สอบถามเรื่อง Motec คับ

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย Cattyz, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    รุ่น M800 กับ M880 ต่างกันยังไงบ้างอะคับ เห็นบ้านเราใช้ M800 กันเยอะ

กว่า แล้วราคาตัวไหนแพงกว่ากัน ใครรู้รายละเอียดรบกวนด้วยคับ

2. Cattyz

469
    33
    0
    ดันๆ

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
  4. Cattyz

469
    33
    0

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค้าบ

ดูจาก Spec แล้ว M880 น่าจะเหนือกว่า M800 นิดๆ เพราะ M880 มี Advanced Functions

มาให้เป็น STD เลย แถมมีเมมโมรี่ DATA LOGGING มากกว่า M800 แต่เท่าที่เช็คมาทำไมเขาว่า

M880 มันด้อยกว่า และราคาถูกกว่า แถมบ้านเราไม่ค่อยใช้กัน พอจะมีใครให้ข้อมูลได้อีกไหมค้าบ

5. Cattyz

469
    33
    0
    UP UP

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    แนะนำให้โทรถามจูนเนอร์เลยดีกว่าครับ เข้าใจง่ายกว่า

ลิ้มก็ได้ บอลก็ได้ครับ:D

7. Cattyz

469
    33
    0
    ขอบคุณค้าบแต่คงไม่กล้าโทรอะคับ ไม่รู้
    จักพี่ๆเขาเลย อีกอย่างผมได้สั่ง M800 จากจูนเนอร์ท่านนึงไปแล้ว เกรงใจ
    พี่ๆเขาอะคับ ไม่ได้สั่งไม่ได้จูนกับเขาแต่ไปถามข้อมูล มันแปลกๆอะคับ
    ที่มาถามในนี้เผื่อใครรู้ ผมจะได้สั่งเปลี่ยนทันอะ.....:D:D:D

8. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ว้าวๆ.........พี่แคทจะแรงเพิ่มอีกและ

แค่นี้แรงไม่พออีกหรอพี่..........เด๋วน้องตามไม่ทันนะ

9. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    น้ า น ต า เ เ ค ท

เ อ า อี ก เ เ ล้ ว

เ เ ค่ นี้ ก็ เ เ ร ง เ เ ล้ ว ว ว ว

ก ะ เ เ ร ง ไ ม่ ร อ ใ ค ร เ ล ย น่ ะ เ นี้ ย

เ ข้ า เ รื่ อ ง M800 กั บ M880 เ นี้ ย ไ ม่ ท ร า บ ค รั บ

เ เ ต่ ถ้ า M800 กั บ M800 Pro เ นี้ ย M800 Pro โ ล้ ด ด ด ( ไ ม่ เ เ น่ ใ จ ว่ า M880 คื อ M800 Pro ที่ เ ร า ๆ เ รี ย ก กั น อ ยู่ ห รื อ เ ป ล่ า )

10. Super Colt

3,000
    12
    0
    งั้นก็ถาม จูนเนอร์ที่สั่งซื้อเขาไปก็ได้นี่ครับ น่าจะให้คำตอบได้

11. แรงจริง ๆ คร้าบจ้าวนาย จะแรงไปไหนคร้าบ

12. Cattyz

469
    33
    0
    คือข้อมูลที่ได้จากจูนเนอร์กับข้อมูลในเวปของ Motec มันไม่ตรงกันอะคับ เลยยัง งง อยู่ว่ามันยังไงกันแน่คับ
    จูนเนอร์บอก M880 มีแชแนลน้อยกว่า ราคาถูกกว่า แต่สายไฟแพงกว่าเป็นแบบกันน้ำ แต่พอดูในเวป แชแนลมันเท่ากัน
    แถม M880 มี Advanced Functions ให้เลย แต่ถ้า M800 มันต้องมาเสียค่าเปิดเองอีกทีหลัง....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2009
  13. Cattyz

469
    33
    0
    สาธุ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้