อยากได้กันสาด EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WITSANOWA, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ของมือสอง ก็ตามเก็บไม่ทันไม่ทราบ ที่ไหนสามารถสั่งจากญี่ปุ่น
    ได้บ้างและราคาจะแพงไหมครับ และไม่รุ้ยังมีขายอยู่หรือเปล่าของใหม่
    หรือ ใครมีอะไรจะแนะนำก็ได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ไม่รูว่าของใหม่ยังมีอยุ่รึเปล่า เมื่อก่อนเห็นมีคนสั่งเข้ามาของใหม่ ประมาณ 4000-4500
    ของแบบนี้ ต้องใจเย็นๆ เดียวก็ได้ เห็นในกระทู้ซื้อขายมีมาอยู่เรื่อย สภาพ ตามราคา

3. WITSANOWA

953
    23
    0

อึม.....ใช่ ตอนนี้ใส่ของไต้หวัน กาวเริ่มแย้มๆ จะหลุด ไม่เวิค
    ตัองใจเย็นหน่อย เรา
    เมือ่วานจะไปเอาฝาแดง ปรากฏใจเย็นไป เด็กมันขายไปหละ
    เฮ้อ........

4. WITSANOWA

953
    23
    0
    ล่าสุดวันนี้ได้โทรถามร้านแถวรามอินทรา ร้านนี้รับสั่งของจากทั่วโลก
    ตอนแรกเห็นเป็นพวก ตระกูลอีโว กับ อิม แต่ออยากรู้เลยโทรไปถาม เจ้าของ
    ร้าน บอก สั่งได้แต่ช้า ประมาณ 3700 บาท

ส่วนอีกร้านมีชอง ร้าน oak club ราคา 7500 บาท เอ้ ง ง
    และได้คุย กัน ดร.โม กูรู ฮอนด้าเก่า บอก ก็ประมาณ 7500 บาท

สรุป ถ้าร้านแรกวันจันทร์ จะบอกอีกทีว่าราคาเท่าไหร่ ถ้า
    ไม่เกิน 4 พัน ก็ว่าจะเอา แล้วละ แล้วท่านมีความเห็นอย่างไรบ้าง
    ครับ หรือ ให้รอมือสอง หลุดมา แต่นาน หน่อย 55

5. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ใจเย็นๆคับ เดี๋ยวก็มีมาเรื่อยคับ มือสอง สภาพดีๆ ไม่น่าเกินสองพัน เห็นมีมาเรื่อยๆนะคับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของดีมาเร็วไปเร็วครับ ยังไง รอหน่อยครับ

7. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    รอดูในบอร์ดซื้อขาย

ผมเห็นเรื่อยๆ ตลอดเลยนะ กิ๊บครับ ๆ สวยๆ

พันปลายๆเอง

8. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    เข้ากระทู้ซื้อขาย บ่อยๆอะครับ

มีมาเรื่อยๆ

9. gipson

gipson New Member Member

47
    4
    0
    ของผมก็ซื้อจากในบอร์ดนี้เหมือนกันจับมา ราคา 2,200 สภาพก็ โอเค กิ๊บครบหมุดครบ ก็ใช้ได้แล้ว

10. WITSANOWA

953
    23
    0
    ถ้างั้นรอก่อนก็ได้ครับ หลังๆ ทำอะไรไม่ค่อยถูกใจต้องมาเปลี่ยนใหม่
    เสียเงินซ้ำซ้อน เรื่อยเลย .....เฮ้อ

11. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ของดีต้องใจเยนๆครับ ^^

12. ae ek

ae ek New Member Member

46
    6
    0
    ติตต่อ vtecstore ได้เลยครับ เค้าสั่งให้ได้ทุกชิ้น

13. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    มีของครับ 089-5319829เก่ง
    ดูรูปที่กระทู้ซื้อขายได้เลยครับลงไว้แล้ว

14. WITSANOWA

953
    23
    0

มาเร็ว เคลมเร็วจังครับ จองแล้วนะครับ พรุ่งนี้โอน
    เงินมัดจำ 500 บาท ไปให้ บัญชี 1014193781
    ชื่อ วรวิทย์ ทองแท้ ธนาคาร กรุงเทพ สาขา สนญ ครับ

ถ้าว่าง ช่วยโพสพิกัดรับของด้วยก็ดีครับ หรือแผนที่
    อู่ ไม่ทราบ ถ้าติดตั้งให้ คิดเท่าไหร่ครับ

ปล. ขอบคุณมากครับ:D

15. WITSANOWA

953
    23
    0
    อยากทราบวิธีการตรวจดูว่ากิ๊บ กันสาดอยู่ครบ และสมบรูณ์
    ไม่ชำรุด มีวิธีสังเกตุ ดูอย่างไรบ้างครับ และข้อควรระวังของมือสอง

16. WITSANOWA

953
    23
    0
    วันนี้อุตสาห์ ลางานไปเอากันสาด ปรากฏว่า ไม่เวิค
    ขนแมวเพียบ แบบว่าใส่ไต้หวัน ยังงามกว่า 55 เฮ้อเสีย
    เวลาไป 4-5 ชั่วโมง รถติดมาก ๆ

เลยไปสั่งร้าน FOREVER นำเข้ามาซะเลย
    4500 บาท บวก ลบ นิดหน่อย มั้ง ใหม่ ๆ ซิง ๆ ซะเลย
    ที่เกียจเสียเวลาวิ่งไปดูแล้วไม่เวิค อะครับ

17. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อย่างนี้ละครับ ของมือสอง

สภาพดีกริ๊บ ๆ หายากมาก มีรอยขนแมวนิดหน่อย

เอามาขัด ก็พอออกน่ะครับ สำคัญที่ ความใส และกิ๊บด้วยครับ

แต่ถ้าชอบแบบ กริ๊บ ๆ สั่งใหม่เลยครับ

18. WITSANOWA

953
    23
    0

นอกจากขนแมว แล้ว แถมยังมี แผลสะเก็ดกินเข้าเนื้ออีกครับ
    รับไม่ได้จริง ๆ ดีนะ พี่คนที่ขาย เขาคืนมัดจำ ให้มา ตอนแรกก็คิด
    ว่า ยอมเสียมัดจำซะแล้ว งานนี้เลยโดน ค่าเสียเวลา มาก ๆ กันค่า
    แก๊ส 200บาท ค่อยยังชั่ว กับประสบการณ์ ของมือ 2 (3 มากกว่า)

งานนี้ถ้าสั่งไม่ได้ ก็คง ต้องตัดทิ้งไป หาอย่างอื่นแต่งแทน
    ดีกว่า อิ อิ:rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้