ผิดก็ว่าไปตามผิด ผมก็ผิดจริงๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Miracle Racing Shop, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ผมก็ไม่มีอะไรจะแก้ตัว นอกจากจะขอให้การกระทำของผม
    เตือนสติพี่ๆเพื่อนๆ ว่าก่อนจะทำอะไรให้คิดให้ดีก่อน
    อย่าได้ทำอย่างผมนะครับมันไม่เหมาะสมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2009
  2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตอนนี้ ไม่มีให้เบิกแล้วครับ หาซื้อมือสองอย่างเดียว

3. ขออนุญาติถามเจ้าของกระทู้ เรื่องความชัดเจน และตัวตนของ
    คุณเจ้าของกระทู้นะครับ

ตามที่ EK Group และ Progressive Club ได้มีข้อตกลงว่าให้
    สมาชิก "ต่างคน ต่างอยู่" นั่น ทุกท่านคงเข้าใจ และหวังว่าคงได้
    รับทราบกันมาแล้วจากกระทู้นี้
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=597442

แต่การกระทำของคุณ มันดูแล้วขัดแย้งกับข้อตกลงนี้นะครับ ? ? ?

เพราะเมื่อคุณขอสมัครไปอยู่ที่บ้านหลังโน้นแล้ว คุณก็ไม่น่าที่จะเข้า
    มาเล่นในบ้านหลังนี้ด้วย จะอยู่ที่ไหน ก็อยู่สักที่นึงนะครับ

ไม่ได้ใจแคบนะครับ แต่ข้อตกลง ระเบียบ ข้อบังคับของทั้ง 2 คลับ
    มันก็ชัดเจน และทุกท่านในทั้ง 2 คลับก็รับทราบ พร้อมทั้งยอมรับ
    กันทั้ง 2 ฝ่ายแล้ว ก็ควรจะปฏิบัติตามกันด้วย ไม่ว่าคุณจะเลือกที่จะ
    อยู่คลับไหนก็แล้วแต่

4. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ข้อตกลงก็มีแล้ว ทำตามข้อตกลงกันหน่อยนะ ไม่อยากให้มีคนเอาไปแอบด่าอีก

อย่าให้หัวหน้าพวกคุณต้องมาเหนื่อยขอโทษอีกเลย ซ้ำๆซากๆ

(อีกเรื่องนึง เบื่อพวกพม่า หนีเข้าเมือง มาทุกวัน เข้าหลายบ้านด้วยสิ อย่าคิดว่าไม่เห็น)

5. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ขอชี้แจงนิดนึงนะครับ เนื่องจากผมรู้สึกได้ว่าเราโดนพาดพิงเต็มๆ

เว็บบอร์ดเราแห่งนี้มีความเป็นเพื่อนไม่ต่างจากบอร์ดอื่นครับ เราคบกันที่ตัวตนเช่นกัน
    แต่นอกจากนั้นเรายังมี ความรู้ เทคนิคต่างๆ หรือแม้กระทั่งของขาย มากกว่าที่อื่น
    ซึ่งคนที่เราไม่ยินดีต้อนรับก็เข้ามาดูอยู่เสมอ ต่อให้ไม่มีเรื่องนี้เกิดขึ้นก็เข้ามาดูอยู่ดี ฮ่าๆ
    และปกติทีมอื่นเข้ามาดูเราก็ไม่เคยว่าครับ ยินดีซะด้วยซ้ำ มีเพื่อนเยอะใครๆก็ชอบถูกมั๊ย
    แต่สำหรับทีมที่เคยมีปัญหากันและได้ข้อตกลงกันทั้งสองฝ่ายแล้ว (ไม่ใช่คิดเอาเอง)
    ก็ควรที่จะเคารพกฎกันหน่อย ถ้าไม่เคารพแถมยังมาว่าแบบนี้ก็เท่ากับว่าคุณว่าหัวหน้า
    ทีมคุณด้วย เพราะว่าหัวหน้าทีมคุณก็ได้รับข้อตกลงนี้แล้ว ตกลงแล้วแต่ไม่ทำตาม
    คงไม่ใช่ฝ่ายผมนะครับที่ปัญญาอ่อน พอเรามีหลักฐานหน่อยก็กลายเป็นจับผิดซะงั้น

