**แจ้งเตือนเส้นทาง ถ.กาญจนาภิเษก**

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย teerapong001, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    สำหรับพวกคนนอนดึกอย่างผมนะคับ ตั้งแต่เวลา 23.00 น. ถึง 4.30 น. ช่วงอันตรายก็คงช่วงนี้นะ เท่าที่ผ่านประจำ ผมจะผ่านวัน ศุกร์ และ เสาร์ หลายรอบหลายเวลาเท่าที่เห็น

เข้าประเด็นเลย

เนื่องจาก เด็กแว้น ค่อนข้างเยอะแถวเส้นนั้น ในเวลาที่ผมผ่าน ซึ่งตัวผมเองก็ชอบ ไปจอดรถที่ ปั๊มเจ็ท ดิจิตอล อะ ท่าจำไม่ผิดนะ เกือบ ทุก ศุกร์ เสาร์

เวลาที่บอกดังกล่าวมักจะมีเด็กแว้น ชอบ ปิดถนนแข่งกันมากมาย จนดูน่ากลัวเลย ปัญหาเกินจากตรงจุดนี้ละกัน

ประเด็นที่ว่า พักหลัง คุณ ตำรวจชอบมาขอสอบถาม รถที่จอดในปั๊มบ่อยขึ้น มีการตั้งด่านหน้าปั้ม ขอย้ำนะคับ ด่านไม่มีไฟ ระยะไกลมองไม่เห็น โดยประมาณอัตรากำลัง 7-8คนเป็นอย่างน้อยเท่าที่สังเกตุด้วยตาเปล่า เอาง่ายเขาชอบเดินมาถามว่าขอดูนู้นดูนี้รถเรา ขอตรวจบ้าง ถามบ้าง ทำไมไม่กลับบ้าน มาจอดที่นี้ทำไม จะรอแข่งรถหรอ อะไรประมาณนี้ ผมเองก็เล่าเรื่องไม่เก่งแจ้งได้เท่านี้
    และอีกอย่างระวังพวกเด็กแว้นด้วย ผมเจอช่วงปิดถนนแข่ง รถติดนาน และดูน่ากลัว ยังเดินกระจกรถผมแล้วหันมามองหน้า แถมไม่ดึงกลับให้ด้วย หุๆ มาคนเดียวเลยต้องเจียมตัว แลกกับพวกแมร่ง ไม่คุ้มอนาคตเรายังอีกยาว จบ

**สรุปยังไงระวังจะโดนลากแหไปกับเด็กแว้นนะคับ** พวกคุณพี่เขา พร้อมที่จะจับทุกเมื่อ ช่วงหลังเจอบ่อยอะ

model_tum ถูกใจสิ่งนี้
  2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหอๆๆ วันนี้ก็ขับผ่าน

ปล. ปั้ม jet ไม่มีแล้วนะครับ อิอิ

3. teerapong001

214
    20
    18
    หุๆ จะเรียก ปตท ดิจิตอล ก็ไม่คุ้นหูอะ ขอเรียกแบบเดิมดีกว่า หุๆ

4. 88 bullet

88 bullet New Member VIP

268
    3
    0
    ผมก้เคยแถวนั้นแร่ะคับตรงสะพานที่จะข้ามไปฝั่งบางใหญ่อ่ะคับ
    เกือบจะสอยแม่มแระเจือกย้อนศรในที่มืด
    กรำแท้

1ST ถูกใจสิ่งนี้
  5. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ที่ร้ายหนักคือ กลุ่มแว๊นสมัยนี้มักมีรถเก๋งเข้าไปร่วมด้วย
    ละทีนี้
    ถ้าหากเราเกิดติดร่างแหอะไรขึ้นมา ก้อคงคุยกันลำบากขึ้น แยะ

T_T

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    แย่ครับผมเคยเจอ เกือบชนเด็กแว้นซะแล้ว ขับรถแบบเดาไม่ถูกเลยครับ

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ระวังกันหน่อยนะครับ ตำรวจมาถามก็บอกมากินกาแฟแป๊บนึง :D:D:D

oOน้องโอ๋งับOo ถูกใจสิ่งนี้
  8. BRITE-BLR

BRITE-BLR New Member Member

350
    21
    0
    ระวังกันด้วยนะครับบ

9. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    ขอบคุณครับ

10. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    เด็กแว้น เริ่มกลับมาเยอะอีกแล้ว กลัวจะชนพวกแม่งจิงๆเลย
    กลัวเสียตัง เสียเวลา เสียจิต กะพวกแม่งจิงๆ

11. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    วันเสาร์ ไม่ต้องขยับไปไหนเลยคับ เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เยอะจนน่ากลัวคับ

12. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ปตท [เจ็ทเก่า] ตรงข้ามสมาคมปักใต้รึเปล่า

13. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    เส้นนี้เยอะจิงๆอ่ะคับ ... แล้วมีเกือบทุกคืน แต่ ศุกร์ เสาร์ ทิตย์ จะเยอะ

ช่วงบางบัวทองถึงบางใหญ่จุดนึง ...

