มีประสบการณ์จริง ที่เชื่อว่าหลายคนอาจจะต้องเจอ สำหรับคนใช้ล้อไม่ตรงรูมาฝาก พร้อมรูปครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย John <<GooD-oLd-CaR>>, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    แหม เหมือนเพื่อนผมเลย แต่เพื่อนผมยังไม่ขาด

น๊อตแค่ยืดและงอเฉยๆ แปลง6/139.7 ออก5/114.3

แต่เป็นทั้งหมด20ตัวเลย

หุๆ มิน่า รถมันสั่นทั้งคัน

ปล.ทำจากชานๆเมือง

2. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ขอบคุณมากคับ...

3. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    บล๊อคลมก็ใช้นะ แต่นับครั้งได้เลย เพราะว่าสเปเซอร์ชุดนี้ ใส่มาไม่เกิน 4 เดือน
    ต้องบอกว่าเป็นเพราะน๊อตล้อห่วย ๆ ส่วนนึงด้วย ที่เนื้อในบางมาก ๆ ทำให้ไม่สามารถรองรับแรงกระแทกจากรถได้

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นน๊อตดำนอก แบบแข็งแล้ว น่าจะป้องกันได้ระดับนึงเลยล่ะ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,933
    90
    0
    อยากจะเจาะอยู่แหละ แต่พอเอาแม๊กมาทาบ มันเหลือ space ซะเยอะเลย ถ้าเจาะรูแล้ว มันก็ต้องรองแผ่นสเปเซอร์อยู่ดีแหละ เฮ่อ.....

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0

ต้องขอขอบคุณไอ้เพื่อนคนนี้แหละ ถ้าไม่ได้มันคงแย่ไปแล้ว ทั้งเรื่องรถ และเรื่องลูก

ไว้จะพาไปเลี้ยงอาหารญี่ปุ่นที่ตรอกข้าวสารนะ อิอิ

6. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ โชคดีที่ยังไม่เป็นไร

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  7. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

377
    35
    28
    ผมไม่ได้ทำไรเลย แค่แวะเอากาวตราช้างไปให้ :D
    บอกให้ลองใช้กาวติดดูก่อนก็ไม่เชื่อ :cool:

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ใส่อแดปเตอร์เหมือนกัน ไม่มีบ่าด้วย เสียวเลย

9. 525is-GTE

525is-GTE New Member Member

33
    3
    0
    รุ่นเดียวกะผมเลย,,,แต่โชคดีที่ผมแปลงยกดุมเลย

ขอบคุณครับ ที่มาเตือนเพื่อนๆครับ

10. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    ขอบคุณครับที่มาเล่าสู่กันฟัง

11. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ไม่น่าจะเกิดขึ้นได้เลยนะเนี่ย ครับ

12. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0

ตราช้างคงสู้ไม่ไหวมั้งเคสนี้ 55555

สงสัยอย่างนึง ว่าไม่มีใครอยากรู้ชื่อร้านที่ทำสเปเซอร์นี้บ้างเลยเหรอ อิอิ

13. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ขอบคุณมากเลยครับ ที่มาเตือน

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า หากรถผมมีปัญหาระหว่างทาง ไม่ว่าไกลขนาดไหน จะใช้บริการเพื่อนปอเซอร์วิส อิ อิ

ว่าแต่ร้านทำสเปเซอร์ ชื่ออะไรเหรอครับ

:):):)

14. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ล้อชุดนี้คุ้นๆๆนะคับเนี่ย

เหมือนมาเอาที่ผมไปเลยอ่ะ

น่ากลัวจังดีนะพี่ที่ไม่เป็นไรมากอ่ะคับ

15. AitTime

AitTime New Member Member

67
    22
    0
    เคย แต่ได้ยิน ไม่เคยเห็น เหมือนกันครับ

น่ากลัวจัง เลย ครับ

ป.ล. ขอบคุณพี่มากครับ สำหรับความรู้และภาพประกอบ

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0

อยู่วงเวียน 22 ร้านดังมาก ชื่อขึ้นต้นด้วย ว. ครับ
    ไปทำเพราะเพื่อนแนะนำอีกทีนึง แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมใช้น๊อตเกรดต่ำให้เรา เฮ่อ...

17. jacky_sy

jacky_sy New Member Member

21
    1
    0
    เคยเหมือนกันครับตอนนั้นอู่ขันน๊อตไม่แน่น....จิงๆน๊อตแท้ตัว 20 กว่าบาทเองนะเนี่ย..พี่

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    โอ่ ... น๊อตเหลือตัวเดียว
    อันตราย มาก

19. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

266
    12
    0
    โห....น้าจอนห์ ฝากชีวิตไว้กะบล๊อกลมเหรอเนี่ย???

20. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ^^ รถผมเองล่ะครับ

ของผม Bolt ตัวผู้ บิดตัวและงอหมดเลย 20 ตัว ถ้าผมปล่อยไว้นานอีกหน่อย คงเหมือน พี่แน่ๆเลย

แต่โชคดีครับที่ไม่เป็นไร ไงเป็นกำลังใจให้ครับ

ปล. ตอนนี้รถผมกำลังเปลี่ยนดุมไปเลยครับ จะได้ไม่มานั่งปวดหัวกะสเปเซอร์ เหอๆ

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  21. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    โห แทบอยากจะกรี๊ด....ขาดคึ่งเลยง่า

ดีนะคะ ที่ครอบครัวปลอดภัยทุกคน

22. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ประสบการณ์เดียวกันเลยครับ อยากหล่อกับล้อ BR

สุดท้ายล้อก็หลุด เซ็งโคตรๆ

23. paman kung

paman kung New Member Member

69
    1
    0
    น่ากลัวครับ เป็นอุทาหรณ์ สำหรับคนที่ใช้ได้เลย ครับ ^ ^

24. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    น่าเสียวไส่เรื่องล้อเป็นเรื่องสำคันจิงๆ

25. tue316

tue316 New Member Member

18
    0
    0
    โอ้วๆๆ ขอบคุณครับ
    กำลังคิดจะแปลงล้ออยู่พอดีเลย

26. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ฟาดเคระห์ไปครับผม

พี่น้องทุกๆท่านก็ระวังๆกันด้วยนะครับ เห็นแล้วเครียดแทน

27. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    แล้วแบบนี้ถ้าจะแปลงล้อมีอะไรแนะนำไหมครับว่าควรแปลงที่ไหนหรือใช้น๊อตล้ออะไรครับ

28. Nane92

Nane92 New Member Member

52
    0
    0
    โห เหลือน๊อตล้อตัวเดียว ยังดีครับ ที่ขับไม่เร็ว

29. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,933
    90
    0

ต้องดูที่ร้านว่าเชื่อถือได้ขนาดไหน ใช้เหล็กแบบไหน และใช้น๊อตแบบไหน รวมถึงศูนย์ถ่วงที่ร้านเจาะรูว่าตรงหรือไม่ ตรงนี้แหละครับที่ต้องดูดี ๆ ไม่งั้นอาจจะเจอเหตุการณ์แบบผมครับ

30. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    น่ากลัวง่ะ ผมกำลังจะไปรองสเปเซอให้ล้อยื่นออกมาพอดีเลย แหะๆ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้