รูป coupe ใส่ Rollbar Ek9

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย tamako, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ่ายมาให้ พี่น้อง ติชมกันครับ
    เพิ่งหุ้มนวมเสร็จ แต่ไม่ครบ ทุกท่อนนะครับ
    เพราะ มันแพง 5เมตร 1500 บาท
    คนขายเค้าบอกว่าต้องใช้ 2ม้วนก่าๆ
    ผมก็คิด ตายห่า แค่ค่านวม ก็3ม้วน 4500
    ไม่เอาอ่ะ เอาตรงที่จำเป็นจริงๆละกัน เลยซื้อมา1ม้วน
    แพงเหลือเกิ๊น เจอค่าน๊อตเลส เข้าไป 1000กว่าบาท
    ค่าใส่ พันนึง ค่าโรลบาร์ 1xxxx ครับ จบโปรเจคไป หมื่นกว่าๆ
    ปล. ใส่นวมเอง เหนื่อยมาก ต้องรื้อออกมาหลายท่อนอยู่ จะได้ไม่ต้องผ่านวม
    ที่คาดบนหัว ต้องผ่า เรยเอา สวยรัด รัดเอา :cool:

2. tamako

3,038
    88
    0
    ต่ออีกหน่อย :eek:

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เบื่อแล้วบอกผมนะ อิอิ

4. mintz

mintz New Member Member

86
    3
    0
    ขอรูปเบาะหลังหน่อยครับ ต้องเอาเบาะออกหรือเปล่าครับ พอดีจะใส่แบบครึ่งคันหลัง

5. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ดูจากรูปแล้วเหมือนจะเห็นว่าต้องถอดเบาะหลังออก แล้วปูเสื่อแทน อิ อิ รอเจ้าของถ่ายรูปมาให้ชมอีกครับ สวยดี

6. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    เห็นแร้วน้ำลายไหลเลยคับ

Joice++Jum

7. tamako

3,038
    88
    0
    เบาะหลังใส่ได้ครับ แต่คนนั่งหลังคงไม่สดวกอย่างแรง
    ผมเลยถอดออก ถ้าจะมีคนนั่งหลังจริงๆ ต้อง
    เอา ท่อนไขว้ออก :cool:

8. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    พี่เบสคับทำนวมที่ไหนอะคับสวยคับแล้วมันมีกี่สีอะคับ
    ผมอยากใส่นวมมังคับพี่เบสรบกวนหน่อยนะคับ

9. nu --*--

nu --*-- New Member Member

78
    1
    0
    อยากเห็นภาพรถเต็มๆคันจัง!!!!!!! (รถสวยมากเลยคับ)

(เผื่อเป็นแนวทางอ่ะคับ)^^

รบกวนหน่อยคับ (ขอบคุณคับ)

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ทำที่ร้านไหนบอกได้ไหมครับ

11. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    สมกับที่ออกแรงทำนวมเอง เนียนจริงแท้

ปล. เกะเปิดไม่ได้แล้วถอดออกมาเถอะ

12. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    สวยแท้ๆเลยครับ ท่าทางเวลาขึ้น-ลง ได้ออกกำลังกายไปด้วยเลยเนี่ย:D

13. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ...ช่ายคับ นี่จะเป็นการลดน้ำหนักทั้งรถและคนไปพร้อมๆกันงัย อิอิ

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ไม่สวยอย่างแรงเลยน้อง สีก็ไม่เข้า เกะก็เปิดไม่ได้ ขึ้นลงก็ลำบาก ถอดออกเหอะ เดี๋ยวพี่ยอมเอาไว้ใช้เอง:D:D

15. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    สวยมากครับ ทั้งโรล์บาร์และรถเลย

เคยแอบเห็นรถที่อู่พี่มาดด้วย อิอิ

แต่ตอนนั้นไม่ได้ทักทาย งั้นยังไงขอทักทายในนี้เลยแล้วกันครับ:eek:

16. GuTTuso

GuTTuso New Member Member

20
    2
    0
    สวยจริงๆครับ

โหดๆไปเลย

17. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
  18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อย่างสวยเลยคับ เจ๋งๆคับ

19. tamako

3,038
    88
    0
    :D ขอบคุณครับ ทุกคนที่ติชมครับ โดยเฉพาะพี่แจงครับ
    :eek: เป็นต้นแบบ ให้ผมคิดที่จะใส่Roll bar ครับ

20. tamako

3,038
    88
    0
    :D จำได้แล้วครับ ว่าแล้ว รูปส่วนตัว คุ้นๆ รถของGaB ผมประทับใจมากครับ
    :eek: เพราะว่า คุณพ่อ คุณแม่ของGaB ไปดูแล แนะนำเรื่องแต่งรถด้วย
    :eek: พ่อ แม่ของผมไม่เป็นแบบนี้แน่นอน ต้องแอบๆทำเอง บางที ทำอะไร แต่งอะไร
    :) แล้วรู้สึกภูมิใจว่ารถเราสวยขึ้นแต่บอกพ่อแม่ไม่ได้ เค้าไม่เข้าใจ หาว่าเรา ใช้ตังค์เปลือง
    :sad: คุณพ่อ คุณแม่ของGaB เป็นพ่อแม่ ในอุดมคติของผมมากๆครับ
    :D ยินดีที่ได้รู้จักครับ

21. tamako

3,038
    88
    0
    ตัว Roll bar เป็นของ cusco EK9 ตรงรุ่น ครับ แต่ทำสีใหม่ โดย อู่มาดบอดี้ วัชรพลครับ
    นวมหุ้ม Roll bar ซื้อกับ คุณจุง ไอติมซิ่ง แถวๆอ่อนนุชครับ เค้ามีขาย 2 สี
    มีสีน้ำเงิน กับ สีแดง ม้วนนึง 5 เมตร ราคา 1500 บาท ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน
    แต่ก็ถูกที่สุดใน ตลาดครับ เพราะเจ้าอื่นขายเป็นท่อน ท่อนนึงยาว 90 ซม. ราคามีตั้งแต่ 350 ยัน 650 บาท
    แต่มีสีให้เลือกมากกว่า ครับ ของผมหุ้มได้ไม่หมดทั้งคันเพราะงบหมด จะทั้งคัน ต้อง 2.5ม้วน แต่ก็ต้องซื้อ 3 ม้วน
    ยังไง ถ้าใครอยาก ดูแบบ แล้วไปให้ ร้านท่อทำ ลองติดต่อมาได้ครับ

22. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    รอจัดมั่ง 555

23. GunTumP

GunTumP New Member Member

352
    6
    0
    จะกลายเป็นรถสนามซะแล้ว เด๋วไปหามาใส่มั่งดีก่า อิ อิ

24. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    เห็นด้วยครับ มีอุปกรณ์ safety พลาดขึ้นมาก็ผ่อนหนักเป็นเบาได้ครับ

25. ~*MANIA*~

~*MANIA*~ New Member Member

94
    23
    0
    สวยมากๆครับ

26. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    แหล่มจิงๆเลยคร๊าบ เบส

27. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เจอกันขอถ่ายรูปโรลบาหน่อยพี่จะก๊อบละ อิอิ

28. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    สวย งาม แท้ๆ เลย

29. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    โหด......แต่งหนีไปอีกแย้ว

โปรเจ็กต์เครื่องมีอะไร แง้มมาซะดีๆ :D

30. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    งามแต้ๆๆๆ เพราะ วันนั้น เบสไปเหนรถจิงกับ ตา เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากได้บ้างๆจังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถอดมาซักชิ้นเส๊ะเพ่ชาย อ่าๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้