ขอประชาสัมพันธ์เรื่องไฟป่าหน่อยนะครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย GODFIER, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    เนื่องจากช่วงนี้นะครับ ระหว่างปลายเดือนกุมภาพันธ์ - เมษายน อากาศจะเริ่มแห้ง

เข้าสู่ฤดูแล้ง ทำให้เกิดไฟไหม้ได้ง่าย หากพวกเรา (NVCLUB หรือ CLUB อื่นๆ)

ไปท่องเที่ยวป่าที่ไหนก็แล้วแต่เช่น อุทยานแห่งชาติ เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่า น้ำตกต่างๆ

หากมีการก่อกองไฟ การทิ้งก้นบุหรี่ที่ยังไม่ดับ หรือ การใดๆก็แล้วแต่ที่เสี่ยงต่อ

การเกิดไฟไหม้ป่า ควรตรวจตราทำการดับไฟก่อนที่เราจะกลับบ้าน

หรือดับก้นบุหรี่ก่อนทิ้งนะครับ เพื่อป้องกันการเกิดไฟไหม้

เพื่อลดการสูญเสียทรัพยากรธรรมชาติ ระบบนิเวศ ชีวิตสัตว์ป่า ลดภาวะโลกร้อน

ร่วมด้วยช่วยกันนะครับพี่น้อง

จากนิสิตวนศาสตร์ ป.โท รุ่น 7

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เที่ยวป่าไม่สูบบุหรี่แล้วก็ไม่ก่อกองไฟอยู่แล้วครับ(ใช้เตาแก็สพกพา+อาหารง่ายๆ=MaMa:D)

3. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    อยากไปกางเต๊นจัง

ออกทริปกันมั้่ยคร๊่าบ พี่น้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้