สติ๊กเกอร์คลับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pOR..., 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    พี่เจฟ พี่พันเอก รอหน่อยนะ ผมอยากวัดจากของจิงเลยด้วยว่า กว้างx สูง เท่าไร จะเอาไปตัดให้เหมือนเลย แต่ตอนนี้ก็หาร้านไปเรื่อยๆ ร้านที่ผมเจอส่วนใหญ่เค้าจะใช้เครื่องอ่ะพี่ และของเรา รายละเอียดมันเยอะตัวอักษรเล็กด้วย เลยต้องใช้คนตัด และราคามันจะแพงอ่ะครับ รอหน่อยนะครับ :D:D:D

2. nu_noi

nu_noi New Member Member

5
    0
    0
    อยากได้ อยากได้ อยากได้ (น้องใหม่อะ)

3. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    พี่ๆผมไปถามร้านแถวบ้านมาเค้าเอาแผ่นละ 100 แพงไปป่าวคับ ส่วนแบบก้อรอว่าจะเอาแบบไหนกันคับ เก่าหรือใหม่ รองช่วยๆกันออกความคิดแหนกันหน่อยคับ (3m นะคับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มีนาคม 2009
  4. TIRD

134
    1
    0
    รองทำเล่นๆดูคับ..ไม่รู้ชอบกันป่าว ช่วยลงความคิดเห็นด้วยคราบ..อิอิ

5. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    ด้วยชุดคัฟ อาจเพิ่งเป็นสมาชิกแต่เข้าแว๊ปนี้บ่อยมั่กปีกว่าๆเหงจะได้^ ^
    ไงก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยคัฟ ต้อมtiida cororae ladpaow/
    jerdjarajz@hotmail

6. TIRD

134
    1
    0
    อีกแบบ

7. TIRD

134
    1
    0
    หรือจะเอาแบบเก่าคับ

8. pOR...

836
    2
    0
    ผมโหวตแบบเก่าครับ แล้วบ้านพี่อยู่แถวไหนอ่ะ ผมจะขอไปสั่งมาติดก่อนได้มั้ยครับ อยากแล้วคร้าบบ :D:D:D

9. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    สนใจมากนะครับและอยากได้ม๊ากๆ อยากมีกลุ่มมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง ที่ให้ความช่วยเหลือเกื้อกูลกันนะครับ หากเกิดปัญหาจะได้ช่วยเหลือกันได้บ้างนะครับ

10. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ขอด้วยอันนึงอันเก่ามานหลุดแว้ว

11. TIRD

134
    1
    0
    ผมอยู่ลพบุรีคับ แต่ผมรอถามให้แน่ใจก่อนที่จะไปจ้างเค้าทำอ่ะคับ เพื่อใครอยากได้ ถ้าไม่มีใครเอาผมว่าจะไปทำคนเดียวอ่ะคับ ถ้าสนใจผมก้อจะไปทำให้แล้วก้อเอาไปให้วันมิตติ้งอ่าคับ..อิอิ

12. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ทำติดมา 2 - 3 ชุดวันมิตติ้งก็ดีน่ะ..รบกวนด้วยน่ะคร้าบบบบบบ

13. pOR...

836
    2
    0
    ไกลจังตั้งลพบุรี ถ้ามามิตติ้งผมฝากเผื่อผมสักแผ่นนะครับ เอามาติดลองดูก่อนครับ :D:D:D ผมเจอราคามันแรงอ่ะ ร้านบอกตัดมือ น้อยชิ้น ของดี ก็แบบนี้แหละน้อง

14. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ขอบคุณท่าน tird ที่ช่วยออกแบบให้ครับ เนื่องจากท่านปาทานงานช้างเข้า ผมว่าใช้แบบเดิมไปก่อนจะดีกว่า ยังไงขอให้ทัน Meeting ก็แล้วกันครับ อยากไ ด้มานานแล้ว:D:D:D

15. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ของเดิมที่ผมตัดมาก็ใช้เครื่องครับแต่มันยากตอนประกอบร่างนี่แหละเพราะมันมี 2สีแล้วเส้นมันก็เล็กด้วย
    จากแบบที่เห็นตอนแรกเส้นเล็กมากครับพอตัดจริงผมเลยต้องแก้ให้เส้นหนากว่าเดิมอีกหน่อย ขนาดแก้มาหนา
    แล้วพอติดจริงก็ยังหลุดง่ายครับเพราะเส้นเล็ก
    สรุปแล้วผมไม่อยากให้เปลี่ยนแบบครับ ผมว่าพี่ป๊อบออกแบบมาได้ลงตัวแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนเราปรับแต่งพวกลายเส้นที่เป็นเส้นเล็กๆ ให้หนากว่าแบบจริงน่าจะดีกว่าครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับรวมถึงคำแนะนำสำหรับท่านที่จะนำแบบไปตัดเองครับ :D
    ปล . ถ้า 3 M แผ่นละ 100 ราคานี้ถือว่าถูกแล้วนะครับ