ช่วงตลิ่งชันถึงบางแคอีกจุดนึง ...

แถวๆจะตัดกะพระรามสองอีกจุดนึง ...

ส่วนผมไม่รู้จะหนีไปไหนอ่ะ บ้านอยู่ซอยฝั่งตรงข้ามสมาคมชาวปักษ์ใต้

14. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    ขอบคุณที่มาเตือนคร้าบ

15. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ขอบคุณมากครับ :sad:

16. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ยังไงก็ระวังๆกันนะครับ ดูดีๆล่ะครับ :D

17. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    น่ากลัว และ... จะได้หลีกเลี่ยงกัน

ขอบคุณมากครับ

18. ต้องผ่านเป็นประจำ ด้วย ทุกวันศุกร์เลย กลัวเหมื่อนกัน เด้กแวนซ์ไม่กลัวหลอก แต่กลัวโดนเป่าแอลกอฮอล

19. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    อยากจะสอยให้สก๊อยมาตกที่เบาะข้างคนขับ :D

20. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    ยิ่งตอนจาขึ้นสะพานโดนตัดจากขวาเสียวแว๊ป - -

21. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เส้นนี้ล่ะ เมื่อหลายปีก่อน เคยขับแหวกมากับเพื่อน เกียร์4หมดเกียร์ยัดเข้าเกียร์5 โดดหลบล้มกันระนาว

ตอนนั้นล่ะสะใจ แต่พอมาคิดตอนนี้....ทำไปเพื่ออะไรวะ

22. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เส้นนี้ล่ะ เมื่อหลายปีก่อน เคยขับแหวกมากับเพื่อน เกียร์4หมดเกียร์ยัดเข้าเกียร์5 โดดหลบล้มกันระนาว

ตอนนั้นล่ะสะใจ แต่พอมาคิดตอนนี้....ทำไปเพื่ออะไรวะ

23. ขอบใจจ้าปกติก็วิ่งเส้นนั้นเเต่กลางวันอะ

24. ศุกร์-เสาร์ อยู่บ้านดีก่าคับ เด๋วนี้ช่วงดึกๆผมว่ามันดูแปลกๆไปกว่าแต่ก่อน น่ากลัวมากๆ

อย่างศุกร์ที่ผ่านมา ผมมีงานกลางคืน เสร็จธุระผ่านไปกลับรถแถววิภาวดีหน้าดอนเมือง
    แม่เจ้า.. เด็กแว้นเต็มถนนเลย วนลงจากที่กลับรถ เห็นเด็กแว้นที่ย้อนศรขึ้นมา แม่เจ้า..
    ผมขับลงไปเจอนอกเครื่องแบบถือปืนไล่ยิงเด็กแว้นซะงั้น.. งง มากๆ ทุกวันนี้ มันโหดกันขนาดนี้แล้วหรอ

ปล.ผมเอารถตู้ไปน่ะครับ ก็เลยได้แต่จอดรถดับไฟ เปิดไฟผ่าหมาก ให้แม่งไล่ยิงกันให้เสดครับ ถึงได้ไป เพราะตำรวจมันปิดถนน -*-

เด๋วนี้ตำรวจมันไม่ใช้รถตำรวจนะครับ นอกเครื่องแบบทั้งนั้น ทั้งรถ ทั้งคน พอดูออกครับ ระวังกันด้วยยยย

เกษตร-นวมินท์ ช่วงหลัง รร. สตรีวิทยา2 ช่วงเวลาหลังตี 2 เป็นต้นไป ก็อย่าได้ผ่าน ครับ เด๋วจะโดนหางเลขไปด้วย หยุดวิ่งได้ก็หยุดไปก่อนนะครับ เค้าเอาจริงมากขึ้น เด๋วสนามก็เปิดแล้ว จะได้ไม่ต้องมาเสี่ยงอันตรายแบบนี้แล้วครับ

25. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหอๆๆ ฝั่งธนเล่นกันหลายที่เลย

26. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ขอบคุณมากๆ ^^

27. teerapong001

214
    20
    18
    ใช้คับผม

อย่างที่บอกช่วงนี้ หลายๆเส้นทางตำรวจจับหนัก ระวังๆกันหน่อย

28. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

29. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    .... ใจเขา ใจเรา...แล้วที่รถใหญ่วิ่งแขงกัน เขาเรียกว่าอะไรกันอะครับ(ผู้ใหญ่แว้นหรือเปล่า)
    ปล.ถนนเส้นเดียวกัน ที่ ที่ เดียวกันเลย...วงแหวนเรสซิ้ง

30. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ระวังด้วยน่ะคับ.....พวกเด็กแว้นน่ากล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้