ตัดหมอกหลัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EGas, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EGas

EGas New Member Member

26
    1
    0
    คือว่าผมได้ตัดหมอกหลังมา มีสายไฟ สวิต และโคมไฟและขอบยาง
    จะทำการติดตั้งเอง เรื่องการเจาะไม่มีปัญหาแต่ว่าจะใส่โคมอย่างไร
    คือที่ด้านบนโคมจะมีหูยึดน็อตแต่ผมไม่รู้จะยึดกับอาไร
    จำเป็นไหมที่จะมีกรอบใส่โคมอีกอัน ช่วยด้วยคร้าบ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ของผมได้มามี 2 ชิ้น นะ ใช้เหล็กรูช่วยยึดเพื่อไม่สามารถดึงออกได้

3. EGas

26
    1
    0
    ผู้ใดมีรูปให้ดูบ้างไหม ในการติดตั้ง ตอนยึดโคม
    ขอบคุณครับ

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ที่ได้มาน่าจะเป็นของ RAYBRIG หรือเปล่าครับ พอดีใช้อยู่ แต่ของผมซื้อกรอบเพิ่มอีกครับ ราคาประมาณ 300 บ. รูร้อยน๊อตก็ไม่ต้องใช้ครับ ยึกโคมกับตัวกรอบ แล้วเอาตัวกรอบฝังกับกันชนเลย

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  5. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ถ่ายรูปมาให้ชมหน่อยครับ เดี๋ยวจะบอกให้ <<<

6. EGas

26
    1
    0
    ไฟเป็นของraybrigนะครับ ผมเจาะแล้วติดขอบยาง
    ลองใส่ไฟดู แต่ไม่รู้จะยึดยังไง ด้านบนมีตัวล็อกโดยใช้น็อต
    ท่านทั้งหลายเคยเห็นแล้วแหละ ผมลองใช้เหล็กรูยึดตัวไฟกับ
    ตัวบอดี้รถ แต่ไฟไม่ค่อยแน่น มุดเข้ามุดออกตลอด
    ขอโทษนะครับ เรียนน้อย ไม่ค่อยเล่น ลงรูปไม่เป็น พยามแล้ว

ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  7. EGas

26
    1
    0
    อีกนิด
    ไฟเป็นของ raybrig จะมีโคมใส่อย่างของแท้ไหม
    ที่ได้มาน่าจะเป็นของ RAYBRIG หรือเปล่าครับ พอดีใช้อยู่ แต่ของผมซื้อกรอบเพิ่มอีกครับ ราคาประมาณ 300 บ. รูร้อยน๊อตก็ไม่ต้องใช้ครับ ยึกโคมกับตัวกรอบ แล้วเอาตัวกรอบฝังกับกันชนเลย
    ตามที่ทางท่านMUGEN TYPE Rกล่าวไว้ แหล่งจำหน่ายอยู่ที่ได
    จะจัดสักอัน ขอบคุณหลาย

8. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    เจ้าที่ผมเคยซื้อหาไม่เจอแล้วครับ นานๆจะมาขอยซะที :D
    หาเจ้าใหม่ให้แล้วกัน น่าจะใช้ได้เหมือนกันครับ ลองติดต่อดูครับ

ขออนุญาติเอา link มานะครับ ผมไม่มีส่วยได้ส่วนเสียอะไรกับเค้านะครับ :sad:

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=171283

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  10. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    อืม!! ผมซื้อกับเจ้านี้ล่ะครับ ทำไมผมหาไม่เจอนะ :D

11. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    ของผมตอนติดตั้งใช้กลับตัวโคมเอาอ่ะครับ เอาด้านที่มีน็อตยึดกลับลงมาไว้ด้านล่าง

แล้วใช้เหล็กรูยึดเอากับพวกหูยึดท่อหรือแถวๆกันชน ก้อด้ายอ่ะครับ

ปล.เวลาประกอบเส็ดแล้วให้เอากาวซิลิโคนทาที่ขอบด้านในด้วยนะครับ รับรองไม่มีหลุด:)

12. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ยังงัยติดเสร็จแล้วเวลาใช้งานจิงก็อย่าเปิดพร่ำเพื่อนะครับ

คือที่เจอมักจะเปิดกันจังเลย ตัดหมอกหลังเนี่ย ขับตามแล้วมันแยงตาครับ

ไม่ได้ว่านะครับสวยดี ผมก็จะติดอยู่แต่แฟนไม่ยอมให้ติด

ก็เพราะขับเจอที่เปิดไฟตัดหมอกหลังบ่อยๆ แฟนผมบอกว่าติดแล้วมันก็ไปแยงตาคนอื่นเขา

ปล.ราคารวมติดตั้งด้วยเท่ารั่ยเหรอครับ อยากได้ของ Raybrig เพราะ foglight ก็ Raybrig

13. Ek..บ้านนอก

179
    0
    0
    ของผมติดของ Raybrig+ค่าติดตั้ง 1400บ. ครับ

14. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    แล้ว Raybrig กับ Stanley แตกต่างกันยังงัยเหรอครับ

ปล.ราคาต่างกันเยอะมาก

15. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    นั่นดิก่อนติดก็ลังเลอยู่นานเพราะราคาต่างกันมากสุดท้ายมาจบที่ของแท้ส่วนตัวเห็นว่ามันติดตั้งง่ายกว่าเยอะและดูเรียบร้อยกว่าไม่ต้องพึ่งซิลิโคนซึ่งงานพวกเจาะนั่นใส่นี่แล้วต้องติดกาวหรือยิงซิลิโคนผมไม่ชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้วแต่ไม่ได้หมายความว่ามันไม่ดีนะแต่ผมต้องการความเรียบร้อยในทุกจุดแค่นั้นเองแล้วอีกอย่างเลนมันเข้ากับไฟท้ายของตัว 96 กับไฟหรี่หลังด้วยครับ

16. EGas

26
    1
    0
    ติดตั้งเสร็จแล้วนะครับ ใช้เหล็กรูยึดติดกับ rear floor body รถ
    เหนือที่ห้อยท่อหะครับ พอดีของผมแปลงใช้ได้ทั้งสามแบบในหนึ่งดวง
    คือ1. ตัดหมอกหลังเพื่มสวิตออนและอ๊อฟ 2.ไฟเบรก 3.ไฟหรี
    ใช้วิธีเปลี่ยนขั้วหลอดเป็นแบบสองใส้ ไม่รู้เหมือนของท่านใดหรือเปล่าคร้าบ

17. Ek..บ้านนอก

179
    0
    0

แตกต่างกันที่ยี่ห้ออ่ะรับ อิ อิ:D.....อ้อ แล้วรู้สึกว่าขนาดจาต่างกันนิดหน่อยด้วยอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้