16. TIRD

134
    1
    0
    แบบเก่าก้อได้คับผมจะได้เอาแบบไปให้ที่ร้านดู เด่วผมจะโทรไปถามขนาดของจริงจากพี่ป็อบแล้วกันคับ..รอกันหน่อยนะคับ

17. TIRD

134
    1
    0
    ผมรองเปลี่ยนแบบตัวหนังสือดู ไม่รู้ว่าชอบกันป่าว แต่สัญลักษณ์ยังทำไม่เป็น..อิอิ รองติชมกันดูคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2009
  18. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    งั้นก็ไม่ต้องหาร้านแล้วละ

พี่เอมีเวลามั๊ยอะพี่

จัดเลยก็ได้มั๊ง

น้อง ๆ จะได้ไม่ต้องหาร้าน

หาขนาดให้ยุ่งยาก

เผื่อสมาชิกที่เคยมีแล้วมันหลุดล่อนไปบ้างด้วย

โอเคมะพี่

19. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    น้าโอตอบกระทู้กันตั้งแต่เช้าเลย ไม่ทราบว่ายังไม่ได้นอนตั้งแต่เมื่อคืน หรือออกไปส่งลูกไปโรงเรียนครับ อิอิ:D:D

20. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    ถ้าเปนไปได้อยากให้ มี สัญลักษณ์ ที่เปนไฟหน้าของแต่ละรุ่นอยู่อะนะคับ เพราะมันเปนการแสดงความเปนเอกลักษณ์ของแต่ละรุ่นออกมาถึงแม้ บางคนจะไม่ได้สังเกตุ แต่ก็อยากให้เก็บมันไว้เพราะพอจะเข้าใจความรุสึกของผู้ออกแบบที่อาจมีลายเส้นที่ไม่หวือหวาแต่ก็เปี่ยมด้วยความพลังความรุสึก(ไปกันใหญ่และ อิอิ ART เกิน) ส่วนตัวหนังสือยังไงก็ได้ งับ ผมก็ขอร่วมด้วยช่วยกันอีกที

21. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0

อ่านแล้วงงวุ๊ย ... 555+ :D

22. TIRD

134
    1
    0

ตกลงจะให้ใครทำอ่าคับ..ผมจะได้บอกที่ร้านอ่า..หุหุ:D:D:D

23. TIRD

134
    1
    0
    งั้นก้อใครมีต้นฉบับอยู่ก้อรับไปทำหน่อยนะคับ จะได้เหมือนๆกัน (แบบเก่านะคับ) รบกวนหน่อยจะได้มีติดสักที

24. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    อันนึงด้วยน๊า...

25. jeff03

610
    1
    0
    สรุปแล้วเริ่มงง แล้วครับว่า ใครจะเป็นคนช่วยจัดหละครับ หรือยังเป็นน้องปออยู่ ... :confused:
    แต่ไม่รู้หละใครเป็นคนจัดการ ก็ตาม ... เผื่อผมด้วยนะ :)

26. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    นอนแล้ว ตื่นแล้วพี่

แต่ปรกติตื่นเช้าอยู่แล้วอะคับ

ส่วนลูกไม่ต้องไปส่งละ

ปิดเทอมแล้ว ^^

ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ เป็นอย่างงี้คับ

พี่ที่ทำให้คราวที่แล้วก็พี่เอ อะนะ

แล้วเห็นว่าพี่เค้ามีแบบ มีไซด์ อยู่แล้ว

แล้วราคาก็น่าจะโอเคนะ

แล้วผมว่า ณ ตอนนี้ น่าจะใช้ตัวเก่าไปก่อน

แล้วค่อยมาออกแบบกันอีกที

โหวตกันอีกที หรือว่าไงกันคับ

ก็รอพี่เค้ามาตอบนิดนึงแล้วกัน ว่าพี่เค้าสะดวกรึเปล่า

พี่เอตอบทีนะพี่

27. Crybaby

Crybaby New Member Member

113
    0
    0
    ตอบเลยล่ะกัน ตอนนี้ไม่สะดวกอ่ะครับ รบกวนท่านใดที่สะดวกรับไปทำให้หน่อยครับ
    แบบก็ใช้แบบเดิมไปก่อนหละครับ แล้วเอาไว้ค่อยว่ากันอีกทีครับ

28. nuapnbkk

nuapnbkk New Member Member

29
    0
    0
    ร่วมด้วยคร๊าบ เอาอันนึง

สมาชิกใหม่คร๊าบ เข้ามาบ่อย แต่ไม่เคยแนะนำตัว

ขับ R11 ใครว่างๆก้อคุยกันได้นะ msn : [email protected]

29. pOR...

836
    2
    0
    คือว่าผมรบกวนของ ขนาดตัวอักษร กว้างxยาว แบบที่แน่นอนหน่อยครับ เพราะผมจะเอาไปทำ อยากได้แล้วอ่ะ แล้วจะได้ทำเผื่อท่านอื่นด้วย มันไม่มีขนาดที่แน่นอนอ่ะครับ :D:D:D

30. jeff03

610
    1
    0
    เสร็จให้ทันวันมิทติ้งจะแจ่มมากเลยน้องปอ ... :rolleyes::):D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้