* * * ใครผ่านวงเวียนพระราม 5 เตรียมตัวลำบากอีก 800 วัน * * *

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย HeartBanDit, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    วุ่นวายล่ะงานนี้ ไมไม่สร้างอุโมงค์ หรือไม่ก็ต่างระดับลอยฟ้าตรงแครายมั่งล่ะ ห๊ะ!!!

แต่ถ้าสร้างจริง คงวุ่นวายน่าดู เห๋อๆ

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    แหม..กระทู้นี้เหมือนรวมคนนนท์เลยคับอิอิ แถวบ้านผมก้อเหลืออยู่กระจุกเดียวอ่ะคับต้นไม้
    เพราะมีที่บ้านที่เดียวที่ยังไม่ขายไปเป็นสวนเก่า น้องผู้หญิงสวยๆหน้า1คงอยู่แถวๆท่าอิฐมั้งคับ
    คนบ้านผมทำตัวลำบากคับทุกวันนี้ ถนนมาความเจริญมา แต่มันก้อมีอย่างอื่นที่ตามความเจริญมาด้วยคับ
    นั่นก้อคือ"ความไม่เจริญของจิตใจคน"บ้านผมหมู่บ้านล้อมหมด จากมีคูมีคลองก้อฝังท่อหมด
    น้ำไหลไม่ออก น้ำก้อเน่า ยุงก้อเพียบ ขโมยก้อเพียบมันมาพร้อมกับถนนคับ แถมแว๊นถ่อยๆก้อเยอะ
    ไม่ได้เหมารวมไปถึงแว๊นดีดีนะคับ พวกค้ายาริมถนนก้อเยอะ แจ้งไปตำรวจกว่าจะมาก้อมาดมตดมัน
    ไม่เคยทันซักที จับขโมยได้ตำรวจหาว่าเราทำเกินกว่เหตุขนาดยิงขู่มันก้อยังไม่หยุด เลยหวดมันด้วย
    ไม้ยูครลิปตัสที่ปักป้ายนั่นแหละ เราโดนมีดโจรเย็บเย็บ20เข็ม โจรโดนเราหวดแขนหัก ตำรวจบอกเราทำ
    เกินกว่าเหต สงสัยต้องให้มันแทงเราให้ดิ้นเลยมั้งถึงจะสมเหตสมผล ตอนก่อนไปไหนเปิดประตูบ้านไว้
    ของไม่เคยหาย ปัจจุบันล็อคแล้วล็อคอีก ยังเอาไม่อยู่ จนต้องหางานมาทำที่บ้านทิ้งไม่ได้ อีก108ปัญหาที่มา
    กับความเจริญคับ ทุกวันนี้น้ำฝนกินไม่ได้ ใบไม้เป็นสีขาวของฝุ่นไม่มีสีเขียว ไม่รู้จะบรรยายยังไงถูกคับ วิถีชีวิต
    เปลี่ยนไปจริงๆคับหมู่บ้านเกิดมากต้นไม้ในจ.นนท์หายไปเป็นล้านต้น แต่ในหมู่บ้านมีไม่ถึงหมื่นต้น ผลไม้จ.นนท์
    ที่อร่อยๆไม่มีจะให้กิน ต้นไม้ไม่มีอาหารจะกิน กินความร้อนกับควัน ฝุ่นเป็นอาหาร น้ำก้อกินแต่น้ำเน่า แล้วมันจะเอา
    อะไรมาออกลูก เฮ้อ...พอดีกว่าอิอิ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขุดหลายๆครั้ง
    ทำเกาะกลางหลายๆรอบ
    แบ่งๆกันโกงหลายๆที

อยู่บ้านผม ผมชินแล้ว
    มีปีไหนมั่งที่มันจะไม่ขุดฝังท่อ
    เห็นมันก็ท่อขนาดเดิมทุกปีแหละ
    ถ้าท่อใหญ่ขึ้นทุกปี ป่านนี้คงเป็นอุโมงค์ให้รถลงไปวิ่งได้แล้วมั้ง

4. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ก็ มี สี น้ำ ตาล ๆ

ไอ้ หน้า เยิน นี่ จะ หน้า ออก แนว กวน ๆ หู ตั้ง ข้าง ตก ข้าง

ส่วน น้อง นวล จะ หน้าตา แบบ ออก ผู้ ดี นิด ๆ

มี เชื้อ ลาบรา ดอร์ ผสม ประมาณ นั้น . .

