มาเล้ว คับ พี่น้อง ไมตี้ X วาง 1UZ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย P.ต้น, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.ต้น

P.ต้น New Member Member

46
    2
    0
    [​IMG][​IMG]

มาแล้วคับ ไมตี้ x วาง 1UZ-FE ตัวนี้เป็นเครื่องตัวที่ 4 ของผมแล้วคับ

คอมเม้นหน่อยคับ รูปนี้ต้องให้ พี่แมนดูคับ เพราะ พี่แมนขอร้อง..

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2009
  2. ต้นครับ

ต้นครับ New Member Member

25
    0
    0
    แรงมากมั๊ยครับ แล้วต้องแปลงเยอะป่าวครับ

3. PASIN

PASIN New Member Member

84
    0
    0
    อยากลงมั่งจัง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วแปลงเยอะป่าวครับ

4. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    สวยดีครับพี่

5. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    แหล่มๆๆ บล็อค V ชอบจังเยย

6. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ซู้ด...ส์ ยอด.....ไปเลยคับ

7. ณัฐพล บำเรอ

ณัฐพล บำเรอ New Member Member

586
    8
    0
    แหล่มเลยคับ

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    โอ้ยๆๆๆๆ แรงเกิ๊น

9. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    เนียนๆครับ:eek::eek:

10. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    งบประมาณหมดไปเท่าไหร่ครับ

แต่สงสัยเวลาบูสต์ทีนึงผู้ป่วยลงร่วงรถแน่ๆ....เลย อิอิ

11. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    มันแรงป่ะ

12. ราคามาด่วน

13. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    โหดแบบเรียบ ๆ ครับ ราคาเคยไปถามมา อยู่ 23000 แต่ลีมคำว่าประหยัดไปได้เลย

14. สงสัยต้องเก็บตังใว้เติมน้ำมันเยอะๆเลยนะเนี้ย

15. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ถูก.......เลยคับพี่เอ๋..

16. P.ต้น

46
    2
    0
    555 ถ้ามันกินน้ำมันอย่างที่เค้าว่ากันก็น่าตกใจ... แต่ผมว่า กินก่า J โบ นิดเดียวเองคับ พี่น้อง 12 กิโล/ลิตร

17. P.ต้น

46
    2
    0
    เรื่อง แปลงไม่ได้ทำอารายมากเลยคับ พี่น้อง
    ทำแต่แท่นเครื่องใหม่คับ และก็คอท่อไอเสีย ส่วนราคา เครื่อง 20000 ค่าแรงเพื่อนมาช่วย 5000 วายสาย 4000
    ที่เหลือเก็บตังค์ไว้ เติมน้ำมันคับ 555

18. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    สวยงามมากครับ
    ==============================
    ลูกสูบมากกว่ารถผม 4 ลูก
    cc. มากกว่ารถผม 2 เท่า
    แต่ราคาเครื่องถูกกว่าของผมอีก
    ราคา แค่ 70% ของเครื่องผมเอง
    แรงก็แรงกว่า ขาดทุนเนอะ

19. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ค่าภาษีก็แพงกว่านะจะบอกให้ อิอิ คนมีตังทำไรก็ไม่เป็นปัญหาอิอิ ของดีมีความแรงอย่างนี้สนับสนุน
    ถ้าเอาไปติดแก็ซเห็นช่างบอกว่ากินกิโลละ2บาทกว่านิดหน่อย เจโบผมก็กินอยู่ 1.9-2.2บ./กม.แล้วอะ
    แต่ความแรงบอกได้เลย ท้ายปัดยันเกียร์3เกียร์4นะจะบอกให้ แรงบิดมันเยอะจัด
    ช่างที่ทำรถผมเค้าเอา 1uzไปใส่ รถบันทุก6ล้อใหญ่ๆ(10กว่าตัน)เอาไปใส่กับเกียร์รถเดิมเกียร์ยังแตกกะ
    จายเลยครับ ใครคิดจะเอาไปชนเกียร์เดิมต้องคิดหนักหน่อยนะครับมันแรงงงๆอิอิ
    ถ้าไม่จ่ายภาษีแพงกว่าผมก็จะลงตัวนี้เหมือน แต่ขอบาย จ่ายภาษีถูกๆดีกว่า อิอิ

20. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    สวยมากครับ.....

21. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ใช่ครับ เรื่องภาษี อ้วก
    ผม รย.1 ด้วย เพียบแน่
    แค่เมื่อก่อนใช้ 1j-ge
    จะเปลี่ยนหัวเทียนยังคิดนาน
    ตั้ง 6 หัว นี่ 8 หัว ปวดหัวเลย
    ตอนนี้ ใช้แบบ 4 หัวอยู่
    เบาหัวหน่อย แหะๆ

22. Katop

Katop New Member Member

72
    0
    0
    ผมวาง uz ใน tiger4wd ครับ วิ่งดี มาเนียนดี
    แต่กินสุดๆ
    ส่วนเรื่องความแรงยังด้อยกว่า jbo ครับ

23. P.ต้น

46
    2
    0
    ขอบคุณคับพี่น้อง ที่คอมเม้นมา

ผมวางเครื่องมาก็หลายตัวแล้ว

พอเครื่องพัง ผมก็วางใหม่คับ

ไม่ซ่อม รองไปเลื่อยๆ คับ

จนกว่าจะเจอเครื่องที่ถูกใจ

เรื่องเงินไม่ต้องเป็นห่วงคับ....

" ผมไม่มีจะแดกแล้ว.... "

ที่บอกว่าวางมาหลายเครื่อง

ก็มี 2Lผูกโบ 7M-GET 1JZ-GET และก็มา 1UZ-FE

24. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แล้ววางเจโบ ทำไมอะครับ

25. P.ต้น

46
    2
    0
    ลองไปเลื่อยๆ ไงคับ

26. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0

โห๋ย.....อยาก สามะถะ เครื่องยนต์อย่างเขาบ้างจัง

เรายัง 2แอ้ลลลลลลลลล ควันด๋ำดำอยู่เลย

27. at 171

at 171 New Member Member

23
    0
    0
    2L ดีสุดแล้ว แต่ถ้าได้มาก็จะดีนะ คงแรงมาก ตอนออกตัว แล้วตัวถังบิดเลยมัยครับ อิอิ
    ผมว่ายางมันคงไม่พอแล้วละ ช่วงล้างอีก..... แรงกันอีกแล้ว

28. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    แรงแน่นอน

29. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    มาแบบยาวๆๆ...

เเบ่งลูกสูบมาให้ผมสัก2ลูกได้ป่าวครับ พอดีอยากเป็นV6 อ่ะครับ อิอิ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้