ไม่ได้ร้อนตัวนะครับ แต่สถานะการแบบนี้พูดออกมาแบบนี้ จะให้คิดว่าคุณว่าใครหละครับ
    ทำไม่รู้ไม่ชี้ก็เท่ากับโง่นิ่งเงียบให้คุณว่าได้สบายใจ ของอย่างนี้รู้ๆกันอยู่แก่ใจครับ

คำพูดของพี่ navapon หัวหน้าทีม progressive กับคนในทีมมันช่างต่างกันเหลือเกิน....

6. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ขอโทษด้วยครับ เรื่องรายละเอียดผมไม่ทราบโดยละเอียด ตั้งแต่แรก
    เรื่องมีอยู่ว่า มีคนจากบอร์ดนู้นมาขายของในนี้ ผมซื้อ ของเค้าและเค้าก็แนะนำให้เข้าไปดู
    ผมก็เข้าไปดู และคาดไม่ถึงว่าจะเข้มงวดขนาดนี้ เพราะคนคลับนั้นเข้ามาขายของในคลับนี้
    ได้
    ผมเข้ามาดูคลับนี้บ่อยๆนานแล้ว และมีพี่คนนึงแนะนำว่าควรจะมีล็อกอินเพื่ความสะบายใจทั้สองฝ่าย
    ผมบอกตรงๆเลยว่าผมไม่เคยมีอีเมล แต่ผมก็สมัครเพื่อสมัครสมาชิก
    พี่ๆคงเห็นจากข้อมูลผมเริ่มเข้าไปใน บอร์ดเค้าครั้งแรกเมื่อไหร่
    วันนั้แหระ เค้าเข้ามาขายของในบอดเรา และผมก็ซื้อ และเค้าก็ชวน
    ผมผิดจริงครับ ผมไม่มีข้อแก้ตัวอีกแล้ว ผมจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับบอร์ดเค้าอีก
    และคงไม่กล้า โพสพูดคุยถามขอความรู้จากพี่ๆอีก
    แต่ถ้าพี่ๆแต่ละคนสังเกตุจะเห็นได้นะครับว่าผมพยายามเข้ามาคุยกับพวกพี่ๆอยู่บ่อยๆ
    แต่ผมก็ผิดเต็มๆ ผมจะยุติ ทุกอย่างกับบอร์ดเค้า ผมขอโทษพี่ๆ ในคลับด้วยครับ

beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  7. Miracle Racing Shop

854
    12
    0
    พี่ๆครับ ผมก็พอจะรู้ มาบ้าง แต่ผมคาดไม่ถึงจริงๆครับ ว่ารุนแรงขนาดนี้
    ผมก็แค่เด็ก มาทีหลังครับ เลยไม่รู้ต้นสายปลายเหตุด้วยซ้ำรู้แค่ว่ามีเรื่องขัดแย้งกันอยู่
    แต่ผมก็ยอมรับอีกครั้ง ว่าผมผิดจริงๆ พี่ถ้าจะกรุณาก็ช่วยแนะนำด้วย ว่าผมควรทำอย่างไร
    ต่อไป

"ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  8. OaT_DBS

538
    170
    0
    ขออภัยด้วยเช่นกันครับ ไม่ได้ตั้งใจจะสร้างความลำบากใจเพียงแค่อยากเห็นความชัดเจนนิดนึง
    ถ้าคุณมีความตั้งใจที่จะอยู่ในบอร์ดนี้ เราก็ยินดีต้อนรับเสมอ เพราะดูจากเหตุผลแล้วเราคงโทษคุณไม่ได้หรอกครับ
    ก็ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย

