ้นเหนือล่องใต้รถไม่เสียกลางทางปัจจุบันรถเคยเสียกลางทางหลายครั้งแล้ว
    ถ้าทำเป็นเกียร์ออร์โต้ จะได้แรงม้าและแรงบิดเพิ่มประมาณเท่าไหร่
    ถ้าทำเป็นเกียร์ธรรมดา จะได้แรงมาและแรงบิดประมาณเท่าไหร่
    (รถเดิมเกียร์ธรรมดา โช๊ค tein super street )

6. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    เคยไปใช้บริการซ่อมบำรุง เจ้าของคุณโก้อัธยาศัยดีคับดูแลงานใกล้ชิด
    งานเรียบร้อยดี
    :D

7. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    เห็นวาง K20 แดง ใน 3D ไปหลายตัวอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้