เหตุผลขายรถ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sdee, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    ไม่ทราบว่า เพื่อนๆๆ ที่ประกาศขายรถ มีเหตุผลอะไรครับ (ไม่เสียดายหรือครับ)
    ผมจะขายบ้าง แต่ยังเสียดาย รู้สึกผูกพันธ์กับรถคันแรก(ในชีวิต)

2. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    สำหรับผม ผูกพันมากครับ สำหรับรถรุ่นนี้ ทั้ง96และLev แต่ถ้าจะมีเหตุผลให้ขายก็คงเพราะว่าซ่อมไม่จบอ่ะครับ มันเหนื่อย ^_^

3. สาระพัดเหตุผลครับ ไปนอก ร้อนเงิน ไม่ค่อยได้ขับ ที่บ้านอยากให้เปลี่ยน
    มีครอบครัว มีลูก เมียไม่ปลื้ม จริง ๆ มันก็ต้องมีอาลัย อาวรณ์เป็นธรรมดา

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ผมว่าถ้าถามว่าอยากขายมั้ยไม่มีใครอยากขายหรอกครับ.

5. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ขายไป ใช่ว่าจะไม่รัก

คงเพราะ เธอดีเกินไป รือไม่ ก็ฉันมันเลว:D:D:D

6. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ล่าสุดนะครับที่ขายเพราะจะไปเอาคันสีเหลือง :D แต่พอรู้ว่าคูเป้ถ้าขายไปแล้วเจ็บตั๊วเจ็บตัว (ทั้งโดนดอกเบี้ย ภาษี บลาๆๆ)สรุป ก็เลยไม่ได้ขาย:eek:

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    :D งามๆ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมว่ามันมีความจำเป็นอย่างอื่นมากกว่าคับ ยิ่งถ้าแต่งงานมีครอบครัวนะ อาจจะต้องขยับขยายคับ รถคันใหญ่กว่าเดิม เพื่อความสะดวกสบาย แต่ผมก้อคงไม่ขายคับ กว่าจะได้คันนี้มาเหนื่อยมากเลยคับ ถ้าจะให้ขายคันนี้ไป สมมติได้เงิน3-4แสน ขายไปก้อต้องไปเพิ่มเงินซื้อคันใหม่อีกเป็นแสน กับสภาวะเศรษฐกิจแบบนี้ ขับคันเก่า บำรุงรักษาให้มันดีขึ้นดีกว่าคับ ยิ่งคันแรกที่ขายไปตอนเค้ามาขับไปเห็นท้ายรถไปจนสุดสายตา ใจหายจริงๆ
    ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

9. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ถูกของคุณๆ โดยเฉพาะเมียไม่ปลื้ม :D

10. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ของผมใช้มาตั้งแต่ปี 97 ไม่ขายหรอกครับ กะให้ถึงยุค เรโทร ซะเลย
    นึกถึงตอนผ่อนแบงค์ แล้ว กรอบเลยตัวเรา หมดหนี้มา 3 ปี เป็นไท ไม่เอา
    หละ รถใหม่ ที่เกียจผ่อน55

11. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ไม่ต้องเลยนะตะเอง:D

12. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    .................................... . . . . . .

13. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    คนถ้าจะขายก้อมีเหตุผลร้อยแปด..........................................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้