เค้าขายที่นี่ แต่ชวนไปที่นู่น ดีจริงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มีนาคม 2009
  9. Miracle Racing Shop

854
    12
    0
    พี่ๆครับ ผมแค่อยากจะอธิบายเท่านั้นเอง ความชัดเจน
    ถ้าพี่ๆสงสัยอะไรในตัวผมก็ว่ากล่าวตักเตือนเถอะครับ

ส่วนที่ผมพูดจาอ้างอิงถึงพี่เค้าที่อยู่บอร์ดนู้น ผมก็ขอโทษด้วย
    ที่ต้องพูดถึง ผมจำเป็นต้องอธิบายครับ

แต่ผมก็ผิดมากๆ ผมขอโทษพี่ๆทั้งสอง บอร์ดด้วยครับ
    พี่ที่เค้าชวนเพราะอยู่ใกล้กันเฉยๆ มั้งครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  10. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ชัดเจน แฮปปี้เอ็นดิ้งคับ :)

แต่เรื่องที่มีคนมาหลอกด่า มันเก็เหมือนกับด่าคนทั้งคลับ ไม่รู้ว่าจะทำยังไงกับพวกนี้ดี ทั้งๆที่เคยบอกว่าต่างคนต่างอยู่แล้วนะ

Tao_96 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วไม่เคารพกฏกติกาก็ต่างคนต่างอยู่ ..แต่เข้ามาหาประโยชน์จากบอร์ดที่ตัวเองไม่อยากอยู่ อย่างงี้เรียกว่ารัยอ่ะครับ

เกลียดตัวกินไข่เกลียดปลาไหลกินน้ำแกงป่ะ

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เขา คนนั้นชื่ออะไร บอกได้มั้ยครับ

13. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ซัมมะแครซ จิงๆนายคนนี้:D

14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ต้องทำความเข้าใจนิดดนึงนะคับ ว่ามันไม่เกี่ยว กับความสัมพันธ์ส่วนตัว ของคุณ จะรู้จักกกันนนานแล้วยังไง เราไม่มีสิทธิ์ ไปก้าวก่ายอยู่แล้ว กับทีมมมดังกล่าวที่มีกรณีกับ EK group เด๋วจะเอามาปนกันซะ แต่ในเมื่อมันเห็นข้อความ ชัดเจน ผู้ดูแลก็ต้องจัดให้เห็นแบบชัดเจนเหมือนกัน ผมว่ายังมีอีกกหลายคนนะที่อาจจจะยังไม่รุ้ว่าทำแบบบนี้มันเป็นการรผิดข้อตกลงหรือเปล่า หรือว่าแกล้งตีมึนไม่รู้ ผมก็ไม่ได้แฮปปี้นะคับโดดยส่วนตัวที่จะต้องเห็น ก๊อปข้อความของคุณ แล้วเอามาประกาศว่าทำผิดข้อตกลง เป็นใครก็น่าจะเซ็ง แค่ไม่อยากให้มันเกิดซ้ำแล้วซ้ำอีก ของเก่าก้อไม่รุ้ว่าจบหรือยังด้วย แล้วผลที่ออกมาก็เน่าเกือบตายยยทั้งนั๊น สำหรับเรื่องนี้ และกับทีมมมนี้แค่มันถึงเวลาที่ต้องเลืออกคับ (ฝากถึงหลายๆคนที่ไม่แน่ใจด้วยนะคับ)

15. บุคคลจากบอร์ดโน้น ที่เค้ามาขายของในบอร์ดนี้ ถ้ามีการตรวจสอบ
    พบจากผู้ดูแล ก็จะทำการลบกระทู้ที่ทำการซื้อขายออกอยู่แล้วครับ

