เรื่องของ rip-current ที่ทะเลหาดแม่รำพึงครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย GAUSS, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    วิธีการเอาตัวรอดครับ
    รูปแรกลักษณะ ของคลื่นที่ซัดเข้าหาฝั่งปกติ
    รูปที่สอง การเกิด rip-current ของชายหาดแม่รำพึง
    รูปที่ 3-4 วิธีการเอาตัวรอดครับ

เลยเอามาบอกต่อย้ำเตือนเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนครับ
    ว่าแต่ถ้าเมาก็อย่าลงเล่นน้ำนะครับ ถ้าเก่าไปต้องขออภัยในข้อมูลด้วยครับ

2. คอบคุนคับ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
  4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    คุนครับ จะได้เอาไปปะติบัด คริคริ

5. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ขอบคุณคับ

6. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    ขอบคุณครับพี่...ถึงเวลากลัวนึกไม่ออก...

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ดีมากเลยครับ ข้อมูลดีๆ

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ปริ๊นใส่กระดาษเอาไว้กับตัวตอนเล่นน้ำดิจะได้ไม่ลืม

9. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ขอบคุณครับกลับความรู้ดีๆๆ

10. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ผมเคยไปเที่ยวมาเหมือนกันครับ หาดแม่รำพึงเนี้ย แต่เคยได้ข่าวมาบ้าง

เลยไม่กล้าลงไปเล่นน้ำ ห้ามหลานๆ ลงไปเล่นด้วย แค่ไปนั่งเล่นชายทะเล กินอาหารกันเท่านั้นครับ

แต่บรรยากาศดีครับ

11. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    อาทิตที่แล้วรุ่นน้องที่คณะก็เสียชีวิตที่หาดแม่รำพึง.......เฮี้ยนมากๆๆๆๆ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ส่วนใหญ่จะไปเล่นน้ำที่ หาดสวนสน มากกว่าครับ ปลอดภัย
    ส่วนที่หาดแม่รำพึง นั่งกินอาหารทะเลครับ

13. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    รับทราบคร้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้