สอบถามท่อยางหม้อน้ำแบนค้าบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WoRsLy, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    พอเครื่องเย็นท่อน้ำจะแบนติดกันเลยคับ(ท่อน้ำด้านบนนะคับ)แต่พอเครื่องร้อนก็ปกติคับ

เป็นเพราะอะไรคับ แก้ไขยังไงดีคับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    คาดว่าน่าจะเป็นที่ฝาหม้อน้ำครับ เวลาเครื่องเย็นน้ำไม่ดูดจากถังพัก ทำให้ท่อยางแบน ลองเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูครับ

3. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    จะลองดูนะคับ

ขอบคุณมากคับ

4. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    ช่ายครับ รถผม อีคาร์ เคยเป็นเหมือนกัน เปลียนฝาหม้อน้ำแล้วหาย
    เปลียนฝาหม้อน้ำแล้ว อย่าลืมดูท่อน้ำด้วยว่า หมดสภาพหรือยังนะ
    เพราะถ้ามันบีบมาก ๆ ยางเก่า ๆ จะทำให้แตกได้ง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้