แต่ เจอ ตัว ไหน ก็ ให้ ไป เถอะ ค่ะ . . . ^____^

5. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0

ปะ หนี เข้า ป่า กัน ค่ะ พี่ . . . ^___^

6. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    โครงการมหากินรวบ ต่อยอดกันอีกแล้ว

ทำแล้วค่อยขุด

7. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    แคราย แยกเฮงซวยจิง ๆ

มีทางไหนไป ม.ธุรกิจ แล้วรถไม่ติดบ้าง -*-

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ขอบคุณครับ

คราวนี้รถติดมากกว่าเดิมแน่เลยครับ

ปกติวงเวียนนี้รถก็ติดประจำ

9. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48

บอกแฟนแก ย้ายที่เรียนเถอะ 5555

ไม่มีทางไหน ไป ม.ธุรกิจ แล้วไม่ติดนะดิ

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ นานๆ ผ่านที

11. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    มันต้องมีเหตุผมของการสร้างเพิ่มเติมซิเนอะ !!

> สร้างมาเพิ่มแบ่งเบา การจราจรเส้นหลัก พอสร้างเส็จ ประชากรรถยนต์ เพิ่มขึ้น รถติด! ซึ่งสร้างมาไม่คิดว่าจะ พิการทางจราจรขนาดนี้ เลยสร้างเพิ่ม อ่ะป่าว ...

12. 4d56

521
    14
    0
    อันนี้เรามาคุยด้วยเหตผลนะคับอิอิ ไม่ซีเรียสนะคับอิอิ คือก่อนที่จะสร้างถนนก้อต้องวิจัยก่อนใช่มั้ยคับ
    ประชากรแถวนี้เท่าไร ประชากรจากที่ใกล้เคียงเท่าไร มันสามารถรองรับรถจากพื้นที่ใดบ้างเช่นคนจาก
    เกตรไปทำงานที่สุพรรณได้เร็วขึ้น คนจากรามอินทราไปนครปฐมได้เร็วขึ้น เป็นต้นน่ะคับ แล้วเผื่อจำนวน
    ประชารกรไปอีก2-3ร้อยเปอร์เซ็นต์ ผมว่ามันก้อน่าจะวิจัยได้ว่าควรทำอุโมงค์ตั้งแต่หรือไม่อ่ะคับ ไม่ต้อง
    มาวิจัยใหม่ว่าต้องทำอุโมงค์ค่าวิจัยตั้ง20ล้านบาท มันซ้ำซ้อนเสียงบประมาณ ไหนจะเรื่องคนจากเมือง
    ย้ายออกมาอยู่ชานเมือง รองรับการขยายตัวของเมือง กรมทางหลวงทำถนนทั่วประเทศน่าจะรู้ดี

13. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    ตอนนี้แถวนั้นยังมี หิ่งห้อยเหลือบ้างมั้ยค่ะ เหอๆ

14. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ไรวะ ขุดอีกแล้ววววว เจริญญญญญญญญญญญ

15. 4d56

521
    14
    0
    อย่าว่าแต่หิ่งห้อยเลยคับอิอิ ต้นลำพูในคลองบางกอกน้อยหรือคลองอ้อมยังเกือบเอาไม่รอดคับ
    เพราะพิษน้ำเน่าคับ แต่คลองบางบัวทองที่เลยท่าอิฐไปหน่อยยังพอไหวคับเพราะหมู่บ้านแถบ
    นั้นยังไม่มากคับ หิ่งห้อยยังพอมีคับแต่น้อยมากคับ

16. Oke-Cef

Oke-Cef New Member Member

49
    1
    0
    น่าจะทำนานแว๊วว ตรงนั้นน้ำท่วมซะด้วยนะนั่น

17. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ขุดพร้อมสร้างถนน -> ได้กินทีเดียว
    ขุดก่อน แล้วสร้างถนน -> ได้กินน้อยลงนิดหน่อย
    สร้างถนน รื้อ แล้วก็ขุด -> ได้กินบ่อยๆ พุงกาง

18. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ไม่เข้าใจ ทำไม ไม่คิดก่อนทำ เดือดร้อนกันอีกแล้ว .....

19. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    ผ่านทุกเช้าอุตส่าห์หนีจากเส้นรัตนาธิเบศน์-แยกแครายมาใช้เส้นนี้
    หนีเสือปะจระเข้แท้ๆ

20. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0

จริงครับ ถนนมา ความเจริญมา โจร ขโมย เพียบบบบบบบบ

21. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
  22. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เอาเข้าไป และไม่คิดทำกันตั้งแต่เริ่มสร้าง
    รึว่าถ้าทำทีเดียวใต้โต๊ะมันได้น้อย จ๊ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้