หรือถ้าท่านสมาชิกที่รักของ EK Group ตรวจสอบหรือพบว่ามี
    บุคคลจากบอร์ด หรือคลับดังกล่าวเข้ามาโพสในบอร์ดของเราก็ช่วย
    แจ้งให้ทางผู้ดูแลทราบด้วย น่าจะเป็นการดีที่จะป้องกันการแสวงหา
    ผลประโยชน์ รวมถึงป้องกันกรณีพิพาษ ที่จะเกิดขึ้นตามมาได้ครับ

ส่วนกรณีของท่าน "คนขับ EK96" เมื่อท่านรับทราบเงื่อนไข หรือ
    กติกาของเราแล้ว ก็ขอความร่วมมือช่วยปฏิบัติตามด้วยนะครับ เรื่อง
    ที่ผ่านมา ก็คงไม่มีใครติดใจเอาความอะไร ถ้ายินดีที่จะเป็นพี่น้อง
    EK Group พวกเราก็ยินดีเสมอครับ

ขอบคุณ และขอโทษที่ทำให้ไม่สบายใจครับ พวกเรา EK Group
    มีจุดยืนชัดเจน การตอบกระทู้หลาย ๆ คนในนี้อาจจะดูจริงจัง แต่
    พวกเราจริงใจเสมอ

<?:=B?@T=:?> ถูกใจสิ่งนี้
  16. OaT_DBS

538
    170
    0

ขอยืนยันด้วยเช่นกันครับ ผมเองก็เป็นคนที่ตอบคำถามอะไรแบบตรงๆ
    ไม่มีการมานั่งร้อยเรียงให้นุ่มนวลหรือไพเราะ แต่สิ่งที่ผมตอบไปผมกล้า
    พูดได้ว่าผมจริงใจกับคำพูดนั้นเสมอครับ

17. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    พี่ขอซักนิดนึงนะคับ
    ขอบอกน้องๆEK GROUPทั้งที่นานแล้วหรือพึ่งมาทุกท่านว่า
    EK GROUP ก่อตั้งมา5ปีแล้ว เราไม่เคยมีนโยบายไปกีดกัน
    ไม่ให้สมาชิกไปอยู่ทีม/คลับ อื่นแต่อย่างใด EK GROUP เป็น
    ศูนย์รวมของคนที่ใช้EK และมีจุดยืน,แนวความคิดที่ค่อนข้างจะ
    เป็นไปในแนวทางเดียวกันซะส่วนใหญ่ รุ่นเก่าไปรุ่นใหม่ขึ้นมาสานต่อ
    สืบทอดมาแบบนี้ และไม่เคยมีปัญหาขัดแย้งกับทีม/คลับ อื่นๆมาก่อน
    สมากชิกแต่ละคนสมัครใจที่จะเข้ามาร่วมแนวคิดเดียวกัน เราไม่เคย
    ไปต้อนใครมาเข้ากับเรา ทุกคนล้วนแต่เข้ามาด้วยใจของเค้าเอง
    ด้วยดุลพินิจของเค้าเอง ด้วยวุฒิภาวะของเค้าเองทั้งสิ้น เราไม่เคยไป
    พูดจาให้ร้ายทีม/คลับ อื่นให้เสื่อมเสีย ผมจะไม่พูดถึงประเด็นปัญหา
    ความขัดแย้งที่เกิดขึ้น เพราะหลายๆคนรู้และทราบกันดีอยู่แล้ว
    แค่อยากจะฝากถึงคนที่มีพฤกติกรรมพูดจาให้ร้ายEK GROUP
    หรือเข้ามาก่อกวนในบอร์ดเรา ขอให้หยุดมีพฤกติกรรมแบบนี้ซะนะคับ
    ผมเฝ้าดูและอดทนกับพวกท่านมามากแล้ว บอกตรงๆว่าเอือมระอาจิงๆ

