**แจ้งเตือนเส้นทาง ถ.กาญจนาภิเษก**

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย teerapong001, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ก็แถวนั้นงัย ตอนนั้นมีข่าว แท็กซี่ป้ายแดง ชน ตายไป 3คน มั๊ยถ้าจำไม่ผิดนะ ป้ายทะเบียนก็ไม่ใส่

2. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0

อันนี้เจํงครับ...:D

3. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขับรถก็ระวังๆละกันครับ
    มีแถวหน้าเซนต์จอห์นอีกที่ ไม่รู้ตอนนี้มีอยู่รึป่าว ช่วงปลายปีที่แล้วผ่านตอนตี1 เจอเพียบเลยครับ
    เสียวจะไปสอยน้องๆ แล้วรถจะเลอะอะครับ

ทำใจกับสังคมปัจจุบัน

4. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    - ขอบคุณครับ -

5. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ถนน 8 เลน รถติดตอน ตี 3 ตี 4

เหอะ ๆ เคยไปดูอยุ่ครั้งนึง

6. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เคยผ่านไปช่วง วันและเวลาดังกล่าว...โหย อย่ากะฝูงผึ้ง 4 เลนเหลือ 1 เลน รถวิ่งได้ น่ากลัว

7. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ผม ก็ไปดูนะคับ เวลาประมาณ 01.30 - 04.30 คับ ใครผ่านแถวนั้นก็ระวังๆ หน่อยนะคับ

เยอะมาก เยอะจนนับไม่ได้เลย

8. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    พวกนี้ ถ้าเจอ อย่าไปห้าวใส่เค้ากัน นะ เด๋ว พวกมันจะเควี้ยงปา ของใส่รถเรา แล้วจะซวยเอาอะ ปล่อยเค้าไปที่ชอบ ของเค้าเถอะ เหอะๆ

ไม่ใช่แค่ เส้นกาญจนา นะ

เส้นเพชรเกษม ตั้งแต่ ฟาร์มจระเข้ สามพราน ไปถึง วัดไร่ขิง แล้วต่อไปด้วย โอตานิ จะกลับมาอีกแว้วว เหอะๆ
    พุทธมณฑลสาย 4 ก้อมี แต่เด๋วนี้น้อยลง ย้ายที่แล้ว

9. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    เคยจะชนแม่งรอบนึง กวนตีน

10. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ถ้าคิด จาชน ชนให้ตาย

ถ้าไม่ตายอย่าชน เดี๋ยวยาว

11. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อยากรู้ว่าเวลามันรวมตัวกันเยอะๆ

มันนัดหมายกันจากที่ไหน ว่ามันจะเจอกันวันไหน เเละที่ไหน

12. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    อิอิ โทรศัพ ต่อ ๆ ๆ ๆ กัน คับ

13. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    -ขอบคุณครับ

14. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ถ้ามีความจำเป็นจะต้องผ่านช่วงหน้า โพลีฯ(คือช่วงที่จะไปบางใหญ่นั่นแหละครับ)ในเวลาเขาซิ่งกัน
    แนะนำให้ วิ่งทางคู่ขนานครับ คืออย่างน้อยๆ มันไม่ใช่เลนที่เขาซัดกัน น่าจะป้องกันอุบัติเหตุที่อาจจะเกิดขึ้นได้บ้าง
    วิ่งไปช้าๆเนิบๆ อย่าไปซัดหน้าเขา อาจจะโดนวัตถุไม่พึงประสงค์ได้ครับ

ปล.ผ่านศุกร์-เสาร์ หลายรอบ ก็เจออย่างนี้ทุกรอบ เลยขอจองเลนคู่ขนานเลย สบายใจ

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ เคยผ่าน ไม่ถึง 10 ครั้ง

16. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    ขอแจ้งนิดนะคับ ที่ผมเคยเจอมา หนักสุดรอตั้งแต่ ตี 3 ถึง ตี 5 มันปิดถนนกันยาวเลย

โดยจะปิดทั้งทางขนานและทางด่วนบางครั้ง เกือบๆทั้ง 2 ฝั่งสรุปเข้าไปแล้วต่อทางไหนก็วิ่งไม่ได้ถ้าเจอจังหวะนั้นเข้าไป

17. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เคยเจอ บ่อย ๆ ครับ ตอนขับรถกลับบ้าน ครับ วิ่งสวนเลนเลยก็มี แถม ไม่กลัวอีก ไม่มีหลบเราเลย มีแต่เราที่ต้อง หลบ เฮ้อ ............................................... อยู่สถานะพร้อมตายกัน จริง ๆ

18. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เวรกรรม ผมเคยผ่านไปดึกสุดแค่ตี3ครับ ยังไม่ปิดคู่ขนาน(แต่รถก็ติดแล้วละ)
    ยังนึกเล่นๆ ว่าถ้าตำรวจมาแล้วโดนรวบไป จะแก้ตัวว่ายังไงดี:cry:

ใครผ่านไปผ่านมา ลองหาทางอื่นวิ่งดีกว่าครับ เสียค่าน้ำมันเพิ่มหน่อย
    เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินครับ

19. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มันจาเเว้นอะไรกันหนักหนานะ อยู่บ้านเล่นเกมไม่ดีกว่าหรอ ชาวเเว้น

20. wUt-Td27

wUt-Td27 New Member Member

47
    1
    0
    ขอบคุณครับ

21. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    ขอถามหน่อยครับ แล้วถ้ากลับจากเทพนครมา ยังงี้จะเจอไหมครับ มีด่านเยอะไหมครับ

22. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เมื่อคืนขับรถไปเติมน้ำมัน ตำรวจหน้าปั้มเต็มเลย

23. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ใจเขาใจเราคับ จะ แว๊นแข่งกันก็แข่งไป แต่ ปิดถนนมันไม่สมควรคับ

24. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    เกษตร-นวมิน ช่วงนี้ผู้ใหญ่เขา เอาจริง
    ขอบอกว่าอย่าได้ไปวิ่งเด็ดขาด ย้ำ ย้ำ
    ศุกร์-เสาร์ อันตรายมากๆ ๆ ๆ ๆ
    แค่เปลี่ยนล้อ ลงท่อ ก็อาจโดนลูกหลงได้ครับ

25. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ช่วงนี้เริ่มปิดเทอม มันก็เริ่มเยอะทุกวัน
    เมื่อไรเขาจะควบคุมเรื่องการออกรถมอไซค์ซะที เห็นลูกเด็กเล็กแดงก็มีขี่กันไปหมด
    ถ้าเอาไปใช้งานแบบตามต่างจังหวัดจะไม่ว่าเลย แต่ใน กทม.นี่ เห็นมันออกกันมาเพื่อแว้นทั้งนั้น.....อนาคตของชาติ

26. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    อาทิดที่แล้วมีกระบะตำรวจจอดรอหน้าเจ็ทเดิมตรงบางแคทุกวันครับ

27. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ชนเลยคับ :cool:

28. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จะไปว่าพวกนี้นมากก็ไม่ได้

เพราะเมื่อตอนผมอายุ 16-17

ก็เป็นแบบนั้นเหมือนกัน

เหอๆ

29. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    อย่าไปชนเลย รถนายสังเกตง่าย เดี๋ยวเจออีกทีมันจำได้ล่ะงานเข้านะ

อิอิ

30. []i'c'e[]

[]i'c'e[] New Member Member

102
    6
    0
    เคยไปจอดอยู่ครับ ช่วงคืนวันศุกร์

5 ทุ่ม ตำรวจก้อเริ่มมาแระ เหมือนรู้ว่ามันใกล้เวลา น่าเบื่อนะพวกนี้ เราจะมาจอดสบายๆก้อไม่ได้ แม่งหาว่าจะมารวมตัวกันแข่งอีก

แบบนี้จะไปกลางคืน เอารถบ้านไปดีกว่า ดูซิแม่งจะมาจับรึป่าว

ไงก้อระวังนะครับ พวกนี้ถ้ามันชนเรา เราเอาเรื่องกะมันลำบาก แต่ถ้าเราไปโดนมัน มันเอาเรื่องแน่ๆ ขับๆอยู่เจอพวกนี้บนถนนก้อเฉยๆไว้ ถ้าทนไม่ไหวก้อซัดแซงใส่แม่งให้ลั่นทุ่งไปเลย เคยทำอยู่ แม่งขับรถเป็นเจ้าถนน หมั่นไส้!! ซัดไป แต่อย่าไปโดนมันละกัน เสียดายรถเรา ต้องมาเสียเพราะเดนพวกเน้ หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้