T@O และ beer_beer ถูกใจสิ่งนี้
  18. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ป๊าดดดดดดด.......ได้ใจจริงๆครับป๋า :D
    สำหรับคุณเจ้าของกระทู้ ผมบอกได้เลยว่าคุณกล้าหาญมากๆทำผิดแล้วยอมรับผิดได้อย่างสมกับที่เป็นลูกผู้ชายจริงๆ ไม่เหมือนคนบางจำพวกที่ทำผิดแล้วแต่ดันมาก่อการกระทำหลายอย่างที่น่าเอือมระอา หรือว่าออกมาขอโทษแบบ ไม่จริงใจอะครับ ขอชื่นชมครับ :D

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    :D:D:D:cool::cool::cool::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

20. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ชื่นชมเจ้าของกระทู้ด้วยอีกคนคับ:embarassed::embarassed:

อย่าไปคิดมากกกคับคุณ K มันก็คล้ายๆกับการจำใจแสดงความรับผิดชอบบขอโทษกันไปแบบเสียไม่ได้(เข้าใจๆ) เรื่องความจริงใจ ยิ่งไม่ต้องนึกใหญ่ ถ้าคิดได้คิดตั้งนานแล่วว ไม่ยืดดยาวเป็นตังเม เดือดร้อนกันไปทั่วจนถึงวันนนี้หรอก ละเหี่ย.....เอิกๆๆ

21. OaT_DBS

538
    170
    0
    จะห้ามไม่ให้เค้าเข้ามาใน EK Group คงยากครับ เข้าใจนะแต่ไม่สงสาร
    แต่งEKไม่เข้าบอร์ดนี้แล้วจะเข้าที่ไหนครับ แค่หาของก็ลำบากแล้วววว
    ผมมั่นใจนะว่าที่นี่เป็นที่ๆมีสาระข้อมูลของ EK มากที่สุดสำหรับคนไทย
    ที่มาโพสท์มามีทติ้งก็ส่วนหนึ่ง แต่ที่ไม่เคยโพสท์ไม่เคยมามีทติ้งแต่เข้ามาดู
    ผมเชื่อว่าก็น่าจะมีจำนวนมากพอๆกัน ถ้าไม่มีบอร์ด EK Group แห่งนี้
    ก็คงไม่มี EK สวยๆในเมืองไทยมากขนาดนี้ ลองนึกย้อนกันดูว่านอกจากได้
    เพื่อนแล้วยังได้อะไรจากเว็บบอร์ดแห่งนี้ไปบ้าง ก่อนเข้ากับหลังเข้า รถคุณ
    เปลี่ยนไปมากน้อยแค่ไหน ลองนึกดูนะครับเพราะผมอยากให้รักบ้านหลังนี้กันมากๆ
    ซึ่งทั้งหมดที่ว่ามานั้นก็เป็นเพราะเราช่วยกัน ไม่ใช่ทีมผู้ดูแลบอร์ดอย่างเดียว
    แต่ต้องบอกว่าเป็นเพราะเพื่อนๆพี่ๆทุกคนที่เสียสละเวลามาช่วยแบ่งปันความรู้
    ประสบการณ์ หรืออะไรต่อมิอะไรต่างๆนาๆ โดยไม่หวังผลตอบแทนใดๆทั้งสิ้น
    เรียกได้ว่าแต่ละคนนี่ไม่ธรรมดาจริงๆครับ ใจล้วนๆ

เราทำให้คุณมีเพื่อน เราทำให้คุณมีของแต่ง เราทำให้คุณมีความรู้ แต่คนบางกลุ่มกลับมาว่าเรา
    ทั้งๆที่ตัวเองก็มาเจอกันได้เพราะที่แห่งนี้ แล้วคนแบบนี้มันน่ามั๊ยหละครับ ยิ่งนึกก็ยิ่งเจ็บใจจริงๆ

22. tamazung

1,024
    197
    0
    เสียข้าวสุก!

23. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    เจ้าของกระทู้ไม่ต้องคิดมากนะครับ ที่นี่ยินดีต้อนรับเสมอครับ คุยได้เสมอครับ สำหรับคนที่ผิดแล้วกล้าขอโทษ พี่ๆที่นี่ก็พร้อมจะให้อภัยครับ แต่คนที่ผิดแล้วยังปากเก่งก็ฝากตอบเรื่องเหล่านี้ด้วยนะครับ

1. พวกผมก็มีงานทำนะครับ ไม่ว่างมานั่งลบคะแนนเหมือนอดีตคนในคลับคุณหรอกครับ
    (หลักฐานมีอยู่แล้วครับ เถียงซิครับ)
    2. ความรู้ของพวกคุณได้จากที่ EK group ทั้งนั้นเลยไม่ใช่หรือครับ
    (รูปผมถ่ายกะมือ ยังไปโผล่ที่คลับคุณเลยนิครับ แต่ไม่บอกว่ารูปไหน ถ้าจะเถียงก็เชิญนะครับ มีเยอะครับ รูปเซตนี้ ) อิๆๆ แบ่งปันความรู้ครับ ไม่เคยว่ากัน
    3. ที่คลับคุณก็มีกระทู้ซื้อขายนี่ครับทำไมไม่ลง หรือว่าขายไม่ออก คุณยอมรับใช่ไหมครับว่าของซื้อขายที่นี่ขายคล่องกว่าที่อื่นๆใช่ไหมครับ ถึงต้องปลอมตัวมาขายกัน
    4. ผมเห็นล็อกอินของพวกคุณประจำแหละครับ แอบมาหาความรู้เหรอครับ ที่คลับคุณความรู้เรื่อง EK แน่นไม่ใช่เหรอครับ แล้วแวะเข้ามาทำไมครับ

24. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ไม่เคยคิด...จากไปไหน...

ผมชอบหัวข้อกระทู้นี้จิงๆ อ่านแล้วรู้สึก น้องเขา พลาด แต่ เขากล้าทำกล้ารับน่าให้ อภัยอย่างยิ่งและสำหรับ ตัวผมถ้าไม่ใช่ที่นี่ ผมก็ไม่เล่น เน็ต ขี้ เกลียดพิมพ์ คับ ของแท้ต้องเจอกันบ้านหลังนี้

25. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมรักที่นี่ครับ

เรื่องของผมเองก็คล้ายๆ คุณคนขับ EK 96 ครับ
    แต่ก่อนหน้านี้ไม่ทราบเรื่องกติกาเลย
    ตอนนี้ได้รู้แล้วครับ
    ขออภัยจากใจจริงเช่นกัน
    เพราะความหลงผิดของตัวผมเองแท้ๆ

อดีตเป็นบทเรียนครับ

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  26. tamazung

1,024
    197
    0
  27. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

833
    158
    0
    มีใครอธิบาย อะไรตกหล่น หรือไม่ตรงประเด็น? แต่ไม่น่านะ? เพลียสุดในชีวิตโลก อิๆ :confused::confused:

28. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    ไม่รู้เรื่อง แต่เข้ามาแสดงความนับถือเจ้าของกระทู้

ตอนแรกผมก็ใช้ EK แต่ว่าตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ SI แล้วครับ (ป่ะป๊าใช้ EK)

ปกติก็แวะวนเวียนอยู่สองบอร์ดนี้แหละครับ ยืนยันว่าบอร์ดทั้งสองดีจริงๆครับ

ูู^^ (เอ มันเกี่ยวกันป่าวอ่ะ?)

29. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยากส์ ... อยู่แล้วก็ให้รักกัน เอื้อเฝื้อเผื่อแผ่กันตามสมควร ถ้าคนในบ้านสามมัคคีกัน
    เข้าใจไปในแนวทางเดียวกัน แม้ว่ามีปัญหาใดก็สามารถฝ่าฟันไปได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้